PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยทีครับ Restore Defauit Settings เครื่อง psp เข้ามาอ่านที

DemoNz
19th July 2011, 22:27
ผมเผลอไป Restore Defauit Settings เครื่อง psp แล้วทีนี้ มันก็เริ่มต้นเครื่องใหม่ พอเล่นดู ก็เจอว่า เพลงในmp3ที่เป็นภาษาไทยผมหายไป กลายเป็นภาษาญี่ปุ่นหรือจีนนี่ละครับ ผมเลยลงภาษาไทยใหม่ แต่ก็ไม่ได้
แถมเข้าเน็ตไม่ได้ด้วย T_T ทำไงดีครับ ผู้รู้ช่วยผมที เซ็งมากๆ :sweat:sweat:sweat
psp 2000 บอร์ดสวรรค์

TunoE
20th July 2011, 08:55
ไปที่ Settings > System language > English ครับ

DemoNz
20th July 2011, 15:36
ทำแล้วครับ หน้าเมนูก็เป็นเหมือนเดิม(English) แต่ในmp3ก็ยังเป็นภาษาญี่ปุ่นหรือจีนเหมือนเดิม ลงfontไทยใหม่ก็ไม่หาย ลงเพลงใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม ยังไงก็ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ