PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แย่แล้ว ครับ!! psp ผม เข้าโหมด usb แล้วไม่มี folder

temsuperza
17th December 2011, 12:26
คือปัญหามันเรื่มมาจาก เมมมันโหลดช้าผมก็เลย ลอง ถอดเข้าๆ ออกดู มันก็ไม่หาย พอจะเปลี่ยนไปเล่นอีกเกม มันก็ค้าง ลอง อยู่ 3 รอบ ก็ยังเหมือนเดิม พอเปลี่ยนไปเล่นเกมเดิม ก็จอมืดเลย

ทีนี้ผมก็เลยมา Format เมม แล้วก็ย้าย ที่ backup ไว้ลงในเมม พอผมมาเปิดดูใน psp มันก็ว่างเปล่า ผมเลยต่อเข้า usb โหมดอีกรอบ ทีนี้ คอมมันก็บอกให้ format ผมก็ format ไป พอเข้ามาดูใน drive

Folder มันก็หายไปหมดเลยครับ จะทำไงดี ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

PSP ผม 2000 fw.6.39 Me 9.6

natchakrit0
17th December 2011, 14:43
ลอง Format Mem ดูน่ะครับ
เปิด PSP แล้วเลื่อนไปซ้ายสุด Settings >> System Settings >> Format Memory Stick >> Yes
Edit : กรรม ลืมอ่านว่า Format mem ไปแล้ว ทีนี้ผมก็ไม่รู้แล้วละครับ ลองสร้างโฟลเดอร์ขึ้นมาเองเลยครับ
ปล.Format ทางคอมหรอครับ ลอง Format ทางเครื่องดู

joker
17th December 2011, 15:15
หาก Format เมมโดยใช้คอม Folder มันต้องหายหมดอยู่แล้วครับ หากเมมนั้นยังใช้ได้อยู่แนะนำให้ทำการ Format จาก PSP อีกครั้งแล้วลงโปรแกรมที่ Backup ใหม่อีกรอบครับ