PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Folder มันมาเองใน Flash Drive ช่วยหน่อยครับ

kingmes
17th December 2011, 15:33
เอ่อ.... !! คือทำไมใน แฟลชไดร์ผมมันมี โฟล์เดอร์ที่่ชื่อ RECYCLER อยู่ด้วยอะครับ

ทั้่ง ๆ ที่ผมไม่ได้ลงไรเลยพอลบมันก็โผล่มาอีก ทำไงให้มันหายไปครับ

หรือจะเป็นไวรัสขอวิธีแก้หน่อยนะครับ

deklnw2012
17th December 2011, 16:00
เจอมากับตัว ครึ่งปีได้แล้วมั้ง ยังไม่หายเลย ติดจากเพื่อน เซ็งเป็ด แล้วในนั้นมีอะไรบ้างครับ ของผมมันจะมี Shortcut ด้วย แต่ถ้าไม่มี มีวิธีแก้อยู่นะครับ ของเว็บป่าน ของช่างป่านน่ะครับ ลองหาดู ว่าในไฟล์ Auto Run เป็นไวรัสเวอร์ชั่นไหน

blackeagel
18th December 2011, 11:15
Format ซะเลย

deklnw2012
18th December 2011, 11:48
Format ซะเลย
ผม Format C ทิ้งแล้วนะ ไม่รู้ว่ามันยังอยู่หรือไปเอาเข้ามาใหม่ แต่ก่อนใช้ XP เห็นไวรัสเดี๋ยวนี้เปลี่ยน 7 ไม่เห็นตัวไวรัส

kingmes
18th December 2011, 21:54
เจอมากับตัว ครึ่งปีได้แล้วมั้ง ยังไม่หายเลย ติดจากเพื่อน เซ็งเป็ด แล้วในนั้นมีอะไรบ้างครับ ของผมมันจะมี Shortcut ด้วย แต่ถ้าไม่มี มีวิธีแก้อยู่นะครับ ของเว็บป่าน ของช่างป่านน่ะครับ ลองหาดู ว่าในไฟล์ Auto Run เป็นไวรัสเวอร์ชั่นไหน

สงสัยน่าจะเป็นที่คอมนะครับ ในโฟลเดอร์ก็ไม่มีไรนะ ก็มีแค่นั้นแหละ
มีข้อมูลของผมกะไอไวรัสเนี่ยแหละชื่อไฟล์ RECYCLER เซ็งมาก

C4C4C4
18th December 2011, 22:07
ส่วนมากจะตายน้ำตื้นกันทั้งนั้น เสียบปับออโต้รันเข้าเครื่องกินเน่าสนิทโปรแกรมป้องกันไว้รัสยังเอ๋อหร๋อยังไม่ทำงาน ต้องใช้ ardv ครับมันบล็อคไฟหน้าสงสัยไว้ก่อนช่วยใด้เยอะเลยครับ

nakuno
18th December 2011, 22:13
ถึงจะมีโปรแกมตืบไวรัสในคอมเจ๋งแค่ใหน แต่ถ้าโปรแกรมป้องกันไว้รัส Flash Drive ห่วยก็จบ

ช่วงนี้ ardv มาแรง แต่ท่านอย่าลืมอีกตัวคับ USB Disk Security 6.0.0.126(ตัวนี้ผมใช้อยู่ดีมากๆ หาแครกมาใช้ด้วยนะ)