PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่อง origin ครับ

big14531
17th December 2011, 19:13
เห็นเขาบอกว่าเรื่องorigin EA เขาจะตรวจสอบแอพพลิเคชั่น(เกมส์โปรแกรมต่างๆ) ทั้งหมดในคอมของเรารวมไปทั้งประวัติหารเข้าอินเตอร์เน็ต ทั้งหมด แสดงว่าผมไม่สามารถโหลดเกมส์จาก EA (เถื่อน)มาเล่นได้เลยละสิครับ

starzerobenz
17th December 2011, 21:41
ถึงรู้ก็ทำอะไรคอมเราไม่ได้หลอกครับ :rofl

Matizano
17th December 2011, 22:07
แค่้อนุญาติ ให้เขามาตรวจสอบเครื่องเราได้ครับ แต่ 3 ปี เขาจะมาตรวจซักครั้งหรือเปล่าเถอะ ก็แค่สัญญาไว้เผื่อกรณีฉุกเฉินที่จำเป็นต้องตรวจสอบเครื่องเรา จะได้ไม่เป็นการเสียเวลาในการติดต่อขออณุญาติ เขาไม่ได้เข้ามาคอยจับตาดูเครื่องลูกค้าหรอกครับ

ถึงรู้ก็ทำอะไรคอมเราไม่ได้หลอกครับ :rofl
ถ้าเขาเข้ามาจริงๆ แล้วมาเจอเกมของ EA มที่ใช้แคร็ก แล้วหากตรวจสอบว่าเป็นของเถื่อนจริง เขาสามารถเอาผิดเราได้ทุกอย่างในฐานะที่เราเป็นโจร ไปขโมยของที่เป็นลิขสิทของเขามาใช้ฟรีๆ

big14531
18th December 2011, 09:25
ถ้าเกิดเราใช้เกมส์ค่ายอื่นละ เขาจะเอาผิดเรามั้ย

exion1
18th December 2011, 09:33
จริงดิ!!!!! ผมกำลังเล่น the run เถื่อนอยู่เลย

big14531
18th December 2011, 15:33
ของผมเถื่อนทุกอย่างเลย ทั้ง วินโดว ออฟฟิต2010 photoshop และเกมส์เถื่อนอีกเยอะยกเว้น battlefield3 ถ้าโดนก็ไม่รู้จะเป็นยังไงแล้ว

boomman
18th December 2011, 15:49
จับคน คนเดียวมันไม่คุ้ม ต้องจับทั้งร้าน คุ้มสุด

Matizano
18th December 2011, 20:36
ของผมเถื่อนทุกอย่างเลย ทั้ง วินโดว ออฟฟิต2010 photoshop และเกมส์เถื่อนอีกเยอะยกเว้น battlefield3 ถ้าโดนก็ไม่รู้จะเป็นยังไงแล้ว
ก็อย่างที่บอกครับ 3 ปี เขาจะเข้ามาตรวจเครื่องเราซักทีเปล่าเถอะ ไม่ต้องไปกลัวหรอกครับ ถ้าไปเห็นที่ไหนพวกความเห็นเขาพิม ว่ามันไม่ดีอย่างนู้น อย่างนี้ อันนั้นก็แค่พวกคอยจ้องดิสเครดิตค่ายเกมที่ตัวเองไม่ชอบ ทั่วๆไปแหละครับ ไม่ต้องสนใจหรอก

แล้วที่ผมพิมไปว่าเขาสามารถเอาผิดได้ ก็พิมไปตามความเป็นจริง ถ้าเขาจะเอาผิด เขาเอาผิดได้อยุ่แล้ว แต่เขาคงไม่เสียเวลามาฟ้องเอาผิดเราคนเดียวหรอกครับ