PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Remedy ยัน Alan Wake ลง PC ขายบน Steam

manthai
17th December 2011, 23:57
~ Remedy ยัน Alan Wake ลง PC ขายบน Steam ~
- เกมส่องไฟฉายในความมืดอันน่ากลัวจากเกม Alan Wake -
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Remedy Entertainment ออกมายืนยันว่าเกม Alan Wake
เกมผจญภัยจิตหลอน จะวางจำหน่าบนเครื่อง PC ในต้นปี 2012 บนแพลตฟอร์ม Steam และรองรับระบบ Steamworks ในเกมตัวนี้ด้วย

http://upic.me/i/am/850849fc66c75f2339b1665785356f78.jpg http://upic.me/i/yp/9748177e6e0.jpg

แม้ว่าก่อนหน้านั้น มีกระแสข่าวว่า Remedy จะนำเกม Alan Wake ลงบนเครื่อง PC โดยเกิดกระแสข่าวขึ้นมาลอยๆ
ทั้งๆที่ทางทีมเขียนบท Mikko Rautalahti เคยระบุว่า เกมเวอร์ชั่น PC ได้ยกเลิกพัฒนาเกมมาตั้งแต่ปี 2010 แล้ว

http://www.youtube.com/watch?v=Sf8gEPpuKF0

Peter Papadopoulos ผู้จัดการสื่อสังคมจาก
Remedy กล่าวว่า สำหรับเกม Alan Wake บน PC นั้น ทางบริษัทจะเป็นผู้ผลิตเอง และจำหน่ายบนแพลตฟอร์ม
Steam ซึ่งมีกำหนดวางจำหน่ายต้นปี 2012 นอกจากนี้ DLC American Nightmare เกม Alan Wake
สำหรับเวอร์ชั่น Xbox 360 ก็จะวางจำหน่ายบน Xbox Live Arcade ในต้นปี 2012 เช่นกัน

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
:heart:heartThank and Comment ให้ด้วยนะครับขอบคุณครับ:heart:heart

ข้อมูลของข่าว>Credits:http://www.gamemun.com/posts/20991/remedy-to-self-publish-alan-wake-pc

http://image.free.in.th/z/ik/c866f2df3dmanthai9b41b7a91ed771c44da925horz.jpg
:heart:heart:heart:heartรวบรวมข่าวสารวงการเกมต่างๆที่มีคุณภาพทั้งหมดไว้ที่ Gamer Unleashed Thailand:heart:heart:heart:heart

Ekstemi
18th December 2011, 00:01
เกมนี้ต้องส่องไฟฉายถึงจะเห้นผีหรอครับ:gamer

Godbasic01
18th December 2011, 00:03
ไฟฉาย สำคัญกว่าปืนอีกเกมนี้ 555555555

bigspy77
18th December 2011, 00:13
ถ่านหมดทำไง อ่ะ

sattawat1979
18th December 2011, 00:15
ทำไมมันช่างกลับกลอก ปลิ้นปล้อน อย่างนี้หนอ?? :sweat

ก็ไหนว่าจะไม่ลง PC ไง ผมก็อุตส่าห์ภูมิใจในความเป็น Exclusive แล้วนะเนี่ย :sweat ผมเองก็เป็นแฟน XBOX360 ซะด้วย = =

หวังว่าคงไม่เอา Red Dead Redemption ลง PC ด้วยนะ เคืองจริงๆนะเนี่ย -*-

bave233
18th December 2011, 00:22
เกมนี้ต้องส่องไฟฉายถึงจะเห้นผีหรอครับ:gamer

ป่าว ครับ คือว่า ถ้าเราไม่ส่องไฟ ใส่ศัตรูจะ ไม่สามารถทําอะไรมันได้เลย เพราะมันเหมือนมี เกราะเเห่ง ความมืด ปกคลุมตัวมันอยู่อะครับ

ป.ล มี พลุไฟให้ใช้ด้วยน้า

ถ่านหมดทำไง อ่ะ

เติมครับ เเต่มัน รีชาจให้อัตโนมัต 1 หลอนนะ จากที่จําได้ มา

ผมเล่นจบเเละ อิอิ ใน XBOX บรรยากาศหลอนเว่ออะครับ ผมนั่งคนเดียวใน ห้อง จับ จอย จอยชุ่มไปด้วยเหงือ

เกมนี่ 1000000 ล้านเปอ ทุกที่จะมืด ยกเว้น เเสงไฟจุดเช็คพ้อย

เกมนี่จุด เช็คพ้อยก็เหมือนกับจุดพักจิดใจอะครับ เเต่บางทีมันก็ กวนตีน เเตก....

เพลงก็ ขนหัวลุกเเล้ว ศัตรูที่เรา ต่อสู้ด้วยน่ากลัวกว่า มัน บ่นอะไรของมันก็ไม่รุเเต่ละตัว บรื๋อ...หลอน

18th December 2011, 00:25

เกมส์นี้ยังมืดไม่เท่าไหร่ครับ ต้องเจอ Condemned 2 Bloodshot ครับ แม้งโคตรมืด มืดจนน่ารำคาญ -*-

ขนาดส่องไฟฉายแล้วยังเห็นไม่ชัดเลย แถมหลอนกว่านี้เยอะครับ แต่มันไม่ลง PC นะครับ ลง XBOX360 :o

11rd
18th December 2011, 00:43
ทำไมมันช่างกลับกลอก ปลิ้นปล้อน อย่างนี้หนอ?? :sweat

ก็ไหนว่าจะไม่ลง PC ไง ผมก็อุตส่าห์ภูมิใจในความเป็น Exclusive แล้วนะเนี่ย :sweat ผมเองก็เป็นแฟน XBOX360 ซะด้วย = =

หวังว่าคงไม่เอา Red Dead Redemption ลง PC ด้วยนะ เคืองจริงๆนะเนี่ย -*-

Red Dead Redemption ลงแน่ครับ PC แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้...รอหากินกับแบบอื่นไม่ค่อยจะได้ค่อยมาลง PC ต่อ

18th December 2011, 00:48
Red Dead Redemption ลงแน่ครับ PC แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้...รอหากินกับแบบอื่นไม่ค่อยจะได้ค่อยมาลง PC ต่อ

เซ็งจริงๆ แล้ว XBOX360 จะเหลืออะไรให้ภูมิใจอีกล่ะเนี่ย - -'' ก็คงต้องเหลือแต่ gear 2-3 นี่แหละ ที่ไม่ลง PC แน่ๆ

ปล. เซ็งตั้งแต่ L.A. Noire ลง PC ละ :beee

Deadly
18th December 2011, 00:56
เซ็งจริงๆ แล้ว XBOX360 จะเหลืออะไรให้ภูมิใจอีกล่ะเนี่ย - -'' ก็คงต้องเหลือแต่ gear 2-3 นี่แหละ ที่ไม่ลง PC แน่ๆ

ปล. เซ็งตั้งแต่ L.A. Noire ลง PC ละ :beee

ลง PCแล้วมันไม่ดียังไงหรอครับไม่ทราบ คนไม่มี xbox เค้าก็อยากเล่นบ้างนะครับ ไม่ทราบว่าคุณเป้นอะไรหรือป่าว ????

หนุ่มหน้าหวาน
18th December 2011, 01:09
ลง PC อะดีแล้ว อย่าไปลงเลย Xbox หนุกสู้ PC ไม่ได้ 555+

nawaponnn
18th December 2011, 01:23
ผมว่าข้อดีของการลง PC มันดีอย่างนะครับ จะ port มาช้าหรือเร็วก็อีกเรื่องนึง
ลองนึกดูครับสมมติตอนนี้คุณคิดถึงเกมส์เก่า ๆ ในเครื่องเกมส์อย่าง PS1 อย่างเช่นเกมส์ Biohazard หรือ Final Fatasy แต่สมัยนี้เครื่อง PS1 มันมีกี่เครื่องที่จะหามาหรือเอามาเล่นได้ล่ะครับ(นอกจากคนที่รักษาของแบบสุด ๆ - -")
เกมส์เหล่านี้ในปัจจุบันหาง่ายสุดที่ไหน ? ก็ PC ไงครับ

แล้วลองคิดดูถ้าวันนึง Xbox360 กับ PS3 ตกรุ่นไปแล้วหรือหายากหรือหาเล่นไม่ได้แล้ว แล้วบังเอิญคุณเกิดอยากเล่นเกมส์เก่า ๆ ขึ้นมา........
เป็นผมคงรู้สึกแย่ที่เกมส์ที่เราชอบตายไปกับเครื่องเกมส์เครื่องนั้น

PC ยังไงก็เป็นแพล็ตฟอร์มที่คงอยู่ไปอีกนานแสนนานแหละครับ

mee2526
18th December 2011, 01:26
หนุกสู้ PC ไม่ได้ครับ:dance

phacawit
18th December 2011, 03:06
คนคอมหนักๆ ก็อยากให้ลง PC
ส่วนคนเน้น Xbox ก็อยากให้ลงแต่ xbox
ความแตกต่างทำให้เกิดความเห็นแก่ตัวรึไงนะ = ="

makito
18th December 2011, 04:17

มันก็เป็นแค่ธุรกิจน่ะ อย่าคิดมากเลย อะไรที่ทำแล้วได้เงิน เขาก็ทำ
ขนาด Crysis ภาคแรก ยังลงให้คอนโซลเลย :gamer

One2T
18th December 2011, 05:15

เอาไว้ให้สร้างเกมจากเครื่อง xbox หรือคอนโซล ได้ก่อนแล้วค่อยมาทำเป็นเซ็ง

M killswitch
18th December 2011, 06:11
ผมก็มีทั้ง PC และ Xbox360 ผมไม่เห็นจะเซ็งอะไรตรงไหนเลย

เค้าลง PC คนที่ไม่มี Console จะได้เล่นกันได้ทั่วถึง เกมส์เทพๆแบบนี้ อย่าคิดมากหน่า

Golf0_o
18th December 2011, 07:02

ผมเป็นคนที่ไม่มีคอนโซลซักเครื่องเลย ผมก็อยากเล่นนะ อยากเห็นแ่ตัวมากเลย

FRONG 98
18th December 2011, 07:03
ดีครับ ชอบเเนว สยองๆ

darthrun
18th December 2011, 07:27
อยากเล่นมานานแล้วละครับ

Aries_Palmme
18th December 2011, 08:19
PC นี่ละจะอยู่ไปอีกนาน (ส่วนไอเรื่องเเท้-ปลอม มันก็ขึ้นอยู่กับจิตสำนึกของแต่ละคน)

nero123
18th December 2011, 08:49
เหอะๆ ลง pc อะดีเเล้วจะได้เล่นกันหลายๆคน -*-

gamesfocus
18th December 2011, 09:03
ผมว่าข้อดีของการลง PC มันดีอย่างนะครับ จะ port มาช้าหรือเร็วก็อีกเรื่องนึง
ลองนึกดูครับสมมติตอนนี้คุณคิดถึงเกมส์เก่า ๆ ในเครื่องเกมส์อย่าง PS1 อย่างเช่นเกมส์ Biohazard หรือ Final Fatasy แต่สมัยนี้เครื่อง PS1 มันมีกี่เครื่องที่จะหามาหรือเอามาเล่นได้ล่ะครับ(นอกจากคนที่รักษาของแบบสุด ๆ - -")
เกมส์เหล่านี้ในปัจจุบันหาง่ายสุดที่ไหน ? ก็ PC ไงครับ

แล้วลองคิดดูถ้าวันนึง Xbox360 กับ PS3 ตกรุ่นไปแล้วหรือหายากหรือหาเล่นไม่ได้แล้ว แล้วบังเอิญคุณเกิดอยากเล่นเกมส์เก่า ๆ ขึ้นมา........
เป็นผมคงรู้สึกแย่ที่เกมส์ที่เราชอบตายไปกับเครื่องเกมส์เครื่องนั้น

PC ยังไงก็เป็นแพล็ตฟอร์มที่คงอยู่ไปอีกนานแสนนานแหละครับ

ใช่ๆๆๆๆ PC ไม่มีวันตาย

base500
18th December 2011, 09:16
เล่นแล้วครับมันส์มากฉากสวยมากๆ ประมาณนั่นครับส่องไฟฉายไล่ผี แต่หลอนจริงๆ

OBSETION
18th December 2011, 09:16
เกมส์ดี ที่น่าเล่น

GwareA7x
18th December 2011, 09:20
หวังว่าจะผลิตออกมาดีนะครับ
= ='

teeza7894
18th December 2011, 09:32
ไม่ได้กาลละ

HearTLockER
18th December 2011, 09:42
น่าเล่นนะครับ มันน่ากลัวไหมอะ

Ezreal
18th December 2011, 09:43
เดี่ยวนี้มีหลายๆกระทู้ เที่ยงเรื่องแบบนี้บ่อยๆ เรื่องเกม exclusive ที่ลงแต่ คอลโซลอย่างเดี่ยวแล้วมาลง Pc ตัวผมก็ไม่ชอบหรอกนะ
เพราะเดี่ยวนี้ pc เกมก็อปเยอะเหลือเกิน ผมก็สงสารคนทำเกมเหมือนกันแต่ผมก็ตัดสินไม่ได้ว่าคนจะมีจิตสำนึกยังไง
เพราะเกมดีๆ แบบนี้ได้ไปฟรีๆ มันก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร อย่าง The witcher 2 อ่า โคตรสงสารคนทำ :victory
ทางที่ดีก็ช่วยอุดหนุน เกมดีๆบ้าง เกม Pc จะได้มี นานๆๆ

linker19191
18th December 2011, 10:12

ผมก็เซ็งที่ L.A Noire ลง Xbox 360 เหมือนกัน? ทั้งๆที่ใช้เวลาพัฒนากับ PS3 มาตั้งแต่ปี 2006
ยังมีอีกเกมส์ Final Fantasy XIII ลง Xbox360 ผมเซ็งมากตอนแรกก็บอก Exclusive PS3 แต่สุดท้ายก็ไปลง Xbox360 และเป็นเพราะ "Xbox360" นี่แหละที่ทำให้เกมส์ Final Fantasy XIII ไม่ดีเท่าที่ควร เนื่องจากมีปัญหาด้านข้อมูลแผ่นดิสก์มันไม่พอ เลยต้องตัดคอนเท้นท์อื่นๆออกไป ทำให้เกมส์ออกมาเป็นอย่างที่เห็นกันทุกวันนี้
แต่รู้มั้ยถึงจะเป็นอย่างนี้ผมก็ไม่เคยบ่นใครผิดใครถูก เกมส์ก็เกมส์เหมือนกัน จะลง แพลทฟอร์ม ไหนก็เกมส์ ยิ่งลงหลายแพลทฟอร์มยิ่งดี จะได้ทำเกมเมอร์ที่เค้าไม่มี คอนโซล หรือ พีซี ได้เล่นเหมือนๆเราบ้าง
ปล. คุณแฟนบอย Xbox360 แล้วคุณซื้อแผ่นแท้เล่นหรือเปล่าครับ?

HOLOGRAM
18th December 2011, 10:23
น่าเล่น ดีแหะ

kenfatys
18th December 2011, 10:38
ลง PCแล้วมันไม่ดียังไงหรอครับไม่ทราบ คนไม่มี xbox เค้าก็อยากเล่นบ้างนะครับ ไม่ทราบว่าคุณเป้นอะไรหรือป่าว ????

มันก็ดีนะครับในเเง่ เเบ่งๆกันเล่น ให้ชาวPC ได้เล่นกันบ้างเเนวเเปลกใหม่
เเต่ข้อเสียมันเยอะกว่าข้อดีเยอะ

เกมนี้ไม่มีมัลติโหดๆเเบบเกมดังๆชาวPC จะซื้อเเท้กันมั้ยเเ่นั่นเเละ

เเต่ไม่ได้เเปลว่าxbox ไม่มีก๊อบนะ มีให้เยอะเเยะ เเต่ผมยังไม่ได้เล่นเกมนี้เลยไม่ชอบเกมหลอนๆ Gear ดีกว่า

kenfatys
18th December 2011, 10:44
ผมว่าถ้ามีทั้งคอลโซล ทั้งคอม หรือมีเเต่คอลโซลก็ไม่ต้องไปพูดให้ชาวPC เจ็บใจกันหรอกครับ ถึงpc จะมีก๊อบเยอะสะจนน่าเกลียด เเต่ตอนนี้คอลโซลก็ไม่ได้เเพ้กันหรอก

Archios
18th December 2011, 11:25
ตัวเอกหน้าคล้ายๆ...... Jared Leto นักร้องวง 30 Sec. To Mars

hero23093060
18th December 2011, 11:34
ใครรู้มั้งOSTตอน0.16-0.28มันเพลงอะไรอะฟังแล้วทำให้อยากเล่นเลย

Archios
18th December 2011, 11:49

ลง PC แล้วไงครับ เกมทุกเกมสร้างมาจาก "PC" นะครับ...มันไม่ได้สร้างมาจาก "Xbox360" ฉะนั้น PC เจ๋งกว่าเครื่องเกมทุกเครื่องในโลกครับ...

boysakoa
18th December 2011, 12:42
ก็ดี ซื้อจอย xbox มาแล้ว จะได้ใช้ให้คุ้ม ขอให้อย่าเกิน 799 ก็พอ อิอิ

kungolfsmk
18th December 2011, 13:48
Gears Of war ผมว่าไม่นาน อาจจะมาลง PC เป็นเชตเลยก็ว่าได้ เป็น Gears Of war limited edition set ^^

19th December 2011, 01:28
ดีใจกับชาว PC ด้วยนะครับ นานๆทีจะมีเรื่อง ดีๆแบบนี้ ^ ^

ผมเองก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับเรื่องนี้หรอกนะครับ แค่เป็นความรู้สึกผิดหวังเล็กๆเท่านั้นที่มันเป็นแบบนี้ แค่เล็กน้อยเท่านั้น ไม่มีอะไร ^ ^''

ที่ผมพูดอะไรออกไป ไม่ได้เจตนาทำให้คนเล่น PC หงุดหงิดนะครับ อย่าเข้าใจผิด จริงๆจะเป็น platform อะไรผมก็เล่นได้ทั้งนั้น

เพราะผมมีทุกเครื่อง ทุกวันนี้ก็เล่นทุกอย่าง PC , XBOX360 , PS3 , PS2 เล่นแผ่นแท้มั่ง แผ่นก็อปมั่งก็ว่ากันไป

แต่ผมชอบอะไรที่มันเป็น Exclusive น่ะครับ มันดูมีค่ากว่าการเป็น มัลติ แบบนี้

จริงๆแล้วผมชอบเกมส์ Alan Wake มาก อยากให้คนที่เล่น XBOX360 เท่านั้นที่ได้เล่น แต่ถ้ามันเป็นแบบนี้ไปแล้ว ก็ช่างมัน -*-

Gears Of war ผมว่าไม่นาน อาจจะมาลง PC เป็นเชตเลยก็ว่าได้ เป็น Gears Of war limited edition set ^^

คิดว่า เป็นไปไม่ได้นะครับ

ผมก็เซ็งที่ L.A Noire ลง Xbox 360 เหมือนกัน? ทั้งๆที่ใช้เวลาพัฒนากับ PS3 มาตั้งแต่ปี 2006
ยังมีอีกเกมส์ Final Fantasy XIII ลง Xbox360 ผมเซ็งมากตอนแรกก็บอก Exclusive PS3 แต่สุดท้ายก็ไปลง Xbox360 และเป็นเพราะ "Xbox360" นี่แหละที่ทำให้เกมส์ Final Fantasy XIII ไม่ดีเท่าที่ควร เนื่องจากมีปัญหาด้านข้อมูลแผ่นดิสก์มันไม่พอ เลยต้องตัดคอนเท้นท์อื่นๆออกไป ทำให้เกมส์ออกมาเป็นอย่างที่เห็นกันทุกวันนี้
แต่รู้มั้ยถึงจะเป็นอย่างนี้ผมก็ไม่เคยบ่นใครผิดใครถูก เกมส์ก็เกมส์เหมือนกัน จะลง แพลทฟอร์ม ไหนก็เกมส์ ยิ่งลงหลายแพลทฟอร์มยิ่งดี จะได้ทำเกมเมอร์ที่เค้าไม่มี คอนโซล หรือ พีซี ได้เล่นเหมือนๆเราบ้าง
ปล. คุณแฟนบอย Xbox360 แล้วคุณซื้อแผ่นแท้เล่นหรือเปล่าครับ?

ผมเล่น L.A Noire กับ PS3 เหมือนกันครับ ^ ^'' เพราะขี้เกียจเปลี่ยนแผ่นกับ XBOX360 เพราะมันใช้ตั้ง 3 แผ่น

ผมเป็นแฟน XBOX360 ครับ แต่ผมเล่นก็อปนะ ( เล่นก็อปก็เป็นแฟนบอยได้นะครับ อิอิ ):o

ถามว่าผมเป็นอะไรรึป่าว?? ก็ ''หวง'' ไงครับ สั้นๆ ง่ายๆเลย ก็มันเคยเป็น Exclusive มาก่อนไงครับ จู่ๆก็เอามาลง PC ด้วยซะงั้น

ผมไม่ได้เป็นอะไรมากหรอกครับ อย่าไปสนใจเลย บางครั้งคนเรามันก็มีสิทธิ์คิดแบบนี้ได้เหมือนกัน :p

19th December 2011, 01:59
มันก็เป็นแค่ธุรกิจน่ะ อย่าคิดมากเลย อะไรที่ทำแล้วได้เงิน เขาก็ทำ
ขนาด Crysis ภาคแรก ยังลงให้คอนโซลเลย :gamer

ใช่ครับ มันเป็นธุรกิจ

แต่ crysis ภาคแรกมาลง Console นี่ นึกภาพไม่ออกเลย สงสัยน่ากลัวต้องลดกราฟฟิกไปเยอะ :sweat

youthgts
19th December 2011, 15:18
ดีใจอิอิ รอลง PC ตั้งนาน

SpaceRB
19th December 2011, 17:39
เยสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส โว้ยยยยยยยยยยยยยย

ดีใจมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก