PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณคิดยังไงกับ Assassin's Creed Revelations

HOLOGRAM
18th December 2011, 11:19
สำหรับผมก็ ภาคนี่อะไรก็ไม่รู้ครับ ภาคนี่มันแปลกๆอ่ะ ไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่เลย รู้สึกว่ามันจะสนุกน้อยกว่า Brotherhood ซะอีกอ่ะครับ ตอนนี่เล่นมาได้ครึ่งและ
( ความคิดเห็นส่วนตัวนะ ) โดยรวมแล้วภาคนี่ทำออกมาดีมากครับ แต่ไม่ค่อยถูกใจผมสักเท่าไหร่ แล้วพวกคุณละ คิดยังไงกับ Assassin's Creed Revelations

kengbio5com
18th December 2011, 11:27
คิดว่าตูเล่นจบเป็นสิบๆรอบแต่หาชุดoutfit ไม่เจอ
หรือว่ามันไม่มีอ่ะ

HOLOGRAM
18th December 2011, 11:30
outfit คือแบบภาค Brotherhood จะมีชุด Desmond กับ Altair มาให้ใส่ประมาณนี่เหรอ

payback
18th December 2011, 11:31
ผมเล่นไป ติ้กเดียวเองอ่ะ ยังเล่น บราเทอฮู้ดไม่จบเลย กะจะเล่นให้จบก่อน

ส่วนตัวผมว่าภาพสวยขึ้นกว่าบราเทอฮู้ดอีก กระตุกขึ้นอีก - -

แล้วก็ระบบการต่อสู้อะไรผมว่ามันลงตัวกว่า บราเทอฮู้ด ขึ้นพอสมควรเลย ผมว่าตัวเกมยิ่งทำจะยิ่งสมบูรขึ้นครับ แต่ด้านเนือ้เรื่องกับภารกิจนี่ไม่รู้

babymaster
18th December 2011, 11:43
ภาพไม่สวยเลย แถมบัคมากกว่าBrotherhood

ปล. outfit ผมมีครบแล้ว 1-desmond 2-old altair outfit 3-turkish assassin armor 4-altair robes 5-armor of brutus

jackylucky
18th December 2011, 11:46
ผมว่าภาพสวยขึ้น (มาก) เนื้อเรื่องก็พอๆกับ brotherhood ชอบตอนท้ายๆอ่ะครับ เริ่มสนุก แล้วก็ desmond jouney ก็เสียวดี ยากสุดๆเลย(สำหรับผมนะ ไม่ค่อยชิน)

ที่ผมไม่ชอบคือ

มันง่ายเกินไป เล่นไปก็ผ่าน full sync ยังง่ายไปด้วยเลย

outfit น้อยไปหน่อย ชุด ishak pasha ทำมาไม่ค่อยสวย

ง่ายยังไม่พอ ภารกิจมีน้อยมากเลย

Mickazzo
18th December 2011, 13:19
ทุกอย่างโอเคยกเว้นจบไวมาก

Spermz
18th December 2011, 13:34
มันใกล้จะตันแล้วครับ ไม่สนุกเท่าไหร่ไม่น่าตื่นเต้น สู้น้อย ทหารน้อย คนที่ต้องไปสังหารน้อย
อย่างว่าละ เค้าเริ่มเน้นไปที่ผจญภัยซะแล้ว

อีกอย่างภาคนี้ไม่จำเป็นต้องหนีการตามล่าของทหารเพราะโดนแต่ พวกไบเซเทียนไล่ล่า ออตโตมันใส่หน้ากากก็เอาแต่แชทบีบีกันอยู่
เปิดเนื้อเรื่องได้น่าสนใจเหมือนเดิมแต่กลางเกมก็เข้าสไตล์ Assassin Creed พอมีลูกน้องส่งไปทำภารกิจก็สบายลพ จีแนสซารี แรกๆสู้ยากหลังๆ ใช้ลูกน้องฆ่าแป๊ปเดียว ระเบิดก็ไม่ค่อยได้ใช้
แค่ Hook blade ก็เหลือเฟือแล้ว หน้าไม้งี้ ไม่ต้องซื้อไว้เลย มมีมีดกับปืน คอยค้นเอาจากศพแทบไม่เสียเงินซื้อ
หลังๆเงินก็ง่ายสุดๆ

น่าเบื่อและเสียเวลาตรงที่ ต้องมาคอยทำลายป้อม และเปิด World map และต้องมาคอยคุ้มกันบ้านทุกคืนจนกว่าจะมี Assassin master คุมบ้านให้ -*-
กว่าจะได้เล่นเนื้อเรื่อง ตัวเนื้อเรื่องก็ไม่ได้มีอะไรโดดเด่นมากนัก นอกจากเอาใจช่วย เดสมอนให้มันออกมาจากอนิมัสได้ แค่นั้นเอง

ส่วนตัวผมไม่ชอบภารกิจบุกสุสานตั้งแต่ภาค 2 ละครับ

siberia018
18th December 2011, 13:38
ไม่ค่อนสนุกเท่าไหร่ครับ อิอิ ผมยังเล่นไม่ถึงครึ่งเลยคร้าบ

bagza147
18th December 2011, 13:58
ผมว่าภาคนี่มันงั้นๆวิ่งไปวิ่งมาทำภารกิจ

Ezios
18th December 2011, 15:08
เกมส์ Series นี้ที่ผมชอบ คือ มันเหมือน เล่นพวก Prince of persia ปืนป่าย ผจญภัย เหมือนภาค Brotherhood กับ Revelation

นี่ทำถูกใจผมมาก โดยเฉพาะ ภาคล่าสุดตอนลงดัน Galata Tower เจ๋งดี ส่วนไอระบบ ลอบสังหาร ระเบิด การทำ Full sync

ผมพูดตามตรง เกมส์โคตรง่าย มันไม่ได้เป็นสายลับอะไรเลย เกมส์นี้อะ ง่ายเกิน เล่นยังไงก็ผ่านได้ ถ้าจะให้เป็นสายลับไปเล่นพวก

Batman Splintercell Hitman Deus Ex ยังเป็นนักฆ่ากว่า ผมคิดว่าใครที่หวังว่า Ass Series เน้นลอบสังหาร ส่วนตัวผมมองว่าคิดผิดนะ

เกมส์เค้าเหมือนเน้นผจญภัย ตามสถานที่ต่างๆ ปืนป่ายๆ สำรวจนู่นนี่ มากกว่านะ วิ่งไล่ล่า ทำนองนี้ ยิ่งระบบ ต่อสู้ มันอำนวย การใช้

Counter เกินไปทำให้เกมส์ง่ายขึ้น แต่ถ้าเล่นโดยไม่ใช้ ก็ หงุดหงิดอีก

nontawat02
18th December 2011, 15:12
สำหรับผมก็ ภาคนี่อะไรก็ไม่รู้ครับ ภาคนี่มันแปลกๆอ่ะ ไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่เลย รู้สึกว่ามันจะสนุกน้อยกว่า Brotherhood ซะอีกอ่ะครับ ตอนนี่เล่นมาได้ครึ่งและ
( ความคิดเห็นส่วนตัวนะ ) โดยรวมแล้วภาคนี่ทำออกมาดีมากครับ แต่ไม่ค่อยถูกใจผมสักเท่าไหร่ แล้วพวกคุณละ คิดยังไงกับ Assassin's Creed Revelations

ใช้เลยท่าน คิดเมหือนกันเป๊ะ

taethemember
18th December 2011, 17:53
เริ่มเบื่อกับซีรีย์เกมนี้แล้ว ...

อยากให้มี Prince of Persia ภาคใหม่

Aries_Palmme
18th December 2011, 18:19
ที่ผมชอบนะ เนื้อเรื่องลงตัว (บทสรุป Ezio,Altair) รายละเอียดตัวละคร สวยขึ้น ชุดเกราะต่างๆ สิ่งเเวดล้อม เเต่เเสงเงาสู้ BH ไม่ได้

sequence น้อย ภาคจบ Ezio เเล้วน่าจะเพิ่มซักหน่อย ตอนเเรกคาดว่าจะมีซัก 14 นะ เท่า AC2 ระบบอาวุธ hook blade+bomb เจ๋งไปเลย

เเต่ก็นะ อาวุธดีย่อมทำให้เล่นง่ายขึ้นเป็นธรรมดา โดยรวมก็โอเคแหละครับ

TanInw1410
18th December 2011, 18:50
ผมพึ่งเริ่มภาคนี้ภาคแรก 55

meknoi035
18th December 2011, 19:00
เนื้อเรื่องสั้นมากครับ แถมยังต้องคอยป้องกันAssDenอีก น่ารำคาญมาก

ชุดเกราะที่ได้จากสุสานก็ไม่เท่เลย สู้ชุดAltairสีดำก็ไม่ได้

ภาคนี้สู้กับทหารไม่มันเลย ภารกิจก็น้อย

มีดีที่ระเบิด ปาได้อย่างเมามันมาก55 เสียได้เก็บได้แค่3ลูกเอง ขี้เกียจทำเควสขยายที่เก็บ -0-

ood
18th December 2011, 22:18
ผมว่ามันสั้นกว่าภาค 2 เยอะเลยอะ

เล่นภาคแรกรู้สึกเน้นรอบฆ่าดี
ภาคสองเนื้อเรื่องดราม่าดีแถมระบบดีกว่าภาคแรกนิดหน่อย
Brotherhood ใช้ได้ไม่สั้นไม่ยาวไป
Revelations เนื้อเรื้องสั้นแต่มันส์ดี

foyred22
19th December 2011, 21:32
รู้สีกนะว่าเนื้อเรื่องสั้นๆ แต่มันส์มากเลย ตัวเกมเหมือนจะเล่นง่ายแต่สนุกมากเลย มีระบบเน้นผจญภัยอะไรมากมายหนุกมาก:cool:

phonrath
19th December 2011, 21:36
เล่นไปนานๆๆ เเล้ว เบื่อ -_-

jomba
21st December 2011, 21:09
ก็ พอรับได้

แต่ก็ขอให้มีภาคต่อไปก็แล้วกัน

หวังว่าจะดีกว่าเดิม

Crowszerro 3
21st December 2011, 22:04
ผมว่าภาคนี้ศัตรูมันมีน้อยไปน่ะครับใครคิดเหมือนผมบ้างไม่สนุกก็เพราะศัตรูน้อยนี่ล่ะทหารมีน้อย (Couter ไม่มันส์เลยครับผมชอบCouter น่ะเท่ดีไม่เหมือนภาคก่อนศัตรูเยอะCouter โครตมันเลยอ่ะอิอิฟันๆอยุ่มันถือดาบเข้ามาคลิ้กขวา+ซ้ายสวนกลับเลยเท่ดี:o

gamesfocus
21st December 2011, 23:19
ผมว่ามันมีลูกเล่นมากเกินไปนะ

MunWa001
22nd December 2011, 07:17
ภาคนี้ถ้าไม่มองลึกๆของเกมและเนื้อเรื่องจะไม่สนุก และถ้าไม่ซื้อแผ่นแท้ก็จะไม่เข้าถึงมัลติเพลเยอร์เพราะถ้าคุณเล่นมัลติเพลเยอร์จะมีปริศณาต่างๆให้ปล็ดล็อคซื้อปริศณานี้จะเกี่ยวข้องอะไรกับเนื้อเรื่องทั้งหมดของเกมนี้ให้ไปซื้อแผ่นแท้มาเล่นมัลติแล้วคุณจะรู้เอง อีกอย่างเล่นแท้ไม่มีปัญหาใดๆแน่นอนและตัวเกมก็สมบูรณ์แบบกว่าเถื่อนแน่นอน

Msguzs
22nd December 2011, 10:52
แปลกนะผมเล่นแล้วสนุกดี ผมเล่นแล้วไม่รู้ทำไมมันรู้สึกเศร้าๆ เหมือนคนอยู่ในช่วงวัยใกล้ตายแล้วเริ่มทำใจได้ว่าต้องตายไงไม่รู้ภาคนี้ = =

sydyon
22nd December 2011, 11:03
ไม่น่าเป็นประเทศอินเดียครับ

ผมชอบแนว แบบ Brotherhood มากกว่า บรรยากาศเมืองสวยดี

Ioroz
22nd December 2011, 15:34
ระบบยิบย่อย เยอะเกินไป

ทำระเบิด Assassins Den Defend ทำมาทำไมอ่า

ลำพังแค่ Manage Assassins Guild ก็สนุกแบบ พอดีๆแล้ว ไม่เยอะ ไม่น้อยไป

ระเบิดผมแทบไม่ได้ใช้ ยิ่งร่มชูชีพยิ่งแล้วใหญ่ บางจังหวะโดดจากตึกเตี้ย กดผิดมันก็ใช้ แล้วขายก็แพง

เด็น ดีเฟ้นท์ ก็น่ารำคาญแทบจะไม่เป็นอันทำอะไรเลย

ระบบแบบ AC Brotherhood กำลังพอดีแล้ว อย่างน้อยเราไม่ต้องมานั่งคิดหลายอย่างว่า

เฮ้ย กูต้องใช้ โน่น นี่ นั่น กูทำโน่น นี่ นั่น ผสม นั่นนี่ โน่น หรือยังว้า??

ปวดหัวอ่ะ ความจำไม่ค่อยดีอยู่

แต่ก็ยังเล่นนะ เนื้อเรื่องเกมนี้ได้ใจจริงๆ ทุกภาคเลย ^ ^

ปล..ใครรู้สึกเหมือนผมบ้างว่า ทหารยามภาคนี้ เหมือนมันจะมีหลายประเภทขึ้นแล้วก็เก่งขึ้นมากเลยนะสำหรับบางตัว

Counter Attack ธรรมดา หรือ ปลดอาวุธบางทีไม่สามารถเอาไอพวกนี้อยู่แล้วอ่ะ เพิ่งเล่นไป 50เปอร์เซ็น เองนะผมอ่ะ

ใช้ระเบิดยังไม่ถึง 10 ครั้งเลย ลืมว่ามีมันอยู่ด้วย ฮ่าๆๆๆๆๆ

zefira
22nd December 2011, 16:21
ไม่น่าเป็นประเทศอินเดียครับ

ผมชอบแนว แบบ Brotherhood มากกว่า บรรยากาศเมืองสวยดี

จบเลย ประเทศอินเดีย -*-
เค้าอยู่คอนสแตนติโนเปิลครับ ตุรกีครับ ตุรกี
คนละโยชน์กับอินเดียเลย 555

ภาคนี้ไม่มีอะไรมากครับ Brotherhood, Revelations เป็นภาคเสริมของภาค 2 ครับ
แค่เสริมเนื้อเรื่องที่ขาดหายไปในส่วนของ Ezio และ Altair เพื่อปิดฉากตัวละคร 2 ตัวนี้เท่านั้นเอง
และปูพื้นไปสู่ภาค 3 ซึ่งคาดว่าน่าจะเป็นการผจญภัยของเดสมอนด์แล้ว

ถ้าได้เข้าไปอ่านใน http://assassinscreed.wikia.com ก็จะรู้ว่าเรื่องนี้ฐานข้อมูลเยอะมาก
ข้อมูลต่างๆ และเนื้อเรื่องยิบย่อยโคตรเยอะเลยครับ ถ้าเราเข้าใจตั้งแต่ภาคแรก
รับรองว่าจะสนุกไปกับเนื้อเรื่องของมัน

Crowszerro 3
22nd December 2011, 16:41
หัวหน้าทหารบางตัวเก่งๆทั้งนั้นเลยน่ะผมเจออยุ่คนนึง*****ใช้แต่ปืนยิงอ่ะยิง2ทีผมลงไปนอนต้องสุ้กับมันแบบประชิดอ่ะแล้วคอยกดSpace แด๊กหลบมันถึงจะสวนกลับไดได้เหอๆพอมันสวนมาก้แด๊กอีกทีแล้วโจมตีกลับผมว่าตัวเก่งๆเยอะน่ะภาคนี้อ่ะเหอๆ

HOLOGRAM
22nd December 2011, 18:03
ส่วนใหญ่จะชอบ Brotherhood มากกว่านะเนี่ยะ ภาคนี่ Counter บางทีตัวละครทำท่า Counter แข็งๆอ่ะ แบบกระตุกไปเลยอ่ะ ผมว่า Brotherhood ดีกว่าหลาย

zefira
22nd December 2011, 19:34
ส่วนใหญ่จะชอบ Brotherhood มากกว่านะเนี่ยะ ภาคนี่ Counter บางทีตัวละครทำท่า Counter แข็งๆอ่ะ แบบกระตุกไปเลยอ่ะ ผมว่า Brotherhood ดีกว่าหลาย

อย่างที่บอกล่ะครับ มันเป็นแค่ภาคเสริมของภาค 2 เพื่อเติมเต็มเนื้อเรื่อง
ดูระยะเวลาก็ได้ครับ ภาคแรกออกปี 2007 ส่วนภาค 2 ปลายปี 2009 ทิ้งระยะ 2 ปีกว่าเลย
แต่ภาคเสริมทั้ง 2 ภาคเนี่ยออกหัวปีท้ายปีเลยครับ
อีกอย่าง เค้าทำเพื่อตอบสนองคำเรียกร้องคนที่อยากเล่นแบบ Online Multi Player มากกว่าด้วย
โหมดเนื้อเรื่องมันก็เลยสั้นนิดเดียว (แต่มีภารกิจยิบย่อยยั้วเยี้ยะมาให้เล่นแทน - -)

ฝากกระทู้นี้ด้วยแล้วกันครับ หวังว่าคงทำให้เข้าใจเนื้อเรื่องมากขึ้น ^^

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=53006

hisawahiroki
22nd December 2011, 20:15
รู้สึกว่าทั้ง 2 ตัวละคร เล่นคุ้มมาก Altair เล่นยันแก่ตายวิ่งไม่ไหวอายุ 92 - -* Enzio ก็เล่นตั้งแต่เกิดกันเลยทีเดียว 55+

SpeeDSperM
22nd December 2011, 22:14
ก็สนุกดีเหมือนเดิมระบบยิบย่อยผมว่าไม่เยอะไปหรอกเล่นมาตั้งแต่ต้นยันจบเกิน 60 ชั่วโมงบวก Den ถูกบุกแค่ 4 ครั้งเองถ้าไม่อยากโดนบุกก็รีบๆอัพลูกน้องก็หมดเรื่องเป็นระบบที่สนุกดีถ้าไม่มีระบบนี้ภาคนี้คงมีอะไรให้ทำไม่มาก ระเบิดก็ดีเล่นง่ายกว่าเดิมเยอะไม่ต้องอาศัยลูกบู๊แหลกให้เหนื่อยด้วยก็สมกับเป็น Master ดีแล้วภาคนี้เสียแค่แต่ละเควสได้ 100 synce ง่ายไป กับเมืองที่รู้สึกว่าเล็กกว่า Brotherhood

hokoto
11th January 2012, 20:37
ถ้าในแง่เนื้อเรื่องผมว่ามันก็สมเหตุสมผลนะครับ เพราะมันเป็นภาคเสริมนี่นา ไม่ใช่ Assassin's Creed 3 ซะหน่อย และเนื้อเรื่องก็เรียกได้ว่า สมบูรณ์แล้วในด้านของตัวเอก ทั้ง ชีวิตของ Altair หลังจากได้แอปเปิ้ล ภารกิจสุดท้ายและบั้นปลายชีวิตของ Ezio (Assassin's Creed Revelation และ Ember) และที่สำคัญคือต้นกำเนิดของ Desmond ที่แทบไม่มีการพูดถึงในภาคก่อนๆ และใครที่เล่นแผ่นแท้ ก็จะทราบเนื้อเรื่องทางฝั่ง Templars อีก ซึงก็ทำให้คนเล่นรับรู้ถึงเรื่องราวทุกแง่มุมนะครับ และส่วนตัวเชื่อว่า Assassin's Creed 3 อาจจะออกภายในปีนี้ เนื่องจากเงื่อนไขวันที่ (แต่ก็ไม่แน่นะ) ถ้าไม่ออกปีนี้ ผมคิดว่าอย่างน้อยๆก็กลางถึงปลายปีหน้าละครับ
ส่วนเรื่องภาพ ผมว่ามันสวยขึ้นนะ เพียงแต่เราอาจจะคุ้นกับโรมมากกว่าคอนสแตนติโนเปิลก็ได้ เรื่องระบบผมก็คิดว่ามันเหมือนเดิมนะ เพิ่มระเบิดเข้ามา ผมก็ว่าดีนะ บางจังหวะมันก็ได้ใช้ ส่วนมินิเกม อย่าง den defense ผมว่าก็สนุกดี และก็รู้สึกว่าถ้ายังไม่อยากไปนั่งป้องกัน ก็อย่าเพิ่งยึดสิครับ ฝึกลูกน้องก่อน พอมีแล้วค่อยยึด จะได้ไม่โดนบุก เพราะงั้นโดยรวมผมว่าคุ้มค่านะครับ โดยเฉพาะคนที่ตามมาตั้งแต่ภาคแรก และสนใจเนื้อเรื่อง
และอีกอย่างคือระบบมัลติ ผมว่ามันเจ๋งดี และมีการเอาเนื้อเรื่องไปไว้ในนั้น นี่แหละที่ผมว่ามันคุ้มค่า
ดังนั้น ตราบใดที่เนื้อเรื่องยังดีอยู่ และมีปมปริศนาที่น่าสนใจ ผมก็คงเล่นเกมซีรี่ย์นี้ไปเรื่อยๆละครับ