PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาเรื่อง เควส ของเกมส์ Elder Scroll V: Skyrim ครับช่วยที

pipond555
18th December 2011, 12:39
คือว่าผมเล่นไปเรื่อยๆอ่ะครับแล้วไปทำเควสนึงคือคนที่ชื่อ Delphine มันให้ผมแต่งตัวเข้าไปในงานปาร์ตี้ทีนี้พอผมเข้าไปแล้วมันก็ให้คุยกับ บาเทนเดอร์ซึ่งเป็นเพื่อนเราจากนั้นมันจะเปิดประตูที่อยู่ด้านหลังมันให้ แต่พอคุยปุ้ปมันกลับไม่เปิด มันเดินไปหน้าประตูแล้วยืนเฉยๆ อ่ะครับ มีวิธีแก้ใหมครับ

stepmeup2
18th December 2011, 18:21
เราต้องป่วนงานก่อนป่ะครับ ผมคุยกะคนที่เมา ๆ อยู่ให้มันทำตัวให้เป็นจุดเด่น แล้วหลังจากนั้นก็คุยกะบาร์เทนเดอร์ มันพาเราไปหลังร้าน เราเอาของที่เราฝากมันเข้ามา แล้วมันก็เปิดประตูอ่ะครับ ถ้าผมจำไม่ผิดนะ ถ้าทำตามนี้แล้วยังไม่ให้ลองลง patch 2 3 ถ้ายังไม่หายเปิด Console ขึ้นมา คลิกเม้าที่ประตู พิมพ์ unlock แล้วเปิดเข้าไปเลย ถ้ามันยังไม่ได้อีกอันนี้ผมไม่รู้ละ

jopakapong
18th December 2011, 18:30
ให้เราขอเหล้าบาร์เทนเดอร์ก่อน แล้วเอาไปให้กับคนที่นั่งอยู่ใกล้ๆเตาผิง เขาจะเรียกทุกคนมารวมกัน แล้วเราก็ไปคุยกับบาร์เทนเดอร์อีกรอบ เขาจะเปิดประตูให้เข้าไปครับ