PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ประวัติรักครั้งแรกของผมครับ

ts1997
18th December 2011, 12:49
อยากเล่ามากเลยไม่มีใครรับฟัง ขอระบายหน่อยละกัน

ผมรู้จักเขามาตั้งแต่อยู่ป.1แล้ว(เพื่อนห้องเดียวกันด้วย)เรื่องเริ่มตอนป.3ครับ ตอนนั้นครูจัดเก้าอี้ให้ผมและเธอนั้งใกล้กันตอนนั้นก็ยังไม่คิดอะไรนะครับ
แต่พอป.4ครูก็ให้นั้งใกล้กันอีก ผมก็เลิ่มหวันไหวแล้วละครับตอนนั้น พอป5ก็ได้นั้งใกล้กันอีกความรู้สึกเริ่มเด่นชัด
แต่เป็นเพื่อนกันด้วยเลยลำบากมากที่จะพูด พอป6ก็มีศัตตรูหัวใจเพิ่มมามันเป็นเพื่อนผมนี้แหละ จำได้วันหนึ่ง
เธอเกรงให้เพื่อนผมใช้เขาเรียกรไจไม่ได้ใช้เททนเหวนสวมให้ผมหึงมาก
แต่ก็เก็บใจไว้ ตอนนั้นก็ว่าจะตัดใจแต่ตอนม.1มีเพื่อนสนิทของเธอมาบอกว่าเธอก็ชอบผมเหมื่อนกัน
ในจคิดว่าคนกำลังจะตัดใจมาแกล้งให้มีความหวังทำไมผมก็ไปนอนคิด คิดไปคิดมาผมคิดว่าเขาโกหกชัว
ตอนนั้นกำลังจะตัดใด้ พอม.2ผมก็เริ่มมีความรู้สึกเหมือนวันเก่าความรู้สึกห้าปีของผมผมควรจะทำยังไงดีเนี้ย

JKGMomo
18th December 2011, 13:04
รักแรกผมเจอผู้หญิงไม่จริงใจครับ
ของผมตอนม.6นี้เอง ปีที่เเล้วเอง
ผมไปคบกับผู้หญิงคนนึงทางเน็ต ติดต่อกันทางโทรศัพท์กับHi5อะ ก็คบๆได้ประมาณ5-6เดือนก็เลิกกัน
เค้าคบผมแบบไม่เปิดเผยเท่าไหร่คือไม่ก็คบแบบเล่นๆ แต่เหมือนเค้าไม่ยอมรับอะว่าคบแค่ขำๆ เค้าเหมือนให้ความหวัง
ผมก็หวังว่าเค้าจะคบผมจริงๆสักวัน ตอนนั้นเป็นรักแรกด้วยไงจะหลงใครมันก็หลงง่ายมาก ช่วงนั้นยอมรับว่ารักเค้ามากเเล้วนะ
เเล้วมีอยู่วันนึงผมลองเข้าไปในHi5ของเค้าไปดูสถานะต่างๆที่เค้าเคยตั้งไว้ เคยเพ้อถึงแต่แฟนเก้าทั้งๆที่คบกับผมมาเเล้ว
เหมือนผมโดนหลอกอยู่ทั้งหมดเลยในเวลาที่เราคบกัน มีครั้งนึงเค้าคุยกับผมอยู่ดีๆเค้าเริ่มจะรักผมเเล้วมั้ง
พอคุยได้สักพักเค้าก็บอกว่า จะนอนเเล้วคุยไปก็ไม่ได้เจอกันอยู่ดี เเสดงว่าอะไร
มันแสดงว่าเค้าไม่อยากหวั่นไหวสานต่อความสัมพันธ์ไปมากกว่านี้เเล้ว คือไม่อยากคิดที่จะจริงจังนั้นเอง นั้นมันทำให้ผมเจ็บ
ผมก็เลยบอกเลิกกับเค้าไป โดยเเกล้งไปคบกับคนอื่นเหมือนกับเจอคนอื่นเเล้วทิ้งเค้าอะ แต่จริงๆรักเค้าอยู่นะ แต่ต้องการให้เค้ารู้สึกเหมือนผม คือคำว่า เจ็บ

ตอนหลังเค้ามา กทม เเล้วเราก็มีโอกาสเจอกัน ตอนนั้นเลิกกันไปเเล้วนะ แต่ผมอยากทำอะไรดีๆให้เค้าเป็นครั้งสุดท้าย
ผมเอาตุ๊กตาหมีไปให้เค้าครับแต่ไม่ได้หวังว่าจะreturnกลับมาได้นะ ผมให้เพราะผมมีความสุข คงเป็นความรักที่ไม่ต้องการอะไรตอบแทนอะ
สุดท้ายเค้าก็พูดแบบมีใจอะ ว่าเปิดโอกาสให้ผมreturn ทีนี้ผมก็รู้ว่าเค้าคบขำๆอีกเพราะ รูปที่เราถ่ายด้วยกันเค้าก็ไม่เอาลง แถมบอกว่าน้องขอดูเลยลบรูปทิ้ง(โคตรจริงจังเลยวะ นับถือเหตุผลลบรูปโคตรงี่เง่า)
สุดท้ายผมเลยบอกเลิกอีกเป็นครั้งที่2

สรุป
ผมโดนหลอกมา2ครั้ง แต่ผมก็เป็นฝ่ายบอกเลิกเธอเอง2ครั้งสะใจชิบ ตอนนี้ถามว่าไม่รักไหม ก็ไม่นะ แค่จำได้ว่าเคยรัก
ตอนนี้มันเหมือนกับคนรู้จักมากกว่า ไม่ได้รู้สึกอะไรอีกเเล้ว

หมดเเล้วที่ให้เธอ จะไม่เผลอทำตัวให้หวั่นไหว คำว่า "รัก" คำว่า "เรา" เอามันไปไกลๆ

Jizsy
18th December 2011, 13:06
ตั้งใจเรียนไปก่อนแล้วทุกอย่างจะดีเอง :bye

kaslnosa
18th December 2011, 13:14
ตั้งใจเรียนไปก่อนแล้วทุกอย่างจะดีเอง :bye
อืมๆๆ ตาม เรป นี้ เลย อย่า พึ่ง คิด มาก 555+