PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องAntiไวรัสครับ

noomnom
19th December 2011, 17:37
คือผมลงwindows 7 64bit อยากถามว่าจะลงแอนตี้ไวรัสชนิดใดที่เหมาะกับwindows นี้ครับ

Crowszerro 3
19th December 2011, 18:01
ลงตัวไหนก้ได้ทั้งนั้นและครับถ้าคุณคิว่ามันดีจิงๆผมแนะนํา Nod V5 น่ะและก็โปรแกรม Microsoft Security Essentials (ตัวนี้ใช้ฟรีอัพเดทได้ตลอดไม่ต้องมีคียืไม่ต้องลงcrackด้วยครับโหลดฟรีใช้ฟรีกันเลยตัวเต็มอัพเดทได้ตลอดจนวันตายเหอๆ)

ปล. เครื่องผมใช้ทั้ง2ตัวนี้+ป้องกันสปายแว อีกตัวรวมเป็น3ตัวครับตั้งป้อมไว้เยอะกลัวไวรัสครับตัวไหนจับไม่ได้อีกตัวก็ดักจับได้แทนอิอิผมลง3ตัวรวด:o

double6
19th December 2011, 18:09
ของผมก็ใช้ตัว Microsoft Security Essentials อีกเสียงครับ ;)

noomnom
19th December 2011, 18:46
ขอบคุณครับ

Icescorpio
20th December 2011, 13:17
ลงตัวไหนก้ได้ทั้งนั้นและครับถ้าคุณคิว่ามันดีจิงๆผมแนะนํา Nod V5 น่ะและก็โปรแกรม Microsoft Security Essentials (ตัวนี้ใช้ฟรีอัพเดทได้ตลอดไม่ต้องมีคียืไม่ต้องลงcrackด้วยครับโหลดฟรีใช้ฟรีกันเลยตัวเต็มอัพเดทได้ตลอดจนวันตายเหอๆ)

ปล. เครื่องผมใช้ทั้ง2ตัวนี้+ป้องกันสปายแว อีกตัวรวมเป็น3ตัวครับตั้งป้อมไว้เยอะกลัวไวรัสครับตัวไหนจับไม่ได้อีกตัวก็ดักจับได้แทนอิอิผมลง3ตัวรวด:o

ผมใช้ Microsoft Security Essentials ตัวเดียวเอง หุหุ *-*

devilparm
20th December 2011, 13:30
ใช้หลายตัว มาก รวนได้นะคับ มัน จับกันเองนะ โปรแกรมแอนตี้ไวรัส บางทีก็คือไวรัส นะคับ

Crowszerro 3
20th December 2011, 14:59
ใช้หลายตัว มาก รวนได้นะคับ มัน จับกันเองนะ โปรแกรมแอนตี้ไวรัส บางทีก็คือไวรัส นะคับ

รวนแบบไหนหรอครับบางทีผมใช้อยุ่ชอบโหลดนุ้นี่มาไงบางทีไอตัวnod ก็จับได้ บางที ตัวสปายแว ก็จับได้มันจะสลับกันแบบนี้อ่ะครับ มันจะมีผลเสียไรม่ะผมจะได้ใช้2ตัวก็พอครับกลัวบางตัวมันจับไม่ได้กันอ่ะไวรัสบางตัวกลัวมันหาไม่เจอจับไม่ได้เลยลง3ตัวเลยครับ