เข้าสู่ระบบ

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง หนัง resident evil :degeneration ปี2008 ครับ

thx1
19th December 2011, 18:34
อยากรู้ว่ามันอยู่ตรงไหนของเรื่องทั้งหมด
และ เกมส์กับหนังนี่ มันเรียงลำดับกันยังไง อันไหนก่อนหลังอะครับ

ผมพึ่งได้ดูเอง ภาพสวยดี
ใครจะดูก็ hnmovies.com เลยครับ สนุกดี ยาว ชั่วโมงครึ่ง

RlucksN
19th December 2011, 18:57
resident evil :degeneration
เนื้อเรื่องหลังภาค4ก่อนภาค5ครับ
เนื้อเรื่องก็เรียงตามTimelineปกติ แต่มันจะมีพวกภาคย่อยเข้ามาเกี่ยวด้วย

ตามเนื้อเรื่องก็
Re:UC ภาคนี้มันจะเป็นเหมือนตัวขยายเนื้อเรื่องให้กว้างขึ้น เหตุกาณ์จะเริ่มขึ้นตั้งแต่0จนไปเกือบถึง5
Re:0 เหตุการณ์บนรถไฟและปราสาทมาคัส
Re:1 เหตุกาณ์ปราสาทสเปนเซอร์
Re:OBทั้ง2ภาค เหตุกาณ์เมืองแรคคูนซิตี้ เหตุกาณ์คาบเกี่ยวกันในช่วง2กับ3
Re:3 เหตุกาณ์เมืองแรคคูนซิตี้(เนื้อเรื่องเริ่มก่อน2แต่จบหลัง2)
Re:2 เหตุกาณ์เมืองแรคคูนซิตี้ สถานีตำรวจ
Re:Gun1 เหตุกาณ์เกิดขึ้นที่เกาะแห่งหนึ่ง
Re:CV เหตุกาณ์เกิดขึ้นที่เกาะร็อคฟอร์ด
Re:Gun2 เนื้อเรื่องเดียวกับCV
Re: DC เป็นภาคเล่าย้อน แต่มีเหตุกาณ์ของลีออนกับเคราเซอร์ก่อนภาค4
Re4 เหตุกาณ์เกิดขึ้นที่หมู่บ้านหนึ่งในสเปน
Re:degeneration เหตุกาณ์เกิดขึ้นที่สนามบิน
Re:Revealation น่าจะเกิดก่อนภาค5หน่อยนึง ภาคนี้ยังไม่ออกเลย
Re:5 เหตุกาณ์เกิดขึ้นที่แอฟริกา

มันจะมีบางภาคที่ผมไม่รู้ว่ามันอยู่ตรงไหนของเนื้อเรื่องด้วย คือภาคGaidenและGun4

ผมก็เขียนมั่วๆตามที่ผมพอนึกออกนะ-''-

มีหนังภาคต่อด้วยนะ แต่ปล่อยตัวอย่างออกมาแล้วก็หายไปเลย

http://www.youtube.com/watch?v=-SnGd1kRCVo&feature=player_embedded