PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ค่อยๆเปลี่ยนไป

bararasza
19th December 2011, 18:47
เรื่องย่อ
คือว่าครับผมจีบผู้หญิงคนนึง สมัย ม.5 อืมตอนนั้นเป็นผู้หญิงธรรมดาไม่แต่งตัวแต่งหน้า ธรรมดาๆ หัวเซอๆ ผมชอบเค้า และเราคบกัน ปัจจุบัน เธอเริ่มแต่งตัวสั้นลงเลื่อยๆ และก็แต่งหน้าจัดขึ้นเรื่อยๆ
เริ่มจาก เสื้อแขนสั้น จนเป็นเสื้อก้าม กางเกงจากยีน ยาว เหลือแค่เข่า เหลือแค่น่อง สุดท้าย เสมอ.... หน้าเริ่มจาก โบ๊ะ เริ่มเขียนคิ้ว เริ่มกรีดตา เริ่มทาลิฟมันสี สุดท้ายทาตาเขียนปากโบ๊ะปัด ทำสีผม ครบเซท

อาจเป็นเพราะค่านิยมในมหาลัย แต่ผมรู้สึก เธอกำลังจะแรงขึ้นไปเรื่อยๆ ผมเริ่มรู้สึกเธอไม่เหมือนเดิม ซึ่งเธอก็ไม่เหมือนเดิม ส่วนตัวผมไม่ชอบผู้หญิงแต่งตัวเลย ถ้าแต่งก็อย่าให้จัดเกิน ไม่แต่งเลยจะดีมากที่สุดสำหรับผม ผมต้องทำนิ่งๆทุกครั้งมองหน้าเธอทุกครั้ง เธอก็ถาม มองหน้าทำไม ก็เมื่อก่อนไม่เคย ทาตรงนี้แต่งยั่งนี้ แต่เธอก็ไม่รู้ตัวนะ ผมก็ไม่อยากจะพูด แต่อึดอัดมากๆ ตอนนี้

คำถาม
1.ชอบผู้หญิงแต่งตัวหรือไม่
2.ชอบผู้หญิงแต่งหน้าหรือไม่
3.ชอบสาวนุ่งสั้นไหม(ผมชอบดู)
4.ผมควรทำไงดี

หมายเหตุ:ตอบให้ครบทุกข้อนะครับ

bararasza
19th December 2011, 19:37
ไม่มีใครตอบเลย

communism
19th December 2011, 19:42
1 ผมก็ชอบแต่แค่ออกงานพอ
2 ไม่มากก็ชอบแต่ถ้าปากแดงหน้าขาว เจอดี
3 ลองบอกเธอต่างๆ แต่ก่อนบอก ผมแนะนำให้ท่านระวังแฟนท่านนอกใจหรืออะไรก็ตามที่เสี่ยงๆ จับตาดีๆน่ะครับ แต่อย่ามากเกินไป เพราะผู้หญิงที่สวยน่ารักส่วนใหญ่ก็ชอบอิสระ ไม่ชอบให้ผู้ชายมายุ่งเรื่องส่วนตัวมากเกินไป

tentaethaibio
19th December 2011, 20:12
ผมตอบแบบง่ายๆ

เขาต้องการ การยอมรับจากเพื่อนฝูง ถ้าคุณบอกว่า เขาสวยแบบไม่แต่งหน้า มีแค่ 1 เสียง ถ้าเพื่อนเค้า 10 คน ก็ 10 เสียง เขาก็เลยทำไงละ

ปล. คนที่ผมปิ๊ง ตั้งก่อนเขาเงียบๆนะ พอมา ม.ปลาย เขาบร้า ไปเลยแหละ แต่ยังเรียนเ้ก่งอยู่

bararasza
19th December 2011, 21:43
ผมเคยถามว่า ทำไมถึงแต่ง เค้าบอกว่า เห็นเพื่อนแต่งอยากแต่งบ้าง

ballba
20th December 2011, 22:15
เด็กๆชอบโคโยตี้ *0*

2ข้อแรกมันคงไม่สำคัญ

ข้อ 3 ผมว่านายคิดเองได้ครับ

นายจะบังคับเขาให้เป็นแบบที่นายต้องการ หรือ จะยอมรับในสิ่งที่เขาเป็นไป

คำว่ารักของนายคืออะไร

การปรับตัวเข้าหากันปรับความเข้าใจ

หรือการเปลี่ยนไป เพื่อใครสักคน

ryobaman
21st December 2011, 16:51
ขอตอบคำถามก่อนครับ

1. ผู้หญิงไม่แต่งหน้า ดูบริสุทธิดีครับ แต่ถ้าหน้าไม่สวยมีสิวเยอะเราก็เข้าใจครับ(อาจจะแพ้เครื่องสำอาง)
2. ผู้หญิงแต่งหน้า ดูแล้วมีสเน่ มีความน่าค้นหา แต่ถ้าไม่สวย ก็เข้าใจครับว่า เป็นเครื่องมือทำให้ตนเองมั่นใจ
3. ดูว่า เพื่อนๆ ในกลุ่มเป็นอย่างไร แต่งตัวกันแค่ไหน คุณบอกเค้าได้ครับ ถ้าเค้า แต่งหน้าเข้มไป ก็แกล้งๆ บอกไปว่า เห้ยหยั่งกะลำเก บ่อยๆเข้า เดี๋ยวเค้าก็ลดลงครับ
การแต่งตัว ห้ามไม่ได้ครับ แต่มีวิธี เช่น บอกเค้าว่า ไอ้หื่นตรงนั้นมันมองแหนะ ทักบ่อยๆ เดี๋ยวเค้าคงคิดเองล่ะครับ

ส่วนตัวเรื่องผู้หญิงแต่งตัวนะครับ ผมจะไม่ห้ามครับ เพราะเค้าอยากสวยกันหมดล่ะครับ เหมือนผู้ชายอยากแข็งแรง อยากให้คนชม ครับ
แต่ที่เค้าเปลี่ยนไปเพราะวัยด้วย เพราะมหาลัย มีเพื่อน มีรุ่นพี่ ที่แต่งตัวแบบนี้ แล้วมีคนสนใจ มีคนชม แล้วเค้าก็คิดว่า เป็นสาวแล้ว
มีสิทธิในการแต่งตัวครับ

ปล. เป็นแฟนกันก็จะเตือนได้มากขึ้นครับ

Master
21st December 2011, 20:55
:answer

1.ชอบในบ้างโอกาส แต่ก็ไม่ควรหึงมากเกินไป เพราะมันจะทำให้เราคิดมากไปป่าวๆ (ทำใจให้สบายน่ะครับ)
2.ชอบถ้า้เป็นแฟนเราเพราะทำให้เราดูมีระดับขึ้นมาหน่อย อิอิ (แต่ไม่ชอบผู้อื่นที่แต่งหน้า แล้วแต่ลักษณะ)
3.ผมว่าอยู่ที่เราจะยอมรับ หรือ รักเค้ามากกว่าน้ะ ที่ว่า

SoraXXX
22nd December 2011, 02:06
ผมก็เหมือนกันครับตอนอยู่ ม.6 ไม่เคยเลยที่จะหยิบเครื่องสำอางมาโดนใบหน้า ผมก็เคยถามทำใมไม่แต่งหน้าเหมือนตนออื่นบ้างเค้าบอกเค้าไม่ชอบ ผมก็แอบดีใจลึกๆ เพราะส่วนตัวผมไม่ชอบผู้หญิงแต่งหน้า แต่พอเข้ามหาลัย ก็เริ่มหยิบนู่นนิดนี่หน่อยมาขีดๆเขียนๆ ลิปก็เริ่มทาพอผมถามทำใมถึงอยากแต่งหน้าขึ้นมา แฟนผมก็บอก อยากสวยบ้างเวลาเดินกับผม ผมจะได้ไม่อายคน เพราะเธอคิ้วอ่อนมากหน้าก็ซีดๆ ผมก็ขำ แล้วบอกเธอว่า ไม่ต้องเปลี่ยนแปลงอะไรเพื่อเราหรอก เราชอบเธอในสิ่งที่เธอเป็นแหละ ^^

bararasza
22nd December 2011, 09:19
ผมก็เหมือนกันครับตอนอยู่ ม.6 ไม่เคยเลยที่จะหยิบเครื่องสำอางมาโดนใบหน้า ผมก็เคยถามทำใมไม่แต่งหน้าเหมือนตนออื่นบ้างเค้าบอกเค้าไม่ชอบ ผมก็แอบดีใจลึกๆ เพราะส่วนตัวผมไม่ชอบผู้หญิงแต่งหน้า แต่พอเข้ามหาลัย ก็เริ่มหยิบนู่นนิดนี่หน่อยมาขีดๆเขียนๆ ลิปก็เริ่มทาพอผมถามทำใมถึงอยากแต่งหน้าขึ้นมา แฟนผมก็บอก อยากสวยบ้างเวลาเดินกับผม ผมจะได้ไม่อายคน เพราะเธอคิ้วอ่อนมากหน้าก็ซีดๆ ผมก็ขำ แล้วบอกเธอว่า ไม่ต้องเปลี่ยนแปลงอะไรเพื่อเราหรอก เราชอบเธอในสิ่งที่เธอเป็นแหละ ^^

เหมือนกันทุกอย่างเลย

niorjung
22nd December 2011, 09:49
ถ้ายังรักกันชอบกันก็ปล่อย ปกติ เหมือนแฟนผมเลย แต่ผมก็ปล่อย ทำใจสะ ค่านิยมมันแรง