PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมได้กิน cereal รสเกลือด้วยละครับ

Winnejiro
19th December 2011, 19:56
สวัสดีครับทุกๆคน :)
วันนี้ ผมมีเรื่องหนึ่งมาเล่าให้คุณฟังเล่นๆนะครับ

Okay ครับ!, ผมจะเริ่มเล่าเลยละก็นะครับ:

ตอนวันหยุดในฤดูหนาว,
ครอบครัวของผมได้ไปเที่ยวที่บ้านของลุงของผมมาละครับ
นั่นเป็นการเดินทางที่ยาวนานนิดหน่อยนะครับ

ในเมื่อเช้าวันต่อมา, ผมตื่นนอนและทำทุกๆอย่างเหมือนทุกเช้าของผมครับ

แล้วเวลาอาหารเช้าของผม... ที่บ้านของลุงผม ไม่มีนมข้นหวานละครับ
ผมก็เลยใส่โอวัลตินและผงสีขาวที่คลายๆกับน้ำตาลและน้ำร้อนละครับ
(Ermm... ผมหมายถึงผม, จะทำแบบ Cocoa ร้อนนะครับ)

และ... Yay! Cereal!, ผมมี cereal สำหรับมื้อเช้าด้วยละครับ :dance
ผมก็เท cereal แล้วผมก็กินเลยละครับ

*ผมกิน cereal ครับ*
"Hmm!..., ทำไม cereal ของผมวันนี้ถึงเค็มจังเลยนะครับ ?" :eek:

ผมไอและเดินเข้าไปในห้องครัวอีกครั้งครับ
แล้วผมก็ดูว่า "ผงสีขาว" ที่ผมใส่นั้นคืออะไรนะครับ

"Oh!, ผมพึ่งใส่เกลือใน cocoa ร้อนของผมละครับ" :blush

คือ... ตอนที่ผมกำลังทำ cocoa ร้อนนั้น...
ผมหยิบเกลือมาใส่โดยที่ผมไม่รู้ว่านั้นคือเกลือนะครับ
(ผมเห็นขาวเกลือและน้ำตาลดูเหมือนกันมากๆเลยละครับ)

Hahahaha! :rofl

เรื่องนี้ได้บอกผมว่า: ผมควรจะดูทุกสิ่งทุกอย่างให้ดีก่อนจะทำนะครับ

และสุดท้ายนนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ :thank

untimate
19th December 2011, 20:13
วินนีจีโร่ :DD~

fishmania
19th December 2011, 20:20
ดีนะที่ไม่ใช่ผงสีขาวอย่างว่า :P

April
11th November 2012, 21:39
ผมก็เคยนะโอวันตินใส่เกลือ อร่อยเลย