PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณชอบ แฟนชั่นเกาหลีมั้ย ?

Nikenaja
20th December 2011, 01:47
โดยส่วนตัวผมแล้วนั้น ไม่ชอบเลยครับ เพราะเห็นทีไรมันขัดตาผมทุกทีจะว่าผมแอนตี้เรื่องนี้ก็ได้
ยกตัวอย่าง ก่อสร้างแถวบ้านผม ทำทรงผมเกาหลีบางคนทำสีที่ฮิตที่สุดคือสีทอง เสื้อยืดกางเกงเดฟส่วนรองเท้านั้นไม่ต้องพูดถึงเลยครับ ช้างดาวที่แกะสลักไม่ก็ใส่ TAIWAN
แต่บางคนหน้าตาดีๆหน่อยแต่งออกมาละเข้ากันก็ว่ากันไปอย่าง แต่บางคนที่หน้าตาธรรมดาๆหรือไม่ดีแล้วแต่งออกมาแล้วมันไม่เข้ากัน อันนี้ผมไม่ได้ว่านะครับแค่เปรียบเทียบ
คือผมไม่อยากให้ทุกคนลืมการเป็น Lifestyle ของตัวเองแต่งตามชาวบ้านเห็นชาวบ้านเขาดูดีเราก็อยากดูดีบ้างแต่ไม่ได้นึกถึงผลออกมาว่าเข้ากันรึเปล่า
แล้วอีกพวกนึง เด็กแว๊น!! นี่ยิ่งเข้าไปใหญ่เลยครับ ถ้าถามว่าตัวผมนั้นแต่งตัวยังไง ผมก็แค่ เสื้อยืดกางเกงยีนขาสั้นซึ่งตอนแรกมันเป็นขายาวแล้วผมเห็นว่าไม่ค่อยได้ใช้แล้วก็เลยเอากรรไกรมาตัดแล้วก็รองเท้าแตะแค่นี้เองไม่มีอะไรมาก
ใส่ได้สบายครับ เพราะผมไม่ค่อยชอบแต่งตัวไปเที่ยวที่ไหนอยู่แล้ว คุณก็รู้ใช่มั้ยครับว่าสถานที่เที่ยวมันก็เปรียบเสมือนการแต่งตัวอวดกัน
ที่ผมได้ระบายออกมานี้ผมแค่ไม่อยากให้ทุกๆคนลืมการเป็น Lifestyle ของตัวเอง

แล้วคุณหละครับมีความเห็นยังไงบ้าง :)

dantezeedza
20th December 2011, 01:49
ไม่ชอบผมชอบ "AV" ญี่ปุ่น

battosai2010
20th December 2011, 02:14
ความคิดเห็นเหมือน จ.ข.ก.ท. เลย ผมชอบใส่ กางสามส่วน เสื้อยืด รองเท้าแตะ แค่นี้จะเที่ยวไหนผมก็ อิ่มตัวละ ^^

montreepot
20th December 2011, 03:55
ผมเกลียดการแต่งตัวของแว๊นจังหวัดผมมาก
****ใส่เดฟขาลากริมน้ำ 199.- เสื้อเซิตลายสก๊อต 100.- รองเท้าปั๊ปป้า 35.- หมวกฮิปฮอป 190.-
กระเป๋าผู้หญิงใบเล็ก ๆ เสื้อคลุมลายสก๊อต 200.- เด็กแว็นจังหวัดผม****แต่งแนวนี้ตลอด

พิษณุโลก บ้านผม มี

ขาเดฟ เอากางเกงขายาวตัวละ 100.- ไปทำเดฟ (เท่าไรไม่รู้ น่าจะ 20 - 50)

เสื้อเชิ๊ดธรรมดา แบบชาวร็อคนี้ละ (พวกวงต่างๆ หัวกระโหลก อะไรแบบนี้) เสื้อแขนกุด แบบชาวร็อค ตัวละ 100.-

บางคนก็ใส่เสื้อแบบ ลายสก็อต เหมือนพี่แน็ป(อันนี้ฮิตแน่) ตัวละ 100.-

รองเท้าแตะ ยี่ห้ออะไรก็ได้ แต่ไม่น่าเกิน 50.-

หมวก Phoniex (http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/795345-%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%81%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%99%E0%B9%87%E0%B8%AD%E0%B8%84-Space-Crown/page4) (อยากเห็นก็คลิ๊กตามลิ้งไป) 250.-

กระเป๋า ก็เป็น กระเป๋าเป้ แต่เป็นใบเล็กๆ สะพาย เคยขอดู ข้างในมี อุทัยทิป ไว้ทาปาก กระจกส่องหน้า และ แป้งเด็กแคร์ อืม

ที่ขาดไม่ได้ของจังหวัดผม ก็...... เสื้่อคลุมลายทหารครับ 555

ที่นี้เป็นสิ่งที่บ่งบอกเลยว่า ของจริงต้องใส่เสื้อคลุมลายทหาร คุณจะแก่ยังไง เด็กยังไง ใส่เสื้อคลุมลายทหารแล้ว แว๊นทุกคน เพราะ มันมีทุกวัยจริงๆ ที่นี้

่ส่วนความคิดเห็นของเจ้าของกระทู้

เมื่อก่อนผมก็แอนตี้นะ แต่ตอนนี้เข้าใจแล้วครับ

คือ คุณครับ แล้ว คุณแต่งตัวแบบไหนละครับ? คุณไปด่าพวกที่บ้าแฟชั่นเกาหลี คุณแต่งแบบไหนครับ?

แบบไทยหรือป่าว? นุ่งจงกระเบน เสื้อไม่ใส่อ่ะนะ? แล้ว แบบไทยเขาแต่งแบบไหนหรอครับ? (เสื้อยืด กางเกงยืน ก็เลียนแบบ ยุโรป อเมริกานะครับ ^^)

ไทยแต่งแบบไหนอ่ะ แบบคุณแต่งแบบไหน ผมยังไม่รู้เลย

ผมว่าัมันไม่เกี่ยวหลอก การแต่งตัวอ่ะครับ แฟชั่นเกาหลี เขาก็เลียนแบบ ญี่ปุ่นมา

คนไทยก็แต่งเลียนแบบ ยุโรป อเมริกา ญี่ปุ่น เกาหลี บาง มันก็ไม่แปลกอ่ะครับ

Lifestyle คุณเข้าใจคำนี้ไหมครับเีนี่ย?

ถ้าให้แปล แบบหยาบๆ ก็ "ชีวิตของกุ" ถ้าสุภาพก็ "รูปแบบการใช้ชีวิตของเรา" ^^(ขอโทษที่หยาบนะ เพราะ แน่นอน ส่วนใหญ่ไม่เข้าใจ)

ก็แต่ละคนก็เลือกได้นิครับ คุณไปว่าไม่ได้หลอก จะให้มาแต่งตัวตามคนอื่นเขาก็ไม่ได้ ก็เราไม่ชอบนิครับ

อย่างคุณ สมมุติ คุณคิดว่าการแต่งตัวร็อคๆ มันเท่ห์(เคยเจอในบอร์ดนี้ละ) พวกที่แต่งตัวสไตล์ป๊อป ก็มองว่าคุณไม่เท่ห์อ่ะ แว๊น (บางคนผมยังมองแว๊นเลยจริงๆ เพราะ มันเ่ว่อร์ไปไหม? ผมยังไม่กล้าแต่งเลย)

และ ถ้าคุณแต่งตัว ป๊อปๆ คุณก็จะถูกพวกร็อคมองว่า แบ๊ว กาก แว๊น ถูกไหมครับ?

มีสิทธิ์วิจารณ์ได้ครับ การแต่งตัว แต่ไม่มีสิทธิ์ไปด่าเขาว่าเขานะ ก็เขาเลือกแล้วอ่ะครับ

คุณลองบอกซิว่า "Lifestyle" ของคุณ คืออะไร? เป็นยังไง? ผมไม่เข้าใจ?

ป.ล.เด็กแว๊น ส่วนเด็กแว๊นซิครับ แว๊นก็คือ พวกซิ่งมอเตอร์ไซด์นิครับ ส่วนคนที่แต่งตัวไม่เหมาะกับตัวเอง เขาเรียกว่า เกรียน กาก ไม่ใช่หรอ?

หรือ ว่าอะไร งง แล้ว?

ป.ล.2 ผมแต่งตัวไม่เห็นอยาก กางเกง บอล เสื้อบอล เดินออกบ้าน ไปเที่ยว ไม่เห็นมีคนด่าเลย

หาว่าบ้านนอกก็ด่าเหอะครับ ผมไม่ได้ดูคนที่ภายนอก ดูที่ความคิด และ จิตใจครับ เมืองไทย นานๆไป สังคมก็ยิ่งเสื่อม มีแต่คนดูถูก เห้อ..

Neotridagger
20th December 2011, 09:45
รสนิยมของแต่ละคนมันไม่เหมือนกันเน้อ ไปดูถูกใครเขาได้ที่ไหน

เท่าที่อ่านคือเขาแต่งตัวไม่ถูกใจจขกท.ที่มองว่าเป็นการทำตามกระแสเท่านั้นเอง

คือผมจะบอกว่าเรื่องแบบนี้มันไม่มีทางทำให้ทุกๆคนพอใจได้ครับ

แต่งแบบจขกท. คนบางกลุ่มก็อาจมองว่าเรียบๆ เชยๆ ไม่ทันสมัยก็ได้

Lifestyle ของคุณ ไม่ได้หมายความว่าจะต้องเป็น Lifestyle ของทุกๆคนนะครับ

Archios
20th December 2011, 09:47
ผมไม่ค่อยชอบเพราะมันไม่เท่มัน เหมือนเกย์
ถูกต้องแล้วครับ Life Style ของตัวเอง ผมไม่ค่อยชอบตามกระแสมากนักมันดูดัดๆอ่ะ.....

montreepot
เขาเน้นตรง Korea culture ครับอย่าเพิ่งเอาไปรวมกับยุโรป เขาหมายถึงการแต่งตัวแบบเกาหลีในสมัยนี้ท่มัน คลั่งกันจนบ้า ถึง บ้ามากๆ......
ส่วนที่แต่งโจงกระเบนน่ะ มันคนบ้าแล้วคิดได้นะ... เขาหมายถึงให้แต่งแบบเป็นตัวเองแต่ให้มันเข้ากับยุค...

NooooO
เขาไม่ได้เน้นว่าเขาเองหล่อไม่หล่อ เขาเน้นว่า อย่าตามกระแส....ให้มันมาก แล้วคุณไปด่าเขาทำไม

Neotridagger
คือบางคนมันก็ไม่ได้ชอบจริงๆะครับ แต่มันเห็นเพื่อนทำมันเลยทำบ้างนั่นแหล่ะคือประเด็น....

อีกอย่างถ้าใครมาบอกคุณว่า ทำไมแต่งตัวอย่างนั้นไม่ทันสมัยเอาซะเลย
บอกไปว่า : ผมแต่งตัวแค่ให้มันดูสุภาพพอดูดีก็พอแล้ว ไม่ได้แต่งมา อ่อย ใคร

ส่วนผมแต่งตัวยังไง : เสื้อยืด บางทีเสื้อโปโลดำ กางเกงยีน รองเท้าผ้าใบ
ผมชอบแนวไหน : ฝรั่ง ร็อก เมทัล แต่ผมก็ไม่เห็นต้องไปแต่งให้มันร็อก.....

kurosagi_diow 2
20th December 2011, 18:35
ไม่ชอบผมชอบ "AV" ญี่ปุ่น

โคตรตรงอะ +1

scapegoat_7
20th December 2011, 19:08
ส่วนตัว ผู้หญิงใส่น่ารักนะ (jessica) ผู้ชายใส่นี้ก็เฉยๆเพราะไม่ได้สนใจอยู่แล้วมันสิทธิของเขา แต่บางครั้งก็เอะใจพวกปากแดง(แฟชั่นวีรบุรุษนักซิ่ง) เขาจะทาทำไมผู้ชายแต๊ๆ
ผมชอบใส่เสื้อ ยืด เกงยีนทรงกระบอก เท้าแตะ ผ้าใบก็ใส่นะเฉพาะตอนเล่น sk8
ไม่ได้บ้ายี่ห้อแพงนะ แต่ไม่เคยเลือกซื้อเอง ถ้าวันไหนแม่ไปห้างก็จะซื้อให้ แต่ก็ชอบนะพวก bodyglove,max,levi's เนื้อผ้ามันดีใส่แล้วสบาย(ใครอยากรู้?)

atomza07
20th December 2011, 19:34
ผมไม่ชอบนะ ส่วนตัว เสื้อกล้าม กางเกงขาสั้น รองเท้าแตะแกมโบ จบครับ 5555

vongola01
20th December 2011, 19:46
เหมือนผมอะครับ เสื้อยืดธรรมดา กางเกง3ส่วน รองเท้าเตะ สบายๆๆ

ไม่ต้องอะไรขนาดนั้น แค่เนี้ย - -" ไอพวกเดฟมันเกินเหตุ มันคงคิดว่าเท่อะ :p

Rock
20th December 2011, 19:47
ผมเป็นคนไม่ค่อยสนเรื่องพวกนี้หรอกครับ
แต่ผมก็ไม่เข้าใจว่าไอกางเกงขาเดฟที่ใส่แล้ว ขารีบเหมือนขาไก่แล้วยังรัดไข่อีกด้วย มันเท่ยังไง

pmpor
20th December 2011, 20:26
ส่วนตัว ผมไม่ชอบสไตล์เกาหลีเลย

ตัวเก่งเลยผมใส่เกงขา3ส่วน เสื้อยืด รองเท้าvansดำ หมวก (สไตล์ฮิปฮอปอ่ะคับ)

Gu Pai!
20th December 2011, 20:28
ผมเป็นคนไม่ค่อยสนเรื่องพวกนี้หรอกครับ
แต่ผมก็ไม่เข้าใจว่าไอกางเกงขาเดฟที่ใส่แล้ว ขารีบเหมือนขาไก่แล้วยังรัดไข่อีกด้วย มันเท่ยังไง

เอา LIKE ไปกินแล้ว ประโยคนี้

ผมก็ไม่ชอบ เห็นแล้วขัดตาเหมือนกัน

ส่วนผมก็ชอบแต่งตัว 3 ส่วน เสื้อยืด กางเกงขาไม่คลุมเข่า และก็ไม่สั้นเกิน และก็ รองเท้าแตะ แค่นี้ผมก็ไปได้ทุกที่แล้ว ไปสยามก็แต่งตัวแบบนี้ไป

jirapot
20th December 2011, 20:36
ส่วนตัว ผมไม่ชอบสไตล์เกาหลีเลย

ตัวเก่งเลยผมใส่เกงขา3ส่วน เสื้อยืด รองเท้าvansดำ หมวก (สไตล์ฮิปฮอปอ่ะคับ)

เดฟตอนแรกผมก็ไม่ชอบนะ แต่ใส่แล้วมันสบายดี(ถ้าผ้าดีๆนะ ผมใน Mac เลยชอบ เพราะผ้านุ่ม แต่ราคาก็..)

โดยส่วนตัวผมไม่ชอบนะ พวกแฟขั่นเกาหลี ผมชอบแต่ตัวแบบ สบายๆ ( แต่ช่วงหลังเนื่องด้วยต้องใส่ไว้น่าพ่อ เสื้อผ้ามีชุดเดียว ที่ดีๆ แต่ราคารวมกันก็เกือบหมื่น)

kennova
20th December 2011, 20:53
ถ้าให้ตอบตามตรงนะ ผมก็ไม่ค่อยชอบ แต่ก็ไม่ถึงว่าเกลียด
เรื่อง lifestyle นี่ ผมว่า สไตล์ใครสไตล์มันเลยจะดีกว่านะครับ ไม่ต้องมา งุงิ อะไรใครให้วุ่นวาย ผมว่าพอใจกับ lifestyle ของตน แค่นี้ ไม่ต้องไปสนใจอะไรใครหรอกครับ:yes
ส่วน lifestyle ของผม ถ้าอยู่บ้านก็ เสื้อกล้าม+บ้อกเซอร์+gambol ไม่ก็ เสื้อนอน+บ้อกเซอร์+gambol ไม่ก็ เสื้อหนัง(หนังคน)บ้อกเซอร์+gambol :)
ถ้าออกบ้านก็ ใส่ดูดีหน่อย เปลี่ยนเรื่อยๆครับ ไม่มีตายตัว :dance

mindska1993
20th December 2011, 21:01
พิษณุโลก บ้านผม มี

ขาเดฟ เอากางเกงขายาวตัวละ 100.- ไปทำเดฟ (เท่าไรไม่รู้ น่าจะ 20 - 50)

เสื้อเชิ๊ดธรรมดา แบบชาวร็อคนี้ละ (พวกวงต่างๆ หัวกระโหลก อะไรแบบนี้) เสื้อแขนกุด แบบชาวร็อค ตัวละ 100.-

บางคนก็ใส่เสื้อแบบ ลายสก็อต เหมือนพี่แน็ป(อันนี้ฮิตแน่) ตัวละ 100.-

รองเท้าแตะ ยี่ห้ออะไรก็ได้ แต่ไม่น่าเกิน 50.-

หมวก Phoniex (http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/795345-%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%81%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%99%E0%B9%87%E0%B8%AD%E0%B8%84-Space-Crown/page4) (อยากเห็นก็คลิ๊กตามลิ้งไป) 250.-

กระเป๋า ก็เป็น กระเป๋าเป้ แต่เป็นใบเล็กๆ สะพาย เคยขอดู ข้างในมี อุทัยทิป ไว้ทาปาก กระจกส่องหน้า และ แป้งเด็กแคร์ อืม

ที่ขาดไม่ได้ของจังหวัดผม ก็...... เสื้่อคลุมลายทหารครับ 555

ที่นี้เป็นสิ่งที่บ่งบอกเลยว่า ของจริงต้องใส่เสื้อคลุมลายทหาร คุณจะแก่ยังไง เด็กยังไง ใส่เสื้อคลุมลายทหารแล้ว แว๊นทุกคน เพราะ มันมีทุกวัยจริงๆ ที่นี้

่ส่วนความคิดเห็นของเจ้าของกระทู้

เมื่อก่อนผมก็แอนตี้นะ แต่ตอนนี้เข้าใจแล้วครับ

คือ คุณครับ แล้ว คุณแต่งตัวแบบไหนละครับ? คุณไปด่าพวกที่บ้าแฟชั่นเกาหลี คุณแต่งแบบไหนครับ?

แบบไทยหรือป่าว? นุ่งจงกระเบน เสื้อไม่ใส่อ่ะนะ? แล้ว แบบไทยเขาแต่งแบบไหนหรอครับ? (เสื้อยืด กางเกงยืน ก็เลียนแบบ ยุโรป อเมริกานะครับ ^^)

ไทยแต่งแบบไหนอ่ะ แบบคุณแต่งแบบไหน ผมยังไม่รู้เลย

ผมว่าัมันไม่เกี่ยวหลอก การแต่งตัวอ่ะครับ แฟชั่นเกาหลี เขาก็เลียนแบบ ญี่ปุ่นมา

คนไทยก็แต่งเลียนแบบ ยุโรป อเมริกา ญี่ปุ่น เกาหลี บาง มันก็ไม่แปลกอ่ะครับ

Lifestyle คุณเข้าใจคำนี้ไหมครับเีนี่ย?

ถ้าให้แปล แบบหยาบๆ ก็ "ชีวิตของกุ" ถ้าสุภาพก็ "รูปแบบการใช้ชีวิตของเรา" ^^(ขอโทษที่หยาบนะ เพราะ แน่นอน ส่วนใหญ่ไม่เข้าใจ)

ก็แต่ละคนก็เลือกได้นิครับ คุณไปว่าไม่ได้หลอก จะให้มาแต่งตัวตามคนอื่นเขาก็ไม่ได้ ก็เราไม่ชอบนิครับ

อย่างคุณ สมมุติ คุณคิดว่าการแต่งตัวร็อคๆ มันเท่ห์(เคยเจอในบอร์ดนี้ละ) พวกที่แต่งตัวสไตล์ป๊อป ก็มองว่าคุณไม่เท่ห์อ่ะ แว๊น (บางคนผมยังมองแว๊นเลยจริงๆ เพราะ มันเ่ว่อร์ไปไหม? ผมยังไม่กล้าแต่งเลย)

และ ถ้าคุณแต่งตัว ป๊อปๆ คุณก็จะถูกพวกร็อคมองว่า แบ๊ว กาก แว๊น ถูกไหมครับ?

มีสิทธิ์วิจารณ์ได้ครับ การแต่งตัว แต่ไม่มีสิทธิ์ไปด่าเขาว่าเขานะ ก็เขาเลือกแล้วอ่ะครับ

คุณลองบอกซิว่า "Lifestyle" ของคุณ คืออะไร? เป็นยังไง? ผมไม่เข้าใจ?

ป.ล.เด็กแว๊น ส่วนเด็กแว๊นซิครับ แว๊นก็คือ พวกซิ่งมอเตอร์ไซด์นิครับ ส่วนคนที่แต่งตัวไม่เหมาะกับตัวเอง เขาเรียกว่า เกรียน กาก ไม่ใช่หรอ?

หรือ ว่าอะไร งง แล้ว?

ป.ล.2 ผมแต่งตัวไม่เห็นอยาก กางเกง บอล เสื้อบอล เดินออกบ้าน ไปเที่ยว ไม่เห็นมีคนด่าเลย

หาว่าบ้านนอกก็ด่าเหอะครับ ผมไม่ได้ดูคนที่ภายนอก ดูที่ความคิด และ จิตใจครับ เมืองไทย นานๆไป สังคมก็ยิ่งเสื่อม มีแต่คนดูถูก เห้อ..

คนบ้านเดียวกัน...เห็นแบบเดียวกันเลยย

เสื้อลายทหารไม่รู้มันจะฮิตไปไหน...

USED_JKG
20th December 2011, 21:05
ไอ้เราละใส่เสื้อเชิ๊ตตัวละ 400-500 กว่าบาท ซับในอีก 300 กางเกงยีนอีก 600 รองเท้า 900-1200 แล้วแต่ นาฬิกา 600

พอละ

montreepot
21st December 2011, 02:41
ผมไม่ค่อยชอบเพราะมันไม่เท่มัน เหมือนเกย์
ถูกต้องแล้วครับ Life Style ของตัวเอง ผมไม่ค่อยชอบตามกระแสมากนักมันดูดัดๆอ่ะ.....

montreepot
เขาเน้นตรง Korea culture ครับอย่าเพิ่งเอาไปรวมกับยุโรป เขาหมายถึงการแต่งตัวแบบเกาหลีในสมัยนี้ท่มัน คลั่งกันจนบ้า ถึง บ้ามากๆ......
ส่วนที่แต่งโจงกระเบนน่ะ มันคนบ้าแล้วคิดได้นะ... เขาหมายถึงให้แต่งแบบเป็นตัวเองแต่ให้มันเข้ากับยุค...

ก็ผมไมเข้าใจในจุดประสงค์ของคุณที่ตั้งกระทู้มาด่า คนอื่นอ่ะครับ โดยไม่มองย้อนตัวเองไปดูก่อน

อ่านคอมเม้นผม ให้เข้าใจนะครับ

1.ผมถามว่า Life style ของคุณ คือ อะไีร ยังไง แบบไหน

2.แต่งตัวแบบไทย แบบไม่เฉยๆ เขาแต่งแบบไหนกันละครับ เพื่อผมอยากตามกระแสบ้าง เพราะ ผมก็ไม่ได้แต่งแนวไทยเหมือนกัน

แนวเกาหลีก็ไม่เคยซื้อเสื้อผ้าเกาหลี ซื้อแต่ เสื้อบอล กางเกงบอล (พวก FBT ADIDAS แบบนี้)

3.ถ้าไม่ว่าอะไรกัน อธิบายมาซิ Life style ของคุณคืออะไร (ผมอธิบายไปแล้ว ไม่รู้ได้อ่านป่าว)

อ่านให้ครบ แล้วทำความเข้าใจซิครับผม ^^

ป.ล.เข้าใจว่าเกลียดเกาหลี ผมก็ไม่ชอบ เพราะ มันก็อป คนนิสัยไม่ดี เห็นแก่ตัว

แต่ไม่ชอบแแบ เปิดเภยแบบนี้ ระวังโดนด่านะจ๊ะ

_MaximiliaN_
21st December 2011, 08:47
แฟชั่นเกาหลีเหรอ ? ไม่รู้สิ ไม่ชอบแต่พวกดนตรี กับพวกชอบก๊อป

โดยส่วนตัวแล้ว ผมแต่งสบายๆ ไม่ได้ตามแฟชั่นอะไรเท่าไร

ผมพอใจอันไหน ใส่อันนั้น

khewinmin
21st December 2011, 08:53
ไม่ชอบ :mad3

Nikenaja
21st December 2011, 11:49
เบาๆครับ เดี๋ยวดราม่าอีก จะว่าผมก็ไม่เป็นไรครับผมแค่อยากเห็นความคิดเห็นของคนอื่นๆเอามาแชร์กันได้รู้ครับ
Life style ของผมก็การเป็นตัวตนของผมโลกส่วนตัวที่ผมอยู่ แล้วอีกอย่างผมไม่ได้ตั้งกระทู้มาด่าใคร

Nikenaja
21st December 2011, 11:58
คุณจะด่าจะว่า ก็มาลงที่ผมเพราะผมเป็นตั้งกระทู้คนอื่นๆเขาแค่มาออกความคิดเห็น

แต่คุณใช้คำว่า "ก็ผมไมเข้าใจในจุดประสงค์ของคุณที่ตั้งกระทู้มาด่า คนอื่นอ่ะครับ โดยไม่มองย้อนตัวเองไปดูก่อน" แต่ดันตอบกลับไปอีกท่านนึง ซึ้งนั่นไม่ใช่ผม ถ้าคุณจะสอนคนอื่นทำไมไม่ดูให้ดีๆหละครับ
ซึ้งนั่นไม่ใช่ผมนะครับ งั้นผมจะถือว่าคอมเม้นนี้ไม่ได้ว่าผมละกันนะครับ

Nikenaja
21st December 2011, 12:04
ผมก็บอกไปแล้วว่าผมแต่งตัวยังไง อยู่ในบ้านผมก็ใส่ บ๊อกเซอร์ตัวเดียว ถ้าออกนอกบ้านผมก็ใส่ กางเกงยีนขายาวที่ผมไม่ได้ใส่นำมาตัดขาจะได้ใส่สบาย กับเสื้อยืด รองเท้าแตะ แค่นั้น

ถึงเวลาไปเที่ยวผมก็ไม่ได้ต้องจำเป็นแต่งตัวดีๆ เพราะผมไม่ชอบออกเที่ยวอยู่แล้ว

Nikenaja
21st December 2011, 12:10
แต่ถ้าเกิดว่าคุณไม่พอใจ คุณก็บอกมาเลยตรงๆครับ ไม่ต้องบอกหรอกครับว่า "เข้าใจว่าเกลียดเกาหลี ผมก็ไม่ชอบ เพราะ มันก็อป คนนิสัยไม่ดี เห็นแก่ตัว

แต่ไม่ชอบแแบ เปิดเภยแบบนี้ ระวังโดนด่านะจ๊ะ" ผมเปิดเภยอะไรครับ ?? ผมแค่อยากรู้ความคิดเห็นของคนอื่นๆเท่านั้นผมผิดหรอครับ

ที่คุณบอกมาแบบนี้ แสดงว่าคุณนั้นกำลังออกตัวแทนสินะครับผมเข้าใจถูกมั้ยครับแบบนี้ จะเอายังไงคุณว่ามาเลยดีกว่าครับเดี๋ยวผมเถียงกับคุณให้เอง มาเริ่มเลยครับ

ผมว่าคุณนั้นแหละที่ไม่เข้าใจมากกว่านะ ไม่งั้นคุณไม่มาเม้นยาวๆอ่านเป็นนิยายแบบนี้หรอกครับ

Dark Energy
21st December 2011, 12:25
เกาหลีผมก็ไม่ชอบนะ แต่ก็ไม่ได้ไปว่าพวกที่ชอบอะไรมากหรอกครับ มันแล้วแต่คนต่างคนต่างความคิด
ของผมแค่ เสื้อยืดธรรมดาๆ กางเกงขาสั้น รองเท้าฟองน้ำ แค่นี้ก็โอเคแล้วครับ
(หน้าหนาวก็ใส้เสื้อกันหนาว แล้วก็กางเกงขาสามส่วน) สบายๆ

boomth
21st December 2011, 12:26
เคยถามผู้หญิง ที่แต่งตัวจัดๆ ว่าชอบผู้ชายแต่งตัวแบบไหน she แกตอบว่า ใส่เรียบง่ายแต่ดูดีไปไหนไม่อายเขา เราก็อึ้งไปแปปนึง :eek:

Nikenaja
21st December 2011, 12:35
เห็นมั้ยครับมีแต่คนมาแชร์ความคิดเห็น ไม่เหมือนคุณ ออกตัวเกินไปครับ

PassT_T
21st December 2011, 12:58
มันก็ตามสไตร์ของใครของมัน แต่เห็นสไตร์เด็กแว้นนี่ ผมเกลียดมาก อยากเอาน้ำมันไปราดให้มันกลิ้งตายๆไปซะ แผ่นดินจะได้เบาขึ้นหน่อย แต่เดือดร้อนชาวบ้านอีก ตำรวจ*****ก็ไม่มีปัญญาจับ แต่คนที่ต้องรับผิดชอบคือพ่อแม่มันนี่แหละ เลี้ยงลูกให้เป็นขยะสังคม

srika23
21st December 2011, 17:18
ตามใจฉันคนมองว่า เซาะกราว ช่างมัน

deshkub10
21st December 2011, 17:25
สรุปคือ ที่คุณว่า นะ คุณ ด่า เด็กแว้นใช้มั้ย - - ที่มันชอบ ทำผมทอง ๆ หน้า here here หน่อย ชอบแบ้วๆ ในรูป หน้ากวน Teen ใช้มะ

earthcici
21st December 2011, 18:52
พูดถึงเด็กแต่งตัวแว๊นจังหวัดผมแว๊นกำลังฮิตเลยครับ เสื้อคลุมลายทหาร+กางเกงเดฟ(**เน้น ต้องเดฟเท่านั้น**)+หมวกฟินิกซ์1ใช้ใบช่วงเวลาซิ่ง เดินตามสวนสาธารณะบางแว๊นไม่รู้อายอะไรมันใส่หมวกไปเดินด้วยก็ยังมี ส่วนการแต่งกายของเกาหลีมีบางชิ้นบางอันผมก็ชอบนะพวกเสื้อกันหนาวไรเงี้ยเคยอยากจะออกไปแนวดารานักร้องแต่แต่งยังไงก็ไม่ขึ้นมันไม่ใช่อ่ะ..ทรงผมเท่ๆผมก็ไม่ทำเรียน รด.แม่มไงก็เกรียนยันปี3แหละ แต่จะให้ชอบมากที่สุดก็การแต่งตัวของพริตตี้มอเตอร์โชว์ที่เกาหลีผมดูได้ทั้งวันก็ไม่เบื่อ 55+ ส่วนการแต่งตัวของผมง่ายๆเลยครับ เสื้อยืด,กางเกง3ส่วน,รองเท้าแตะหรือผ้าใบแค่เนี้ยเดินไปไหนก็ได้ แต่ก็อย่างว่าสไตล์ใครสไตล์มันแล้วแต่ความชอบของเขาเราไปว่าไม่ได้

assist05
21st December 2011, 19:00
แฟนผมบ้าเกาหลีเลยก็ว่าได้ครับพอผมแซวหน่อยเค้าก็บอกกลับมาว่า ที่ตัวเองชอบญี่ปุ่นยังไม่ว่าเลย(AV นั่นแหละ) ผมเลยไม่รู้จะพูดยังไง 555 ต่างคนต่างชอบครับ ว่าไม่ได้หรอก

VoicesZ
21st December 2011, 19:26
คนอื่นแต่งตัวแนวไหน ไม่ว่าจะแว๊น หรือแนวไหนก็แล้วแต่ สำหรับผมเฉยๆ น่ะ

"ชีวิตใคร ชีวิตมัน" ก่อนที่ผมจะวิจารณ์ใคร ผมจะย้อนกลับมาดูตัวเองก่อน

ว่า"ดีพอ" หรือยังที่จะ "วิจารณ์คนอื่น" ไม่มีใครอยากโดนวิจารณ์หรอกครับ

ถ้าคุณโดนวิจารณ์ ในสิ่งที่คุณรักและชอบ คุณจะรู้สึกอย่างไร "ใจเขา ใจเรา" คับ

devilparm
21st December 2011, 21:54
ผม ไม่ได้ไม่ชอบนะ ผมเกลียด เลย ผมพูดตรงๆ ครับ เกาหลีจังหวัด สมุทรสาคร ก็คือ พวกพม่านั้นเองละคับ ทำผมซะ เหมือน แต่งตัวเว่อๆ คนไทยไม่ทำหรอก

ที่ผมไม่ชอบอีกอย่างคือเสื้อผ้า ที่ดูไม่สมบูรณ์ แขนเสื้อไม่มีข้างนึง มีสร้อยเยอะๆ - -* มันจะอะไรขนาดนั้น

ยิ่งคนไทย ที่ร้องเพลงเกาหลี เชื่อไหมว่าผมไม่เคยจะฟังเลย ผมเสียดายวัฒนธรรม เต้น พอรับได้ แต่เขาร้อง ผสมหลายภาษาเหลือเกิน เกาหลี อังกฤษ ไทย

ผสมกันมั่วไปหมด ผมชอบอะไรที่เป็นแบบไทยๆ

ส่วนเรื่องแต่งตัว ผม ก็ เสื้อคอปก(ลาครอส) กางเกงลูกฟูก3ส่วน(199) รองเท้าแตะ(Taywin) นี่ก็ดีแล้วคับ ผมแต่งตัวธรรมดา แต่ผมคิดว่าผมดูดีกว่าพวกเกาหลี มากมาย

ขอโทษนะครับ ผมไม่ได้ว่าใคร ผมคิดแบบนี้จริงๆ ผมไม่มีเจตนาจะโจมตีใครครับผมแค่ออกความคิดเห็น ในกระทู้เท่านั้น อย่าด่าผมเลย

blackop
21st December 2011, 22:26
มันก็ดูเกย์ๆอะ ส่วนตัวผมชอบแนวการแต่งตัวดนตรีเมทัลคอร์ยุคนี้

aofcherclubpom
22nd December 2011, 20:26
ผมไม่ค่อยชอบเพราะบ้านผมพม่าแต่งตัวสไตเกาหลี 555

Z€l2oN€
23rd December 2011, 03:13
boxer ตัวเดียว ไปได้ทุกที่ =[]=