PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (ไร้สาระ) มารู้จักกับคำว่า "Cast Game"

dantezeedza
20th December 2011, 08:14

"Cast Game" หรือแปลเป็นไทยว่า "แคชเกมส์"

หมายถึงการระบายอารมณ์ของคนที่เล่นเกมส์ออกมาในสื่อ Youtube หรือเว็ปต่างๆไม่ว่าจะเป็นเกมส์ Onilne หรือ Offline

พวกที่แคชเกมส์แล้วคนกด "Like" หรือ ชอบ เป็นพวกยศสูงหรือเรียกว่าดังนั้นเองสามารถพบได้หลายๆทางไม่ว่าจะเป็น LawbreakerTV , เซียนหนุ่ม หรือพวกแคช Minecraft ต่างๆ

พวกที่แคชเกมส์แล้วคนกด "Dislike" หรือ ไม่ชอบ เป็นพวกไร้เดียงสาหรือเราไม่อาจรู้จักเลยก็ว่าได้ ทำไมอะเหรอะคนที่ Dislike เพราะว่าแฟนคลับ LawbreakerTV มาดูแล้วคอมเม้นว่า "เลียนแบบพี่ออยอยู่นู้นอย่างนี้" พวกนี้เป็นพวกที่ผมเกลียดที่สุดและอีกพวกหนึ่งเป็นพวกติชมหรือคอมเม้นว่า ***พูดห่าอะไรว่ะ ? , ไมค์*****กากอย่าพูดเลยดีกว่า , ภาพ*****อิไรไม่รู้กูดูไม่รู้เรื่อง และอีกอย่าง พูดตามพี่ออยนี้หว่า

มาถามถึงพวกแคชเกมส์กันดีกว่าว่าพวกเค้าอายุเท่าไหร่คุณไม่เชื่อหรอกว่าพวกเค้าเหล่านั้นที่แคชมาต่างก็ "เด็กๆ" กันทั้งนั้นแต่ละคลิปไมค์ก็ไม่ดีภาพก็เสีย Intro เพลงก็ก็อบเค้ามาเพราะ idol เค้าคือใครหรอ LawbreakerTV , tackle4826 และคนอื่นๆอีกมากมายสามารถพบได้เมื่อคุณพิมพ์ลงไปใน google และพิมพ์ว่าแคชเกมส์

สรุปได้ดังนี้ว่าถ้าคุณจะแคชเกมส์จริงๆคุณก็ต้องดังมาก่อนรึทำคลิปที่ไม่ไร้สาระออกมาจะมาพูดเลียนแบบคนนู้นคนนี้ไม่ได้ไม่นั้นคุณอะจะโดน "Dislike"

คุณลองทำคลิปออกมาดูไม่นานประมาณเดือนกว่าๆจะเห็นได้ว่ามีคน "Dislike"

ของฝากแนลผมละกัน http://www.youtube.com/user/dantezeedza ถ้าจะ "Dislike" ก็บอกเหตุผลมาละกันคลิปที่ผมมีผมบอกได้เลยว่าไม่ไร้สาระสำหรับคนเล่น Minecraft...

Credit : ผมเอง

อืมๆเข้าใจแต่นายพูดเหมือนคนดูถูกคนอื่นยังไงไม่รู้นะ(อย่าโกรธผมเลย)ผมว่าที่เขาdislikeกันเนี้ยมีหลายเหตุผลนะทำไมไม่พิมพ์ให้เยอะกว่านี้ละ และที่สำคัญแค่คนโดนกดถึงขั้นเป็นพวกชั้นตํ่าเลยหรอเอาไปคิดดูนะ

งั้นผมแก้ละกัน

icehayha
20th December 2011, 08:30
อืมๆเข้าใจแต่นายพูดเหมือนคนดูถูกคนอื่นยังไงไม่รู้นะ(อย่าโกรธผมเลย)ผมว่าที่เขาdislikeกันเนี้ยมีหลายเหตุผลนะทำไมไม่พิมพ์ให้เยอะกว่านี้ละ และที่สำคัญแค่คนโดนกดถึงขั้นเป็นพวกชั้นตํ่าเลยหรอเอาไปคิดดูนะ

lastweek
20th December 2011, 11:20
ขอบคุณพี่เพชรสำหรับคำแนะนำว่าแล้วทำไรโดน Dislike บ่อยฮ่าๆ