PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมจะกลับไปคบกับเธอดีใหม

kimasd555
20th December 2011, 17:09
คือผมคบกับผู้หญิงคนนึงมา3อาทิตแล้วครับ เธอนิสัยดีมากๆๆๆๆๆๆ มากที่สุดเลยครับ

แต่สิ่งที่ผมอยากเลิกกับเธอเพราะว่า เธออ้วนมาก - -" แล้วก็สินเต็มหน้าเลย ผมกลัวคนในครอบครัวของผมรับไม่ได้อ่าครับ

ผมเลยไปบอกเลิกเธอเมื่อคืน ผมเสียใจมากที่ต้องเลิกกับเธอผมรักเธอผมคิดถึงเธอ ผมอยากโหยหาเธอ
ผมไม่กล้าคบกับเธอเพียงเพราะเรื่องหน้าตาและหุ่นเธอเท่านั้น ผมควรทำไง

กรุณาใหเข้อคิดเห็นผมหน่อย

tanatorn
20th December 2011, 17:25
โม้ป่ะเนี่ย ระวังหล่อนเปลี่ยนไปน่ะ เห็นมาหลายคนและ แต่ก่อน****ผู้หญิงไรว่ะดำก็ดำ แบนอย่างกะกระดานวินวินเซิร์ฟ ผ่านไป 2 ปีเจออีกทีอย่างกับนางฟ้า สีผิวสีน้ำผึ้ง หน้าอกบึ้มบั้ม เป็นพริตตี้ตาม Event ด้วย แถมมีเงินใช้ไม่ขาด เนี่ยแหละครับคนเรามันเปลี่ยนแปลงกันได้ง่ายๆสมัยนี้ เทคโนโลยีการแพทย์มันล้ำหน้าครับ แต่ที่สำคัญถ้าอยู่กับใครแล้วมีความสุขก็ไม่ต้องแคร์อะไรใครเค้าครับ ความสุขของเรา :thank

ballba
20th December 2011, 22:07
5555 เหมือนเ้มียเก่าผมอ่ะ แต่จะออกแนวผอมดำขี้เหร่ๆหน่อย หน้าตาไม่ดี แต่ลีลาเก่ง คือเป็นคนชอบเอาใจ

ผมก็เป็นคนอ่อนไหว มันเข้ากันได้ฮะ

แต่ผมก็รักมากเลยนะครับ ผมไม่แคร์ใครด้วย

เสียอย่างเดียวคือพ่อแม่ ผมรับไม่ได้ พูดกับผมแทบทุกวัน บอกว่า ภูมิเอ้ย เอา ตาตุ่มมองรึไง

ต่ำมาก ! บ้านนอก สลัม ดำจนเขียว แม่นึกว่า เด็กล้างจาน ร้านข้าวหน้าบ้าน เอามาได้ไง้ ภูมิเอ้ย

แม่อายเขา คนอื่นเขาจะมองยังไง ลูกก็เรียนตั้งราชสีมา (เมื่อปีที่แล้วนะ)

เอาอะไรเด็ก เอทงเอเทค ไม่มองพวก สุร มารีย์บ้าง รวยๆ อ่ะ ให้มันเหมาะสมกับตัวเองหน่อย

หน้าตาก็ดีเลือกได้ ทำไมไม่รู้จักเลือกบ้าง มาเอาอะไรไอคนนี้ คนมันก็มีตั้งเยอะตั้งเยอะ

ไอนี่มันเหมือนเด็กผีชัดๆ หน้ายังไม่เหมือนคนปกติเลย :sweat:sweat

โดนเป็นชุดอ่ะ ผมกลายเป็นเหมือนแบบ - -* เห้อ

แทบไม่่ได้คบใคร เพราะแม่ชอบแบบที่สมกับฐานะบ้านเรา และเป็นผู้ดี หน้าตาต้องเด็กเรียน - -

ผมหละเบื่อ

พอคบหน้าตาดีๆหน่อย แต่แรสนิดๆ แม่ผมก็มองไปในทางเชิงลบมาก

ชาตินี้ก็ไม่เคยมีใครพอดีสำหรับคุณแม่ผมเลย :sweat

kimasd555
21st December 2011, 20:18
ผมจะให้เธอลดหน้าหนักดีใหมครับ เพราะว่านิสัยเธอกับผมเข้ากันได้อยู่แล้ว เหลือแค่หุ่น

dantezeedza
21st December 2011, 20:21
เข้ากันได้เพียงให้เธอรักษาสุขภาพถ้ากลัวคนในครอบครัวรับไม่ได้อะครับ

Nut_crazyboy
21st December 2011, 20:49
ความรักไม่ได้ดู ที่หน้าตาครับ ดูที่จิตใจ ว่าเค้าจริงใจกัยเรามั้ย ถึงคุณได้แฟนสวย แต่ถ้าเธอไม่จริงใจกับเราล่ะ คุณจะเสียใจนะ ครับ
รักคนที่เค้ารักเราสำหรับผมเคยมีแต่จะว่าไปก็เหมือนไม่มีสิ จีบใครก็ ล้มเหลวมาหลายคนแล้ว แต่ใช่ว่าจะล้มเหลวตลอดผมเคยจีบได้คนหนึ่ง ชื่อ พิม อยู่เชียงใหม่ ส่วนผมอยู่ลำปาง เธอ อายุ ประมาณ 13 ผม 15 คบไปได้สักพัก ก็เลิกเพราะ ผมนั้นรู้ว่าตัวเองยังไม่ดีพอและคบกันแบบพ่อแม่เธอไม่รู้ด้วยอีกอย่างผมต้องการอิสระด้วย แต่เธอรักผมมาก ผมเลยบอกว่าเรารักกันแบบพี่น้องดีกว่านะ แต่เธอเสียใจมาก ผมเลยรู้สึกผิดมาถึงตอนนี้ อย่าให้เป็นเเบผมล่ะ สำหรับ ทางข้างหน้ายังอีกไกลอาจจะไดเจอ คนอีกมากมาย บางทีคนที่ผมแอบชอบตอนนี้ อาจจะไม่ใช่เนื้อคู่ผมก็ได้
ผมเลยตัดใจ ยังไม่สนใจเรื่องนี้ เรียนและลั้นลาไปวันๆ น่ะครับ

สุดท้ายจะทิ้งเธอหรือจะคบเธอก็อยู่ที่ใจคุณนะครับว่า ต้องการเธอมั้ย จะคบใครไม่ต้องเกรงครับ เรื่องที่บอกว่าอ้วนและหน้าสิวน่ะ มันแก้ใขได้ ไม่แน่วันหน้าเธออาจจะสวย ก็ได้ อนาคตไม่มีใครล่วงรู้ได้ครับ ขอเพียงเเค่ทำปัจจุบันให้ดีที่สุดก็เท่านั้น สู้ๆ ครับเอาใจช่วย ^_^

ivy
23rd December 2011, 00:08
อ้วนได้ก็ผอมได้