PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แกรมมี่ลอยแพ"เสก โลโซ"แถลงเลิกสัญญา

maxninepower
20th December 2011, 18:23
http://www.youtube.com/watch?v=c1QZmBRxsHY&feature=player_embedded

แกรมมี่ แถลงยกเลิกสัญญา "เสก โลโซ" ปัดส่งคนตามประกบ ยันไม่ฟ้องกลับ-ไม่ปิดโอกาสร่วมงานในอนาคต

นายกริช ทอมมัส ผอ.อาวุโส สายธุรกิจเพลง บ.จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ แถลงข่าวกรณีที่ เสกโลโซ ออกมายอมรับว่าเสพยาจริง พร้อมกับพาดพิงแกรมมี่ ว่าส่งคนตามประกบดังฟังทางโทรศัพท์ โดยทางแกรมมี่ประกาศยกเลิกสัญญาการเป็นนักร้องของเสก โลโซ ทันที โดยมีผลตั้งแต่วันนี้ หลังเจ้าตัวยอมรับเองว่าเสพยา ส่วน ลิขสิทธิ์เพลงก็ตามที่ตกลง เสกเป็นทั้งโปรดิวซ์เอง ทำเองก็เป็นสิทธิ์ที่เขาสามารถเอาไปร้องได้ ผลงานล่าสุดที่วางไปแล้วก็หยุดโปรโมท

นายกริช กล่าวว่า ส่วนเรื่องดักฟังโทรศัพท์ เราจะทำไปเพื่ออะไร เราเป็นสื่อบันเทิงไม่ใช่ราชการลับ ถามว่าจะมีการฟ้องร้องมั้ย เราไม่ได้โกรธนะ เราเห็นใจให้เขา ปรับปรุงตัวให้เขาดูแลตัวเองดีกว่า โอกาสกลับมาร่วมงานไม่แน่นอน แต่ถ้าเขาดูแลตัวเองได้อาจว่ากันอีกที

"ตามหลักเขาาควรเข้ามาคุยที่ตึก ที่เสกบอกจะแฉกลับ ถามว่าแฉอะไร? เราก็งงอยู่ ยังไม่รู้เลยว่าเขาจะแฉอะไรเราทำถูกต้องตามทำนองคลองธรรมทุกประการเรายอมรับได้ที่คนจะมองเราในแง่ลบ ส่วนงานอื่นๆเรายกเลิกหมดแล้ว คอนเสิร์ตยกเลิกหมดแล้ว ยุติงานทั้งหมด ถ้าใครจะจ้างก็ต้องจ้างเสกเอง"

"ฝากบอกเขาว่าให้พ้นสภาวะนี้เร็วๆละกันเอาใจช่วย เข้าใจความตึงเครียดในชีวิตเขานะ ในความรู้สึกเสกเขาเปลี่ยนไปจากวันแรกที่เข้ามานะ เตือนกันมาตลอดแต่เตือนแล้วฟังรึเปล่าก็เรื่องของเขา เราก็เคยเอ๊ะๆแล้วเตือนๆว่าศิลปินไม่ต้องเสพยาหรอก แต่มองไม่ชัดในตอนนั้น ได้แค่คอยเตือนๆไว้ผมเองก็เป็นอาร์ทติสนะอยู่วงการมา30กว่าปีผมไม่เห็นเคยใช้ยาเลย พี่เบิร์ดไม่เคยเห็นใช้ยาเลย ใช้แต่ยาสีฟัน"นายกริชกล่าว

"Just Say No !"

http://www.youtube.com/watch?v=7gDCD0Tgyb0&feature=share

http://www.youtube.com/watch?v=DqQ30XIQ2Vk&feature=related

ดูให้ครบทุกคนนะ

jeditrainer
20th December 2011, 18:27
ก็สมควรแล้ว ติดยาขนาดนั้น วงการบันเทิงเขาไม่เอาไว้หรอก มันเสื่อมเสีย ใครจะอวยก็ให้ดูสถานการณ์บ้าง ไม่ใช่ผิดแล้วทำเป็นมองไม่เห็น สังคมก็เลยยิ่งเสื่อมทราม

@dantezeedza เขาแก้นะ แต่บางทีตัวเด็กเองก็ไม่ยอมเลิก มันยังหมกมุ่นอยู่กับสิ่งแบบนี้อยู่ดี อีกอย่าง เสก โลโซ เขาต้องออกสื่อ มันจะเป็นตัวอย่างที่ "แย่" ก็เลยโดนแบบนี้แหละ

dantezeedza
20th December 2011, 18:31
เด็กไทยเสพกันตั้งเยอะทำไมไม่แก้ไข เรื่องไร้สาระแบบนี้คิดได้แล้วนะไทยอะ

newvisions
20th December 2011, 18:37
พูดมาได้ "ผมcontrol มันอยู่ งี้กฏหมายมีไว้ทำไร ถ้าคนเสพยามัน control ตัวเองกันได้ งี้ก็ขายกันอย่างเสรีเลยสิ แถม อ้างนักร้องชื่อดังระดับตำนานอีก ผมเป็นนักร้องผมจึงต้องใช่ ฟังไม่ขึ้นอะ ภาพถ่ายพูดมาได้ ถ้ารู้ว่า แฟนถ่ายจะไม่เสพ เอ้า ถ้าไม่ถ่ายก็เสพ ใช่ปะ ต่อไปนักร้อง หรือ ใคร จะเสพยาก็ไม่ผิด ไม่ต้องจับยาเสพติดแล้วนะ ให้ตอบตำรวจไปว่า ผมcontrol มันอยู่แบบพี่เสก

20th December 2011, 19:09
เด็กไทยเสพกันตั้งเยอะทำไมไม่แก้ไข เรื่องไร้สาระแบบนี้คิดได้แล้วนะไทยอะ

ทำไมเค้าจะไม่แก้ครับ ถ้าเค้าไม่แก้เลยมันจะมีวิทยาลัยลูกผู้ชายขึ้นมาเหรอ

แล้วอีกอย่าง เมื่อก่อนอ่ะ ช่วงที่เค้าเล่นกฏหมายกับพวกนี้แรงๆอ่ะ มันก็หายไปเยอะเลยนะ

แต่ว่าเพราะกฏหมายมันแรงไง บางทีแค่ถูกสงสัยนะ ก็ไปถูกอุ้มไปซ้อมไรงี้จนต้องยอมรับ

ทั้งที่บางครั้ง พวกนั้นอาจไม่ได้เสพหรือค้าก็ได้ - -

UkuleleAlone
20th December 2011, 19:12
โถ่...พีเสก โดนธนูปักที่เข่าสะและ

PEEIII
20th December 2011, 19:20
นักร้องที่เป็นตำนานอีกคน.................

duchyzaza
20th December 2011, 19:25
Thailand Only ~!!!!!

Pinchot
20th December 2011, 19:26
พบกับมาม่าได้แล้ว ที่กระทู้ แกรมมี่ลอยแพ"เสก โลโซ"แถลงเลิกสัญญา

RES_PAUL
20th December 2011, 19:29
เดี๋ยวจะคอยอ่านถ้าหน้าไหนสะเออะบอกว่าศิลปินคนไหนก็เสพพ่อจะตามไปดูดคอให้สิ้น = =

mooshirogane
20th December 2011, 19:41
อมพระมาพูดก็ไม่เชื่อ

tonkune14
20th December 2011, 21:02
หมดกันไอดอล ผมมม

BentSSRU
20th December 2011, 21:17
เดี๋ยวจะคอยอ่านถ้าหน้าไหนสะเออะบอกว่าศิลปินคนไหนก็เสพพ่อจะตามไปดูดคอให้สิ้น = =

ถ้าท่านเอาอิโนริในรูปดิสมาดูดคอผมผมยอมนะ

Major_Seventh
20th December 2011, 21:34
เท่อะ ลูกผู้ชายมาก

blnitw123
20th December 2011, 21:34
ซะงั้น.......... "" ผมเป็นนักเลง""

20th December 2011, 22:55
เพิ่มคลิปเมียพี่เสกแล้วดูกันให้มัน ครบทุกคนไปเลย

sornram
20th December 2011, 23:12
ความจริง Jimi Hendrix ก็เสพนะ แต่ก็ได้รับการยอมรับจากคนทั่วโลกให้เป็นอันดับ 1 ส่วนใหญ่ Rockstar ก็เสพกันเยอะหละ อาจไม่ใช่เมืองไทย แต่ก็มีข่าวเสพยาเกินขนาดจนเสียชีวิตอยู่ไม่น้องเลย สำหรับนักดนตรีที่มีชื่อเสียง ศิลปินไม่จำเป็นต้องงเสพยา อันนี้ผมไม่เถียง เพราะมันเรื่องจริง :cool: แต่บางคนเขาก็ต้องการอารมณ์เพลงที่มันลึกซึ้งขึ้นไปอีก ก็คงงั้นมั้ง :music
แต่อย่างน้อยพี่เค้าก็ยอมรับ ก็ยังดีอ่ะนะ คนไทยที่ไม่มีหัวคิดก็อาจจะทำตามก็จริง แต่อย่างน้อยก็ยังทิ้งท้ายไว้ว่าไม่ควรลองจะดีที่สุด

ผมไม่ได้เข้าข้างพี่เค้านะ แต่ก็ไม่ได้เข้าข้างคนอื่นเหมือนกัน ถึงจะพิมพ์เหมือนช่วยพี่เขาก็เหอะ --

ปล. อย่ามาดูดผมนะ --*

pangpondcss
20th December 2011, 23:22
ศิลปินที่เสพยา มันคบเพื่อนไม่ดีครับ

ไม่เกี่ยวกับการแต่งเพลงเลย

บอกเสพเพื่อสร้างสรรผลงาน มันแค่ข้ออ้าง

_MaximiliaN_
21st December 2011, 12:04
ก็สมควรแล้ว ...

ไม่รู้ว่า กฎหมาย จะลงโทษยังไง ...
แต่ตอนนี้สังคมได้ลงโทษจนแทบจะอยู่ไม่ได้แล้วล่ะ ...