PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากขาย PS2 ตอนนี้ขายได้เท่าไรหรอครับ?

ckdh
20th December 2011, 22:01
อยากขาย PS2 ตอนนี้ขายได้เท่าไรหรอครับ?
พอดีแผ่นเกมที่ มี มันพังหมดแล้ว แล้วแผ่นเกม PS2 ก็ไม่มีขายได้แล้ว ก็เลยจะขายเครื่องเอาเงินมาทำทุน

พอจะแนะนำได้มั่ย?

noomnom
20th December 2011, 22:35
ประมาณ2500+ มั้งครับ

noomnom
20th December 2011, 22:40
ผมว่าไม่ควรขายหรอกครับเก็บไว้เป็นที่ระลึกดีกว่าครับ

biobobzaa
23rd December 2011, 03:45
ตอนนี้ PS2 (รุ่นบางตัวใหม่ที่มี adapter ภายในเครื่อง ไฟปุ่ม Power สีเหลือง ไม่ต้องติดพัดลมตัวเล็กๆข้างหน้าเพิ่ม) มือ 1 ราคาอยู่ที่ 2500 - 3000 บาท ราคาจะแตกต่างกันไปในแต่ละพื้นที่หรือแหล่งซื้อขาย ถ้ามือ2 ราคาไม่เกิน 2000 (ขึ้นอยู่กกับสภาพ) แผ่นเกม PS2 ตอนนี้หาง่ายมากๆ แถมราคาถูกด้วย ราคาแผ่นละ 50 - 60 บาท (เมื่อก่อน 80 บาท แต่ด้านหลังแผ่นจะสีทอง อึดมาก ปกสวยงามแบบคลาสสิค ไม่ใช่สมัยนี้ที่เปลี่ยนปก แผ่นคุณภาพแย่ลง) สั่งทางเว็บขายก็มีเยอะแยะ อาจจะถูกกว่าด้วยซ้ำ หรือไม่ก็โหลดจากเวปมาเป็นไฟล์ ISO แล้วไรท์ลงแผ่น DVD ก็ได้ ไรท์ด้วยความเร็วต่ำๆ ไม่ควรเกิน 4x ถ้า 1x ได้ยิ่งดี
ปล. ส่วนตัวแล้วไม่แนะนำให้ขาย เพราะโดนกดราคาแน่ๆ อีกอย่างถ้าเครื่องยังใช้การได้ดีอยู่ก็ควรเก็บไว้ เกมสนุกๆของ PS2 ก็มีเยอะแยะ เรื่องหาแผ่นไม่ได้ไม่ใช่ปัญหาหนักหนาอะไร ควรคิดดูให้ดีๆอย่างรอบคอบก่อนที่จะขายไปว่าคุ้มค่าแล้วหรือไม่