PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [จริงหรือไม่] Asiasoft เตรียมปลุก Counter-Strike Online ตำนานแห่ง FPS ระเบิดสงครามเกมยิงเป้าออนไลน์ปี 2012

zefeelos
20th December 2011, 22:02
[จริงหรือไม่] Asiasoft เตรียมปลุก Counter-Strike Online ตำนานแห่ง FPS ระเบิดสงครามเกมยิงเป้าออนไลน์ปี 2012

ถ้าจะกล่าวถึงสุดยอดเกม FPS ชื่อที่ยังตรึงตราคารูหูอยู่คงหนีไม่พ้น Counter-Strike แน่นอน ทว่าปัจจุบัน Counter-Strike ถูกนำมาดัดแปลงเป็นรูปแบบเกมออนไลน์แล้วเพื่อให้เข้ายุคสมัยกันหน่อย ประหนึ่งพี่เสกโลโซที่อาจต้องเปลี่ยนมาร้องแร็ฟโย่วบ้างในอัลบั้มหน้าเพื่อให้เข้ากับยุคสมัยกับความต้องการตลาด ขืนแหกปากร้อง I Neeeeed Youuuuu!! กับเพลงแนวเดิมๆ มีหวังหายสาปสูญไปจากความทรงจำของผู้คนเอาสักวัน Counter-Strike ก็เช่นกัน… ฮี่ๆ

ตั้งแต่ติดตามข่าวคราวเกี่ยวกับ Counter-Strike Online ก็คอยลุ้นอยู่ตล๊อด ตลอด ว่าเมื่อไรจะมีค่ายเกมไทยเจ้าไหนใจปล้ำเป็นป๋ากระเป๋าหนัก ซื้อมาเปิดให้บริการในไทยบ้างน้าาาา!! แม้จะสามารถกระโดดข้ามไปเล่นที่เซิร์ฟเวอร์ Singapore ได้ก็เถอะ แต่มันก็แลคเหลือเกิน เกินจะรับไหว วิ่งๆ อยู่…ปั้ง!! กระสุนทะลุหัวตายไม่รู้ตัว ตายถี่ๆ เข้า โอ้เยส…แม่เจ้า โดนทีมประนามหยามเหยียดแล้วเตะโด่งออกห้อง สุดท้ายต้องมานั่งตาละห้อยคอย Counter-Strike Online เซิร์ฟเวอร์ไทยกันต่อไป รอแล้วรอเล่าข้ามเดือนข้ามปี จนวันนี้ในที่สุดฟ้าก็ประทานความเมตตาปราณีแก่สาวก Counter-Strike ตาดำๆ คนนี้ ไม่รู้ส่งผีสางนางไม้ตนใดเข้าฝันผู้บริหารค่ายเกมใจป๋าดลใจให้ซื้อ Counter-Strike Online มาเปิดบริการเซิร์ฟเวอร์ไทย กริ๊ดๆๆ กริ๊ดๆ ให้สาวแตกไปเลยฮ้าาาา!! เดี๋ยวจะหาว่าโม้ เขามีหลักฐานนะตัวเอง!!

Asiasoft ทำการจดโดเมน www.counterstrike.in.th เมื่อวันที่ 6 ธันวาคม 2554 ก่อนหน้านี้เคยลุ้นและหวังว่าค่าย ONENET (ผู้ให้บริการเกมดังอย่าง ECO, Dragonica และ Paperman) จะได้ลิขสิทธิ์ Counter-Strike Online ซะอีก เนื่องจาก Counter-Strike Online เซิร์ฟเวอร์ Singapore เปิดให้บริการโดยบริษัท IAH Games ซึ่งเป็นบริษัทแม่ของบริษัท ONENET แต่ทีม Gossip Spy ก็ไปสืบจนทราบมาว่า IAH Games ถือสิทธิ์แค่ในประเทศสิงคโปร์และมาเลเชียเท่านั้น ส่วนประเทศอื่นใครสนใจก็ไปตกลงสัญญากันต่างหาก เช่นเดียวกับกรณีของ Asiasoft ที่ได้สิทธิ์ Counter-Strike Online เวอร์ชั่นภาษาไทยนั่นเองครับ เอ๊ะ!! หรือที่ ONENET ไม่สนใจอาจเพราะมีสุดยอดเกม FPS อย่าง Paperman ในกำมืออยู่แล้วก็เป็นได้ (เอ้า!!…ฮาาาาาาาา)

http://cso.iahgames.com

อย่าเพิ่งเชื่อถืออะไรมากเกินไปนะครับ รอข่าวยืนยันจากทาง Asiasoft กันดีกว่านะ อีกอย่างเกม FPS ในมือของ Asiasoft ก็มีหลายเกมด้วย หากเป็นจริงก็ต้องมาลุ้นกันอีกว่า Counter-Strike Online จะเปิดตามคิว หรือว่าจะได้ลัดคิวเปิดก่อนเกมอื่นที่ Asiasoft ดองไว้หรือเปล่า แต่อย่างน้อยความหวังที่เคยวูบๆ วาบๆ ก็ส่องสว่างชัดเจนขึ้นอีกหน่อย ฝันที่จะได้เล่น Counter-Strike Online เซิร์ฟเวอร์ไทยก็ใกล้เข้ามาอีกนิด ฮี่ๆ ปลื้มใจที่เกมในตำนานจะกลับมาทวงแชมป์ FPS ในไทยอีกครั้ง ต้องติดตามว่า Counter-Strike จะเป็นเพียงแค่ตาแก่หลงยุคไม้ใกล้ฝั่ง หรือว่าแวมไพร์ผู้เป็นอมตะไม่เคยตาย…!! แต่เชื่อว่าปี 2012 จะเป็นอีกหนึ่งปีที่ตลาดเกม FPS ในไทย จะต้องคึกคักไม่แพ้ปีนี้อย่างแน่นอน…

Counter-Strike เป็นเกม Offline FPS ชื่อดังในอดีต ผลิตโดย Valve Corporation ก่อนที่ Counter-Strike จะโดนกระแสเกมออนไลน์กลบลงหลุมไปตลอดกาล Nexon ผู้ให้บริการเกมชื่อดังคับโลกก็ได้ยื่นมือเข้ามาแทคทีมกับ Valve Corporation ปลุกตำนานกลับขึ้นมามีชีวิตอีกครั้งในรูปแบบของเกม Online โดยใช้ชื่อว่า Counter-Strike Online เปิดเซิร์ฟเวอร์ให้บริการในหลายประเทศไม่ว่า South Korea, Taiwan, Japan, Singapore และล่าสุด Thailand

โดย Counter-Strike Online ยังคงเอกลักษณ์ด้านภาพกราฟฟิคที่คุ้นตาสาวก Counter-Strike เอาไว้ (แต่ก็ดูดีกว่าเวอร์ชั่นออฟไลน์มาก) รวมถึง Map ที่คุ้นตา ระบบการควบคุมที่คุ้นเคย แต่คงไม่พอสำหรับการ Come Back และต่อกรกับเกม FPS ออนไลน์รุ่นน้อง Counter-Strike Online ได้เพิ่มโหมดการเล่นอื่นเข้าไปอีก เช่น Zombie Mode, Zombie Scenario Mode, ระบบสร้างอาวุธ, ระบบแยกชิ้นส่วนอาวุธ เป็นต้น

การกลับมาทวงบัลลังค์สุดยอด FPS ในประเทศไทย แค่ชื่อ Counter-Strike อาจยังไม่เพียงพอที่จะพิสูจน์และก้าวข้าม FPS รุ่นน้องได้ และส่วนสำคัญที่สุดก็คือผู้ให้บริการ ต้องคอยดูว่า Asiasoft จะเก๋าแค่ไหนที่จะผลักดัน Counter-Strike Online ขึ้นรั้ง FPS อันดับ 1 ได้มั้ย หากดูจากสถานการณ์เกม FPS ในมือ AS ที่ลุ่มๆ ดอนๆ คงต้องลุ้นกันหนักหน่อยล่ะ

Link : http://www.gamegigs.com/gossip-spy/1183.html >>>ข่าวครับ^^

kannilo
20th December 2011, 22:07
กลัวมีเทพทรูอีกน่ะสิ

Emo
20th December 2011, 22:11
ฮาฮา มาอีก ก็ hack map กันเข้าไป เดินไป ดัก ยิง เลย.......

dapper@acsp
20th December 2011, 22:13
cs:go ยังไงก้ลงsteamนิ
ผมรอเล่นในsteamดีกว่า

xestz
20th December 2011, 22:17
ซื้อใน steam นานแล้ว เล่นใน steam ดีกว่า
กลัวโปร กลัวแฮ๊ค กลัวเทพทรู - -"

BoatHaHa
20th December 2011, 22:17
กลัวเจอเทพทรูอีกอะถ้าเจอนี่แบบว่าเลิกเล่น เป็นมาหลายเกมละเกมค่ายเกาหลีที่มันเปิดในไทยเนี่ย - -*

ซื้อใน steam นานแล้ว เล่นใน steam ดีกว่า
กลัวโปร กลัวแฮ๊ค กลัวเทพทรู - -"

เห็นด้วย เสียตังครั้งเดียวได้เล่นยาวๆดีกว่า - -*

as784125
20th December 2011, 22:26

+1000 เลยครับ เจอทุกเกม

DevilAgri
20th December 2011, 22:29
http://www.youtube.com/watch?v=j_jDOnHjLh4

duchyzaza
20th December 2011, 22:32
เห้ย PlayFps ด้วย ****ดด จะได้ดังกันซะทีเซิฟเวอร์เกมส์ไทยเราเเล้วอีกโครตชอบเลย CS อ่ะ ตั้งเเต่ 1.6 ยัน Source ****ดด

ขอบอกว่า จัดไปอย่าให้เสีย ~!!!!!

RES_PAUL
20th December 2011, 22:33
เกมไหนเทพๆเข้าไทยมากากหมดแหละพอกันทุกค่ายไปเล่น steam ดีกว่ามันกว่าเยอะสังคมคุณภาพด้วย

LoVEGothic
20th December 2011, 22:36
อย่าเอาเกมส์นี้มาเลย แค่เกมส์ใหม่ๆที่มาเปิดตัวมาให้ชมเมื่อ2ปีที่แล้วยังไม่เห็นมีออกมาเลยดองไว้นานแล้วน่ะ รออะไร?รอทำไอเท็มแพงๆไว้ล่อให้เติมตังอยู่หรือ อย่าเปิดเลย เปิดมาก้อเทพทรูเทพบัคทุกงาน

RoGiMaker
20th December 2011, 22:40
ถ้าไม่มี Ironsight ผมก็ไม่เล่นรู้สึกไม่ชินเลย

teennine123
20th December 2011, 22:46
เน่าแน่นอน เล่นแบบปกติยังดีกว่าอีก

zefeelos
20th December 2011, 22:47
จากการไปสอบถามมันมีโหมดใหม่ยอะมาก เยอะกว่าสิงคโปรอีก ผมว่านักเล่น FPS ไม่เคยเล่น CS มันก็เหมือน ขาดไรสักอย่างนะ

thanapatbenz
20th December 2011, 23:12
กลัวโปรกลัวแฮ็คเนี่ยดิ

18&Life
20th December 2011, 23:26
แล้วก็เสร๊จเกรียนไทยอีกตามเคย โปร แฮค คงจะเกลื่อนน่าดู

BoatHaHa
20th December 2011, 23:27
ถ้าเปิดมามีไอเทมเติมเงิน ก็บ๊าย บาย ล่ะจะ :bye

http://www.youtube.com/watch?v=j_jDOnHjLh4

เสียงนี้ช่างคุ้นหูยิ่งนัก !!! :o

zefeelos
20th December 2011, 23:39
ผมว่า เข้าเกมไหนมันก็มีโปรทั้งนั้นนะครับ ส่วนเรื่องเติมเงินเทพผมว่าคงไม่หรอก เราก็พอรู้แนวเกมอยู่แล้ว ลองคิดหาป็นเกมเสปคเทพ ไอเท็มมอ จัดมาแต่เติมเงิน ผมว่าเกมไหนมันก็ไม่ดีกว่า cs
และ cs ก็ยังมีการแข่งขันระดับโลก ส่วน cs2 ภาพสวยขึ้นหากไม่ตั้งชื่อ cs มันก็คงธรรมดาหากเทียบเกมเกาหลี ผมว่านะผดอย่างไรขออภัยครับ

Eryx
21st December 2011, 07:30
ผมว่าภาคที่Asiasoftเอาเข้าไม่ใช่GO แน่นอน

ผมว่าท่าเอาอันอื่นเข้าแล้วภาคGOออกมาปั้บ

คนก็หายหมดเหลือแต่เด็กๆ เพราะหนีไปเล่นของSteamดีกว่า

แต่ท่าเอาเข้ามาไวไวเลยก็พอจะเล่นฆ่าเวลาได้ แต่ว่า...

Asiasoft นี่ก็ชอบรีบจดโดเมนตลอด ตั้งแต่Dragon Nest ละ

คงกำลังหาทางทำแคชไว้กินเงิน อย่างที่ว่าจริงๆ

duchyzaza
21st December 2011, 11:31
เเล้วตอนนี้ใครเล่นเซิฟ SEA บ้างครับ -..-

kapoaraisat1
21st December 2011, 11:53
ถ้าเข้าไทยเจอเทพทรู ผมก็กลับไปเล่น เซิฟ SEA เหมือนเดิมอิอิ
แต่ก็กลัวบลอคไว้อีก
ตอนนี้เล่นเซิฟ sea อยู่ครับ ตัวชื่อ Clubthailand ยศ 1ดอกละ
เจอมผมได้ตามห้อง ซอมบี้และซอมบี้2 ทั่วไป5555(เล่นแต่ซอมบี้คับ)

21st December 2011, 11:55
ถ้ามีด NATA Knife แพงแบบโอเวอผมก็ไม่เล่น 555
ไม่มีมีดผมฆ่าซอมบี้ไม่มาก

duchyzaza
21st December 2011, 12:09
ถ้าเข้าไทยเจอเทพทรู ผมก็กลับไปเล่น เซิฟ SEA เหมือนเดิมอิอิ
แต่ก็กลัวบลอคไว้อีก
ตอนนี้เล่นเซิฟ sea อยู่ครับ ตัวชื่อ Clubthailand ยศ 1ดอกละ
เจอมผมได้ตามห้อง ซอมบี้และซอมบี้2 ทั่วไป5555(เล่นแต่ซอมบี้คับ)

ทำไมผมเล่นไม่ๆได้อ่ะึครับขอวิธึเเก้ไขหน่อย อยากเล่นมากกก

21st December 2011, 12:10
โปรที่เซิฟ SEA มีแต่น้อยที่จะเห็นคับ
มีโปรยิงทะลุ /มองทะลุ/ เร่งสปีดเกมให้ไวๆ
เท่าที่เจอมีแค่นี้เเต่น้อยจิงๆ 1ใน800 อะ ^^
ปล. ผมชอบเกมนี้จิงๆพับผ่าเซ่

21st December 2011, 12:13
วันที่21 เดือน12 /54 เซิฟปิดยันบ่าย2คับถึงเปิด ปิดวันนี้อะ ^^
เค้ามีเฟสบุคคอยบอกด้วยนะ

21st December 2011, 12:15
ใครอยากเล่นกะผมแอดเมลล์ได้นะคับ อิอิ จะได้สอนทริคเวลาเล่นซอมบี้นิดๆหน่อย ^^
spindy_boy@hotmail.com ครับผม
แฮมคับ ชื่อโผม

gsuhplyf
21st December 2011, 13:07
FPS คู่กับโปรมองครับ มันคือเรื่องจริงไม่ได้อิงพี่เสกกกกกกกกก

duchyzaza
21st December 2011, 13:20
FPS คู่กับโปรมองครับ มันคือเรื่องจริงไม่ได้อิงพี่เสกกกกกกกกก

กด Like พี่เสกเกี่ยวอะไรด้วย ?

21st December 2011, 14:47
http://www.youtube.com/watch?v=_u9aplavZ1I

วันวานเก่าๆ T-T คิดถึงมาก

21st December 2011, 15:35
http://www.youtube.com/watch?v=bypCQTmS2-M&feature=related

55555555555+

annlive
21st December 2011, 16:19
ค่าย ASแม้งเอาแต่ได้ออกแม้งแต่โปรโมชั่น เติมได้ของเทพ พอนึกมันจะไม่ต่อสัญญาเกมแม้งก็ไม่ต่อสะงั้น เห็นแก่ได้ สุดๆๆ

:-3
21st December 2011, 16:24
ไม่เติมปืนไม่ครบอ่ะ ชัว

zefeelos
22nd December 2011, 09:19
เห็ฯว่ามีโหมดฟุตบอลด้วยหนื

4th January 2012, 17:10
มาชัวแล้วครับ http://camonhero.asiasoft.co.th/cms/ViewContent.aspx?id=25971 นี่เลย เว็บเอามาลงแล้ว อิอิ และแล้วก็มาไวกว่าที่คิดแฮะ