PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รุ้สึกว่าผมจะติดไวรัส Facebook ตัวใหม่...ทำไงดีครับ

redfoottttt
20th December 2011, 22:59
รุ้สึกว่าผมจะติดไวรัส Facebook ตัวใหม่...ทำไงดีครับ

มันจะทำงานโดนเหมือนกับให้เพื่อนส่ง ลิ้งแปลกๆมาครับ เป็นลิ้ง video รูป ผญ. นมโตๆเสือขาวๆหน่อย

แล้วพอผมกดลิ้งไปมันก็ดูไม่ได้ หลังจากนั้นเวลาผมแชทกับเพื่อนๆมันก็จะ double ให้ตลอดเลย(หมายถึงพิมสองครั้งอ่ะคับ) แล้วเล่นเฟสก็ช้ามากๆๆถึงมากที่สุด

มีวิธีแก้ไหมครับ

nakuno
20th December 2011, 23:11
นี้เป็นวิธีที่เพื่อนผมส่งมาให้เพราะมันก็โดน
ง่ายๆ เลย ทำตามนี้เลย

Start > All Program > Accessories > System Tools > System Restore

แล้วก็เลือกวันที่จะ ย้อนเวลากลับได้เลยครับ

เมื่อเลือก วัน แล้วมันจะทำการ Restart เครื่อง

ก็ให้มันรีไปครับ

เมื่อ Restart เสร็จ Desktop เราก็จะเป็น เหมือนวันที่เรา Restore

(ถ้าไม่ได้ตั้งจุดกู้เอาไว้ก็แห้วนะคับ)

Crowszerro 3
20th December 2011, 23:12
เรื่องนี้สอนไห้รุ้ว่าเล่นfacebookอย่ากดสุ่ม4สุ่ม5 คลิ้กลิ้งแปลกๆหรือพวกหนังH ต่างๆ:o ผมเล่นมา2ปียังไม่เคยคลิ้กพวกนี้เลยจ.ข.ก.ท รุ้ทั้งรุ้ว่าไวรัสเหอๆ

nakuno
20th December 2011, 23:17
เรื่องนี้สอนไห้รุ้ว่าเล่นfacebookอย่ากดสุ่ม4สุ่ม5 คลิ้กลิ้งแปลกๆหรือพวกหนังH ต่างๆ:o ผมเล่นมา2ปียังไม่เคยคลิ้กพวกนี้เลยจ.ข.ก.ท รุ้ทั้งรุ้ว่าไวรัสเหอๆ

+1 ให้เลยคับ

kuroinami
20th December 2011, 23:22
น้องแถวบ้านก็เป็น ส่งวีดีโอมาให้ตลอด แต่ตอนนี้รู้วิธีแก้ น้องลบ Google Chrome ออก แล้วเล่น หายเป็นปกติ เหมือนกับว่า ไวรัสฝังกับ google chrome นะ

redfoottttt
20th December 2011, 23:23
นี้เป็นวิธีที่เพื่อนผมส่งมาให้เพราะมันก็โดน
ง่ายๆ เลย ทำตามนี้เลย

Start > All Program > Accessories > System Tools > System Restore

แล้วก็เลือกวันที่จะ ย้อนเวลากลับได้เลยครับ

เมื่อเลือก วัน แล้วมันจะทำการ Restart เครื่อง

ก็ให้มันรีไปครับ

เมื่อ Restart เสร็จ Desktop เราก็จะเป็น เหมือนวันที่เรา Restore

(ถ้าไม่ได้ตั้งจุดกู้เอาไว้ก็แห้วนะคับ)

อ๋อพอจะได้บทสรุปแล้วครับ ผมแห้วครับ เพราะผมไปปิดไว้ กำเลย มีวิธีไหนอีกไหมครับ

nakuno
20th December 2011, 23:42
ถ้า System Restore ไม่ได้ ผมก็ได้แต่ แนะนำให้ลง windows ใหม่ซะ

เพราะเท่าที่ถามๆเพื่อนผมดู เค้าบอกว่าตัวนี้เป็นไวรัส ตัวเก่าๆเหละครับ แต่แค่เปลี่ยนวิธีการเฉยๆ (เป็นตัวเดียวกับของ MSN ตัวที่ทำให้เมาล์หลอน(คลิก2ที) นานมากๆเล่นที่ไม่ได้เห็น)

wAkie
20th December 2011, 23:43
เปลี่ยน Password facebook ครับก็หายและ ^^"

hpz
21st December 2011, 01:28
detected: malware URL: http://wambam.info/plugin/​style-fr.css
detected: malware URL: http://wambam.info/plugin/​plugin.html?list

มันเป็น malware ครับ การแก้ไม่รู้นะครับ เพราะผมเข้าไปไม่ได้ kasper มันตรวจเจอก่อน