PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครมีรายชื่อเกมส์ PC ทุกเกมส์ในโลกนี้บ้างครับ ขอผมหน่อย

sattawat1979
21st December 2011, 00:23
คือผมอยากตามโหลดเกมส์ PC ทั่วทั้งโลกนี้ มาเก็บสะสมไว้น่ะครับ และผมมั่นใจว่าผมมี HDD มากพอ :)

แต่ไม่รู้ว่ามีเกมส์อะไรบ้าง และผมก็โหลดเก็บไว้ส่วนหนึ่งแล้ว กลัวมันซ้ำกัน

ใครที่มีรายชื่อเกมส์ PC หรือมีลิ้งค์อะไร ที่บอกชื่อเกมส์ PC ทั้งหมดทั่วโลกนี้ ช่วยบอกหน่อยครับ ผมจะตามโหลดให้หมดทุกเกมส์ไม่ให้เหลือ :mad:

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :yes

dantezeedza
21st December 2011, 00:25
ลองไปดู Center คนดังๆสิครับพวก gigkok อะไรงี้ก็จะเจอเอง

21st December 2011, 00:29
ลองไปดู Center คนดังๆสิครับพวก gigkok อะไรงี้ก็จะเจอเอง

เกมส์ของท่าน GIGKOK ผมโหลดเก็บไว้หมดแล้วครับ และผมว่าท่าน GIGKOK หรือท่าน Ramis อะไรนั่น มีแต่เกมส์ใหม่ๆ ดังๆ ซึ่งผมมีหมดแล้ว

ผมอยากได้ทุกเกมส์ในโลกนี้ ทั้งเกมส์เก่า เกมส์ใหม่ เกมส์ไฟล์เล็ก เกมส์ไฟล์ใหญ่ เกมส์นอกกระแส เกมส์ปัญญาอ่อน ผมเอาหมดครับ

ใครมีลิงค์หรือ อะไร ช่วยบอกผมหน่อย

ผมมีพื้นที่ HDD รองรับประมาณ 10TB ถ้าไม่พอเดี๋ยวซื้อใหม่ :)

ขอแค่รายชื่อครับ เดี๋ยวที่เหลือผมไปตามหาโหลดเอาเอง ถาม google ไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็คงเจอเอง :yes

naibadboy2011
21st December 2011, 00:38
จะเปิดร้านเกมส์เหรอท่าน

degden009
21st December 2011, 00:39
10TB ผมว่ายังไงก็ไม่พอครับ เกมทั่วโลก ผมว่ามีเป็นโคตรหลายล้านเกมอะ เพราะไหนจะเกมที่ไม่ดังอีกละ หายากอีกละ เถื่อนอีกละ ยังไงก็สู้ๆนะครับ อยากเห็นเหมือนกันว่า จะได้ HDD ซักเท่าไหร่เชียว

21st December 2011, 00:40
จะเปิดร้านเกมส์เหรอท่าน

เปล่าครับ ผมอยากมีเก็บไว้เล่นเฉยๆน่ะครับ ถือเป็นของสะสมน่ะครับ ไม่มีอะไร

ก่อนผมตาย ผมอยากเล่นเกมส์ทั้งหมดในโลกนี้ซะก่อนน่ะครับ :yes

เล่นจบทุกเกมส์แล้วก็ตายคาคอมไปเลย :yes

10TB ผมว่ายังไงก็ไม่พอครับ เกมทั่วโลก ผมว่ามีเป็นโคตรหลายล้านเกมอะ เพราะไหนจะเกมที่ไม่ดังอีกละ หายากอีกละ เถื่อนอีกละ ยังไงก็สู้ๆนะครับ อยากเห็นเหมือนกันว่า จะได้ HDD ซักเท่าไหร่เชียว

ตอนนี้ผมมีเกมส์เก็บไว้ประมาณ 2TB กว่าๆ เป็นไฟล์เกมส์ล้วนๆยังไม่ได้ติดตั้ง :)

แต่ก็คิดว่าจะโหลดเก็บไปเรื่อยๆ ตลอดอายุขัยของผมน่ะครับ ไม่รีบร้อนอะไร :)

มันเป็นอะไรที่ยากมากนะครับ มันอาจจะดูไม่เข้าถ้าเท่าไหร่นะ.. แต่ผมก็เป็นกำลังใจ ถ้าเป็นไปได้ผมก็อยากเห็นความสำเร็จ ของคุณเหมือนกัน

ไม่แน่ อีก 30 ปีข้างหน้า อาจจะได้เห็นผมไปโผล่บน Guinness Book ก็ได้นะครับ

เป็นคนที่มีเกมส์ PC เก็บไว้มากที่สุดในโลก :yes (แต่เป็นเกมส์เถื่อนนะ :o)

illusioncore
21st December 2011, 00:43
มันเป็นอะไรที่ยากมากนะครับ มันอาจจะดูไม่เข้าถ้าเท่าไหร่นะ.. แต่ผมก็เป็นกำลังใจ ถ้าเป็นไปได้ผมก็อยากเห็นความสำเร็จ ของคุณเหมือนกัน

zoomza000
21st December 2011, 00:46
เปล่าครับ ผมอยากมีเก็บไว้เล่นเฉยๆน่ะครับ ถือเป็นของสะสมน่ะครับ ไม่มีอะไร

ก่อนผมตาย ผมอยากเล่นเกมส์ทั้งหมดในโลกนี้ซะก่อนน่ะครับ :yes

เล่นจบทุกเกมส์แล้วก็ตายคาคอมไปเลย :yes

ตอนนี้ผมมีเกมส์เก็บไว้ประมาณ 2TB กว่าๆ เป็นไฟล์เกมส์ล้วนๆยังไม่ได้ติดตั้ง :)

แต่ก็คิดว่าจะโหลดเก็บไปเรื่อยๆ ตลอดอายุขัยของผมน่ะครับ ไม่รีบร้อนอะไร :)

ไม่หนัก HDDหรอครับ

21st December 2011, 00:54
ไม่หนัก HDDหรอครับ

ไม่ครับ ผมมี HDD หลายลูก ทั้งแบบ Internal และ External และมีคอมให้เก็บข้อมูลหลายเครื่อง

รวมพื้นที่ว่างๆทั้งหมดรวมกัน ตอนนี้ก็ประมาณ 10TB น่ะครับ :yes

Nakprok7
21st December 2011, 00:55
เถื่อนจริงๆคนนี้ จะโหลดโหดไปไหน เป็นผมคงไม่คิดทำอะไรแบบนี้แน่ ฮ่าๆๆ คงเป็นความสุขส่วนตัวสินะครับผมไม่ขัด พยายามเข้านะ :gamer

21st December 2011, 00:59
เถื่อนจริงๆคนนี้ จะโหลดโหดไปไหน เป็นผมคงไม่คิดทำอะไรแบบนี้แน่ ฮ่าๆๆ คงเป็นความสุขส่วนตัวสินะครับผมไม่ขัด พยายามเข้านะ :gamer

ก็แค่อยากใช้ประโยชน์จากอินเตอร์เน็ตเท่านั้นเองครับ ไม่มีอะไร ^ ^'' ทุกวันนี้เสียค่าเน็ตรายเดือนประมาณ 700 กว่าบาท รู้สึกว่ายังไม่คุ้มค่า ^ ^''

ก็เลยปล่อยโหลดเกมส์เก็บไว้ดีกว่า จะได้ไม่เสียเวลาเปล่าๆ :yes

berrygo60
21st December 2011, 01:09
ถ้าเน็ตผม100mb จะโหลดวันละ 10เกมส์เลย

แต่เน็ตผมโครตเน่า

ทุกวันนี้ไม่ได้โหลดเกมส์อะไรแล้ว

เพราะมันวิ่งแค่ 20-50 kb

dantezeedza
21st December 2011, 01:16
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=976 ไม่รู้ลิ้งตายรึป่าวลองเข้าไปดู

boomth
21st December 2011, 01:20
พลังจงสถิตที่ตัวท่านครับ

21st December 2011, 01:26
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=976 ไม่รู้ลิ้งตายรึป่าวลองเข้าไปดู

โห ลิ้งค์นี้เยอะจริงครับ :eek:

ส่วนใหญ่ผมจะมีแล้ว แต่ที่ยังไม่มีก็หลายเกมส์อยู่เหมือนกัน

ขอบคุณมากๆฮะ ^ ^''

oat_hohoho
21st December 2011, 03:33
โอ้โห ถือเป็นโปรเจคยักษ์เลยนะครับนี่ ผมเองก็เคยมีความฝันเหมือนคุณเลย ติดแต่ว่าทำงานแล้วคงไม่มีเวลาขนาดนั้น แต่ใจจริงก็อยากทำเหมือนกัน เก็บทุกเกมส์ของ PC ตั้งแต่ เก่ายันใหม่ ทุกเกมส์ในโลก ดีใจมากๆ เจอคนที่มีความฝันเหมือนกัน ผมจะเอาใจช่วยนะครับ ถ้าอยากหารายชื่อเกมส์ทั้งหมดเบื้องต้นผมแนะนำได้ประมาณนี้ครับ
1.ไปที่เวบ http://www.gamefaqs.com/pc ในเวบนี้จะมีรายชื่อเกมส์ตั้งแต่อดีตยันปัจจุบัน โดยเรียงตามตัวอักษร A-Z แต่ไม่แน่ใจว่าจะมีหมดทุกเกมส์ในโลกหรือเปล่า แต่ถ้าท่านไล่โหลดตามรายชื่อเกมส์ในนี้ได้หมด ผมว่าก็ใกล้เคียงกับคำว่า "บุคคลผู้มีเกมส์ PC ไว้ครอบครองมากที่สุดในโลก" แล้วล่ะครับ
2. http://www.dlgames4free.net/ เวบนี้จะมีเกมส์ให็โหลดตั้งแต่ ปี 2009- 2011 หากขาดเกมส์ในช่วงเวลานี้ลองไปหาดูในนี้ครับ
3.เกมส์เก่าๆโบราณ เรโทร คลาสสิค ไปหาได้จากเวบนี้ http://snesorama.us/board/forumdisplay.php?f=23 อาจมีไม่หมดแต่ก็มีของแรร์ มีเกมส์เก่าๆในตำนานเยอะเหมือนกัน

ezygamelink
21st December 2011, 13:55
www.gamespot.com อีกเว็บ อันนี้ก็ข้อมูลเกมส์เยอะน่ะครับ

Crowszerro 3
21st December 2011, 14:18
ชอบเกมแนวไหนล่ะครับจะได้จัดถูก

netgulood
21st December 2011, 15:13
พี่จะโหดไปไหน โหลดได้ไง เน็ตคงโหดมากๆ

inwllnu
21st December 2011, 15:37
เกมส์ทั่วโลกเลยหรอ รวม Mario แบบ 8 Bit ไหม 55555+

Rotten_apple
21st December 2011, 17:49
แค่พวกเกมเล็กๆก็มีเป็นล้านเกมแล้วครับ ยังไงก็ตามเก็บไม่ไหวหลอก

RomeoCoffee
21st December 2011, 18:16
มั่นใจว่ายังไงชาตินี้ท่านก็ไม่ได้ครบทุกเกมส์บนโลกครับ (PC) เพราะบางเกมอาจจะสรา้งขึ้นภายในประเทศ แล้วก็แทบไม่ได้แจกลงเว็บด้วยก็มี อิอิ ถ้าจะหาเกมพวกนี้ได้ต้องเว็บต้นฉบับเป็นภาษาเฉพาะของประเทศด้วย ฮ่าฮ่า แต่ท่านคงไม่ได้เจาะลึกถึงขนาดนั้นหรอก = =" สู้ๆครับ !!

chokbee8
21st December 2011, 19:27
โห้และแล้วเราก็เจอคนที่..ต้องใช้คำว่า "บ้า" นะถึงจะถูก เพราะผมเองก็บ้าเหมือนกันคุณ ชอบโหลดเก็บเกมส์ไว้ แต่ยังเล่นไม่หมดทุกเกมส์หรอก
ฮาร์ดดิสก็มีไม่ถึง 10 TB หรอก [ไม่ค่อยมีสตังค์] :) แต่ก็เก็บเกมส์[เถื่อน]ไว้มาเยอะเหมือนกัน ไว้เพื่อเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ อยากเล่นก็มาแชร์กันได้ครับ
แต่ให้จะให้อัพเกมส์ คงรอให้เน็ตผมแรงเมื่อไรก่อนผมจะอัพขึ้นให้แน่ สักวัน :)

game pc

http://upic.me/show/31405761

game psp

http://upic.me/show/31405764

rkikfvd
21st December 2011, 19:52
เออ กว่าจะดูจบ แหละ้น้อ พี่เอ้ย ทั้งโลก 55+

http://a4.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/s320x320/384994_299584220084366_100000983720523_842604_1856302346_n.jpg

21st December 2011, 22:00
ชอบเกมแนวไหนล่ะครับจะได้จัดถูก

ชอบทุกแนวเลยครับ เล่นได้หมด :yes

ที่ชอบมากๆก็แนว FPS ครับ แต่เป็นไปได้ก็อยากได้ทั้งหมดที่มีในโลกนี้

แค่ผมมีเก็บไว้แต่ยังไม่เล่น ก็ถือว่าเป็นความสุขแล้วล่ะครับ :giveheart

พี่จะโหดไปไหน โหลดได้ไง เน็ตคงโหดมากๆ

เน็ตผมก็ 6 MB เท่านั้นแหละครับ ไม่ได้เร็วมากอะไร แต่ผมมักจะเปิดคอมทิ้งไว้ข้ามวันข้ามคืน โหลดทีละหลายๆ GB

สะสมไปเรื่อยๆ จนกว่าชีวิตจะหาไม่ครับ :yes เล่นได้ไม่ครบก็ไม่เป็นไร ขอแค่มีเก็บไว้ก็พอแล้ว

เกมส์ทั่วโลกเลยหรอ รวม Mario แบบ 8 Bit ไหม 55555+

เอาหมดครับ เกมส์เก่าๆ ที่เป็น EMU ผมตามเก็บจนเกือบหมดแล้วครับ มันเป็นหน้าที่ของผม ผมต้องทำให้ได้ครับ

มั่นใจว่ายังไงชาตินี้ท่านก็ไม่ได้ครบทุกเกมส์บนโลกครับ (PC) เพราะบางเกมอาจจะสรา้งขึ้นภายในประเทศ แล้วก็แทบไม่ได้แจกลงเว็บด้วยก็มี อิอิ ถ้าจะหาเกมพวกนี้ได้ต้องเว็บต้นฉบับเป็นภาษาเฉพาะของประเทศด้วย ฮ่าฮ่า แต่ท่านคงไม่ได้เจาะลึกถึงขนาดนั้นหรอก = =" สู้ๆครับ !!

ก็โหลดให้มากที่สุดเท่าที่ทำได้น่ะครับ เท่าไหร่ก็เท่านั้น :yes ผมมีความสุขที่ได้ทำสิ่งนี้ บางคืนผมก็ไม่ได้หลับได้นอน บางวันก็ลืมกินข้าวเพราะมัวแต่หาเกมส์อยู่

แฟนบอกเลิกกับผมก็เพราะเรื่องเกมส์นี้แหละ แต่ผมก็มีความสุขนะครับ ไม่ได้ฝืนใจทำ และไม่ได้ทำเพื่อใคร ผมภูมิใจกับสิ่งนี้ครับ

และมีความรู้สึกตระหนักว่ามันเป็นหน้าที่ของผม มันคือภารกิจที่ผมต้องทำให้สำเร็จ :yes

เมื่อใดที่รู้สึกเหนื่อย ผมเห็นเกมส์ที่เพิ่มขึ้นเรื่อยๆใน HDD ผมก็หายเหนื่อยแล้วครับ

UrAuZi
21st December 2011, 22:08
คนนี้คุ้นๆนะ ใช่รึเปล่าว่ะคิดไปเองป่าวว่ะเนี่ย(คงจะจำกันได้ถ้าอยู่ในเหตุการณ์ที่บอกเก็บตังอะไรนั่นตอนนั้น)

Edit

ชัดละ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=48325

21st December 2011, 22:20
คนนี้คุ้นๆนะ ใช่รึเปล่าว่ะคิดไปเองป่าวว่ะเนี่ย(คงจะจำกันได้ถ้าอยู่ในเหตุการณ์ที่บอกเก็บตังอะไรนั่นตอนนั้น)

Edit

ชัดละ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=48325

ใช่แล้ว นั่นผมเองล่ะครับ ^ ^''

chokbee8
21st December 2011, 23:03
สงสัยว่าใน my center นี้ คุณคงจะโหลดเกมส์มาหมดแล้วมั่งเนี่ย มีเกมส์เยอะแยะมากมายให้โหลด

21st December 2011, 23:13
สงสัยว่าใน my center นี้ คุณคงจะโหลดเกมส์มาหมดแล้วมั่งเนี่ย มีเกมส์เยอะแยะมากมายให้โหลด

อาจจะยังไม่ครบ 100% นะครับ ก็คงมีตกๆหล่นๆบ้าง เพราะเกมส์มันเยอะมากจริงๆ

ตอนนี้สำหรับเกมส์ PC อย่างเดียวก็รวมประมาณ 2TB กว่าๆครับ เป็นไฟล์เกมส์ล้วนๆยังไม่ได้ติดตั้ง :yes

ตอนนี้ผมลองสลับมาโหลดเกมส์ PS3 มาเก็บไว้มั่งครับ (ผมเล่น PS3 ด้านมืดอยู่ ^ ^'')

เกมส์ PS3 นี่ยิ่งโหดกว่า PC ครับ เพราะแต่ละเกมส์ไฟล์ใหญ่ๆทั้งนั้น อย่างต่ำๆก็ 10GB ขึ้นไปทุกเกมส์ (Uncharted 3 ไฟล์ใหญ่ประมาณ 40GB ครับ - -*)

เกมส์ PS2 ก็ต้องโหลด โหลดแล้วไรท์ลงแผ่นมาเล่นกับเครื่อง PS2 อีก :sweat

ทุกวันนี้ผมรับภาระเยอะมาก ต้องโหลดเกมส์ PC , PS3 , PS2 ด้วย ยอมรับว่าเหนื่อยนะครับ แต่ผมต้องทำ มันเป็นหน้าที่ครับ :yes

ปล. แต่ XBOX360 ผมไม่โหลดนะครับ ผมซื้อแผ่นก็อปเอา โหลดหลายอย่างก็ไม่ไหวเหมือนกัน :)

gamesfocus
21st December 2011, 23:17
พระเจ้าจะโหดไปถึงไหนเนี้ย 10TB ไม่พอหรอกสำหรับเกมทั้งโลกนี้อ่ะ

chokbee8
21st December 2011, 23:28
พี่คนนี่เข้าโหดจริง นับถือ เก็บมันทุก console เลย สงสัยจะปล่อยโหลดมันทุกวันแน่ ๆ เลย ค่าไฟ+กับค่าเน็ตมันเท่าไรกันเนี่ย

ie37niceza
22nd December 2011, 00:07
เอาเวลาไปทำอย่างอื่นเถอะท่าน

[ManGildFord]
22nd December 2011, 09:30
เจอขาโหลดโหดเข้าแล้วไง จะเอาเกมส์ทั้งโลกเลยผมว่ามันยังยากไปนะแต่ก็เป็นกำลังใจให้นะครับผม ^^

Nbita
22nd December 2011, 09:32
http://ka-jerng.exteen.com/

ลองดูครับ แต่รู้สึกมีเกมส์เก่าๆเยอะด้วย

okwsaerz
22nd December 2011, 16:58
http://www.systemrequirementslab.com/referrer/srtest
ลอง เอาเวบนี้ไปดู น่าจะมีหมดทุกเกม

22nd December 2011, 17:12
พี่คนนี่เข้าโหดจริง นับถือ เก็บมันทุก console เลย สงสัยจะปล่อยโหลดมันทุกวันแน่ ๆ เลย ค่าไฟ+กับค่าเน็ตมันเท่าไรกันเนี่ย

ค่าไฟผมไม่เยอะหรอกครับ เพราะผมใช้ Intel Atom โหลดเอา ^ ^'' ค่าไฟเดือนนึงก็ประมาณ 4-5 ร้อยบาทเองครับ

ถ้าผมใช้คอมแรงๆโหลดคงจ่ายค่าไฟไม่ไหวเหมือนกัน ไม่คุ้ม ^ ^''

yasintorn123
22nd December 2011, 19:35
โคตรเกมส์เมอร์อยู่นี่นี่หว่า จอมโหลดซะด้วย

One2T
22nd December 2011, 20:36
กระทู้โคตรเสื่อม

โคตรเกมส์เมอร์อยู่นี่นี่หว่า จอมโหลดซะด้วย
เกมเมอร์อะไร ก็เป็นแค่คนเล่นเกมที่ไม่มีจิตสึก ยังห่างไกลที่จะเรียกเกมเมอร์

UrAuZi
22nd December 2011, 20:46

เกมเมอร์อะไร ก็เป็นแค่คนเล่นเกมที่ไม่มีจิตสึก ยังห่างไกลที่จะเรียกเกมเมอร์
ตอบโดนใจมาก

steroids
22nd December 2011, 20:53
รวมพล เลยครับเพื่อมีคนช่วยทำด้วย ^ ^

FreedomBlood
22nd December 2011, 21:01
http://www.games-db.com/Computer/A
(แค่ตัวAตัวเดียวก็700กว่าเกมล้ะ แถมแต่ล่ะเกมลิ้งโหลดหรือแผ่นไม่รู้เน่าเป้นปุ๋ยไปแล้วหรือยัง)
ถ้าคุณโหลดเกมPCได้หมดทั้งโลกมาหาผม ผมให้ถีบหน้าเลยอ่ะ พูดจริงนะไม่ได้ล้อเล่น

muwaiza
22nd December 2011, 21:08
http://www.games-db.com/Computer/A
(แค่ตัวAตัวเดียวก็700กว่าเกมล้ะ แถมแต่ล่ะเกมลิ้งโหลดหรือแผ่นไม่รู้เน่าเป้นปุ๋ยไปแล้วหรือยัง)
ถ้าคุณโหลดเกมPCได้หมดทั้งโลกมาหาผม ผมให้ถีบหน้าเลยอ่ะ พูดจริงนะไม่ได้ล้อเล่น

ถีบหน้าไอ้นี่ยังไม่สะใจ ถีบหน้าผมด้วยก็ได้เลยเอ้า

22nd December 2011, 21:15
ทำด้วยใจรักครับ จะเป็นเกมเมอร์หรือไม่ผมไม่สน เกมเมอร์มันก็แค่คำพูดที่คนอุปโลกขึ้นมาเอง จับต้องไม่ได้

สำหรับผม มันมีแค่ ''ได้เล่น'' กับ ''ไม่ได้เล่น'' เท่านั้นครับ ความจริงมันมีแค่นี้

ผมจะทำตามวิธีของผม เพื่อให้ได้เล่นทุกเกมส์ ทุก platform ให้มากที่สุด :)

ทำด้วยใจรักครับ โหลดเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก รู้แค่ว่าเราทำแล้วมีความสุขก็พอแล้ว :yes

22nd December 2011, 21:17
ทำด้วยใจรักครับ จะเป็นเกมเมอร์หรือไม่ผมไม่สน เกมเมอร์มันก็แค่คำพูดที่คนอุปโลกขึ้นมาเอง จับต้องไม่ได้

สำหรับผม มันมีแค่ ''ได้เล่น'' กับ ''ไม่ได้เล่น'' เท่านั้นครับ ความจริงมันมีแค่นี้

ผมจะทำตามวิธีของผม เพื่อให้ได้เล่นทุกเกมส์ ทุก platform ให้มากที่สุด :)

ทำด้วยใจรักครับ โหลดเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก รู้แค่ว่าเราทำแล้วมีความสุขก็พอแล้ว :yes

One2T
22nd December 2011, 21:30
จะมีความสุขไรก็มีไป แต่จงรู้ไว้ด้วยว่าการกระทำที่เรียกว่าความสุขของคนอย่างคุณหน่ะ มันไม่ใช่สิ่งที่ถูกต้อง มันเป็นความเห็นแก่ตัวเพื่อความสุขของตัวเอง

จะโหลดไรก็โหลด จะภูมิใจในการเป็นขโมยก็ภูมิใจไป แต่จงอย่ามองว่า มันคือสิ่งที่ถูกต้อง มีความสุขมีไป ห้ามไม่ได้ แต่ต้องรับความจริงเอาไว้ด้วยว่า สิ่งที่ทำหน่ะมันคือสิ่งที่ผิด (เพียงแค่ไม่มีใครจริงจังในการลงโทษ)

เอาไว้่ซักวันนึง ถ้าเงินที่คุณเก็บไว้จ่ายค่าไฟ ค่าเน็ต ดันมีคนมาเอาค่าไฟ ค่าเน็ตของคุณไปให้คนอื่นฟรีๆ คุณจะเข้าใจหัวอกคนทำเกมที่ต้องรู้ว่าเกมของตัวเองที่นั่งทำสร้างเป็นปีๆลงทุนเป็นล้านๆโดนขโมยไปแจกฟรีๆอยุ่เศษเสี้ยวนึง คนเอาเงินคุณไปแจกมีึความสุขที่ได้ช่วยคนอื่น แต่คุณมีความทุกที่โดนขโมยที่เก็บมาไปฟรีๆ

jakajanwax
22nd December 2011, 21:37
เอาง่ายๆคุณโหลดเกมออนไลน์ในประเทศไทยให้ได้หมดทุกเกมก่อน นี่ลิ้งค์ครับ http://www.game-ded.com/listgameonline/%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%8A%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B9%8C%E0%B8%AD%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B9%8C%E0%B9%83%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2.html ผมเห็นแค่ของค่าย Asiasoft ผมก็ท้อแล้วคุณ ไปหาอะไรที่มันดีกว่านี้ทำเหอะครับ

padatomo
22nd December 2011, 23:31
สุดยอดมากเป็นกำลังใจครับ
ปล.ถ้าตันแล้วคิดจจะเอามาปล่อยไหม

22nd December 2011, 23:47
สุดยอดมากเป็นกำลังใจครับ
ปล.ถ้าตันแล้วคิดจจะเอามาปล่อยไหม

คงไม่ตันหรอกครับ ^ ^'' เพราะเกมส์ทั้งโลกนี้มันเยอะมาก ก็โหลดเก็บไปเรื่อยๆอ่ะครับ ไม่รีบร้อนอะไร

อยากจะรู้เหมือนกันว่าถ้าผมโหลดไปเรื่อยๆทุกวันแบบนี้ ตอนผมอายุ 60 มันจะเยอะขนาดไหน จินตนาการไม่ออกเลย :o

whitebaa555
22nd December 2011, 23:59
เป็นเหมือน กันเลย ชอบ ซื้อชอบโหลด เกมส์ มาไว้เยอะๆ

แต่ผม ชอบเอามาดอง ไว้สะมากกว่า (ดินพอกหางหมู) ตื่นเต้นมาก ตอนไปซื้อตอนมาถึง บ้าน

เอาแผ่นเก็บวาง แมะ !!! ไม่เล่นเลย ไม่รู้เป็นไร โดย เฉพาะพวก แผ่น XBOX ดองไว้เยอะมาก

ยังไม่ได้เล่นเลย PS3 ก็เกมเต็มลูก เล่นไม่กี่เกมไม่เล่นล่ะ

ผมเป็นคนเบื่อง่ายมากกก ทำอะไรแปปเดียว หยุดล่ะ :sweat

"เป็นกำลังใจให้น่ะครับ" :victory

23rd December 2011, 00:20
เป็นเหมือน กันเลย ชอบ ซื้อชอบโหลด เกมส์ มาไว้เยอะๆ

แต่ผม ชอบเอามาดอง ไว้สะมากกว่า (ดินพอกหางหมู) ตื่นเต้นมาก ตอนไปซื้อตอนมาถึง บ้าน

เอาแผ่นเก็บวาง แมะ !!! ไม่เล่นเลย ไม่รู้เป็นไร โดย เฉพาะพวก แผ่น XBOX ดองไว้เยอะมาก

ยังไม่ได้เล่นเลย PS3 ก็เกมเต็มลูก เล่นไม่กี่เกมไม่เล่นล่ะ

ผมเป็นคนเบื่อง่ายมากกก ทำอะไรแปปเดียว หยุดล่ะ :sweat

"เป็นกำลังใจให้น่ะครับ" :victory

ใช่ๆ แผ่น XBOX360 ผมก็ดองไว้เยอะเหมือนกัน เดินห้างทีไรเป็นต้องซื้อติดไม้ติดมือ อย่างน้อยก็ 1-2 แผ่น ทำบ่อยจนติดเป็นนิสัยแล้วครับ ^ ^''

ซื้อมาแล้วก็เก็บรวมๆกันไว้ เล่นจริงๆไม่กี่เกมส์หรอก :o จะหนักไปทางสะสมมากกว่า

เกมส์ PS3 ก็เยอะครับ เล่นได้ยังไม่ถึงครึ่งลูกเลย รู้สึกว่าการโหลดเกมส์จะสนุกกว่าเล่นเกมส์ซะอีก อารมณ์มันเหมือนสะสมสแตมป์อะไรประมาณนั้นน่ะ

ยิ่งโหลด ยิ่งมันส์ ยิ่งเก็บ ยิ่งสนุก ^ ^

เป้าหมายของผมคือ เดือนๆนึงจะเก็บให้ได้อย่างน้อย 1TB ครับ คิดว่าคงไม่ยากเกินไป :yes

ปล. ดีใจด้วยนะครับ ที่มีครบทั้ง 3 platfrom เหมือนผมเลย ได้เล่นทุกเกมส์ที่ต้องการ :music

23rd December 2011, 00:43
ใช่ๆ แผ่น XBOX360 ผมก็ดองไว้เยอะเหมือนกัน เดินห้างทีไรเป็นต้องซื้อติดไม้ติดมือ อย่างน้อยก็ 1-2 แผ่น ทำบ่อยจนติดเป็นนิสัยแล้วครับ ^ ^''

ซื้อมาแล้วก็เก็บรวมๆกันไว้ เล่นจริงๆไม่กี่เกมส์หรอก :o จะหนักไปทางสะสมมากกว่า

เกมส์ PS3 ก็เยอะครับ เล่นได้ยังไม่ถึงครึ่งลูกเลย รู้สึกว่าการโหลดเกมส์จะสนุกกว่าเล่นเกมส์ซะอีก อารมณ์มันเหมือนสะสมสแตมป์อะไรประมาณนั้นน่ะ

ยิ่งโหลด ยิ่งมันส์ ยิ่งเก็บ ยิ่งสนุก ^ ^

เป้าหมายของผมคือ เดือนๆนึงจะเก็บให้ได้อย่างน้อย 1TB ครับ คิดว่าคงไม่ยากเกินไป :yes

ปล. ดีใจด้วยนะครับ ที่มีครบทั้ง 3 platfrom เหมือนผมเลย ได้เล่นทุกเกมส์ที่ต้องการ :music
จะอวดว่างั้น....

23rd December 2011, 01:02
จะอวดว่างั้น....

โธ่เอ๊ย ผมจะอวดทำไมล่ะครับท่าน ^ ^'' ใครๆก็มีกันทั้งนั้น ของแค่นี้ราคารวมกันยังไม่ถึงแสนเลย

ผมก็แค่ดีใจที่มีโอกาสได้เล่นเกมส์เยอะก็เท่านั้นเอง...

ของแค่นี้ไม่มีค่าพอจะอวดกันหรอกนะครับ แค่ยกเอามาคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันสนุกๆเท่านั้นเอง อย่าคิดไปขนาดนั้น ^ ^''

หรือจะคิดว่าผมอวดก็ได้นะ ไม่ว่ากัน แล้วแต่จะคิด ผมก็คงห้ามความคิดท่านไม่ได้ ^ ^''

23rd December 2011, 01:29
จากที่ผมสังเกตพฤติกรรมของท่านมาซักระยะ ผมคิดว่าท่านอวดนะ ออกตัวก่อนเลยผมนั้นไม่ค่อยชอบท่านเท่าไหร่เอียงๆไปทางเกลียดซะด้วย ถ้าปรับปรุงนิสัยได้ก็จะดีมาก ผมและหลายๆคนจะได้เหลียดท่านน้อยลงนี้ด้วยความหวังดีเลยนะเนี้ย

aspirineth
23rd December 2011, 01:46
กำ จะดราม่า กันซะแล้ว

23rd December 2011, 09:47
จากที่ผมสังเกตพฤติกรรมของท่านมาซักระยะ ผมคิดว่าท่านอวดนะ ออกตัวก่อนเลยผมนั้นไม่ค่อยชอบท่านเท่าไหร่เอียงๆไปทางเกลียดซะด้วย ถ้าปรับปรุงนิสัยได้ก็จะดีมาก ผมและหลายๆคนจะได้เหลียดท่านน้อยลงนี้ด้วยความหวังดีเลยนะเนี้ย

ผมไม่แคร์ใครหรอกครับ ไม่เคยง้อใครด้วย ผมไม่ได้ไปขอข้าวใครกิน ถึงคุณจะเกลียดผม มันก็เรื่องของคุณ

ผมไม่สามารถจะทำให้ใครมาชอบผมทุกคนได้หรอกครับ ผมก็เป็นตัวของผมเองแบบนี้ และก็คิดว่าคงไม่มีใครเดือดร้อนเพราะผม

ผมตั้งกระทู้ถามเรื่องเกมส์ PC ดีๆ ก็มีคนมากะแนะกะแหนผมเอง ผมไม่ได้เป็นคนเริ่มนะ ดูดีๆ

ผมว่าผมก็ไม่ได้ทำผิดกฏของบอร์ดนะ แต่ก็ยังไม่วาย มีคนมาชวนทะเลาะซะได้ :sweat

ขอโทษ Freedomblood ด้วยนะครับ ถ้าผมพูดอะไรที่ทำให้ไม่พอใจ ช่วงนี้ไม่รู้เป็นไรผมไปกระทู้ไหนก็มีมาม่าแทบทุกที :sweat

ผมคงต้องหยุดถามตอบกระทู้ไปซักพัก :sweat

ปล. ผมไม่ได้อวดจริงๆพูดจากใจเลยครับ เพราะเพื่อนๆผมก็มีแบบนี้ทั้งนั้น ผมไม่เห็นว่ามันเป็นเรื่องแปลกอะไรเลย :dntknw

pong2531
23rd December 2011, 10:19
ผมว่าถ้าท่าน มีกำลังพอนะ ท่านทำเป็น "พิพิธภัณฑ์" เลยคับ

sirisuk008
23rd December 2011, 11:53
ฟังดูแล้วความเป็นไปได้ที่คุณจะเก็บเกมส์ PC ทั้งหมดบนโลกนี้คงยากมากมาก เลยแต่ถ้าคุณตั้งใจอย่างนั้นก็ขอให้เต็มที่ละกันนะครับ

23rd December 2011, 18:41

24th December 2011, 03:07

ต้องการจะสื่ออะไรครับ??? :confused:

พูดดีๆเป็นมั๊ยครับ?? ผมก็ไม่เคยด่าคุณเลยนะครับ คุณมาด่าผมทำไม :sweat

ไม่พอใจกระทู้ผมก็ไม่ต้องเข้ามาโพสก็ได้นี่ครับ คุณรู้มั๊ย?? คุณคือเรปแรกที่ทำให้กระทู้นี้เกิดดราม่านะ ลองกลับไปอ่านที่ผ่านๆมาดู

ลองคิดดูว่าถ้ามีคนมาด่าคุณแบบนี้ คุณจะรู้สึกยังไง?? ลองคิดแบบใจเขาใจเราบ้างนะครับ

ผมก็อยู่ของผมดีๆ คุณมาเริ่มก่อนเองนะ

ปล. ถึงผมจะพูดมากไปหน่อย แต่ผมก็พูดแต่เรื่องตัวเองทั้งนั้นครับ ไม่เคยไปพาดพิง หรือว่าร้ายคนอื่นแบบนี้ :(

24th December 2011, 06:09
ต้องการจะสื่ออะไรครับ??? :confused:

พูดดีๆเป็นมั๊ยครับ?? ผมก็ไม่เคยด่าคุณเลยนะครับ คุณมาด่าผมทำไม :sweat

ไม่พอใจกระทู้ผมก็ไม่ต้องเข้ามาโพสก็ได้นี่ครับ คุณรู้มั๊ย?? คุณคือเรปแรกที่ทำให้กระทู้นี้เกิดดราม่านะ ลองกลับไปอ่านที่ผ่านๆมาดู

ลองคิดดูว่าถ้ามีคนมาด่าคุณแบบนี้ คุณจะรู้สึกยังไง?? ลองคิดแบบใจเขาใจเราบ้างนะครับ

ผมก็อยู่ของผมดีๆ คุณมาเริ่มก่อนเองนะ

ปล. ถึงผมจะพูดมากไปหน่อย แต่ผมก็พูดแต่เรื่องตัวเองทั้งนั้นครับ ไม่เคยไปพาดพิง หรือว่าร้ายคนอื่นแบบนี้ :(

ผมจะสื่อประมาณกระทู้นี้ไม่มีอะไรแล้ว
ผมไปล่ะ ส. อา. นี้ผมขี่รถกลับบ้านเดี๊ยวเย็นวันอา.เจอกันท่านsattawat1979

markops
24th December 2011, 11:56
จงเจริญ....................นึกว่าซื้อ - - จบ.........................................................

UrAuZi
24th December 2011, 11:59
จงเจริญ....................นึกว่าซื้อ - - จบ.........................................................
เเต่ถ้าหาซื้อก็คงยากอะนะเเต่ก็เเค่ บางเกม อะนะที่หาซื้อยากเเล้ว

aM00DIEswedee
24th December 2011, 13:14
ทุกวันนี้ผมรับภาระเยอะมาก ต้องโหลดเกมส์ PC , PS3 , PS2 ด้วย ยอมรับว่าเหนื่อยนะครับ แต่ผมต้องทำ มันเป็นหน้าที่ครับ :yes

ตะ ตะ ติดใจประโยคนี้..
" ภาระ.. ? หน้าที่.. ? "

๛KID1412๛^__^
24th December 2011, 13:24
ผมว่าถ้าเอาเวลาไปนั่งอ่านหนังสือแล้วมองอนาคตตัวเองให้มันดีกว่าที่จะนั่งเล่นเกมส์โหลดเกมส์ทั้งวันจะดีกว่านะครับ = =

zerozaza01
24th December 2011, 16:20
โหลดไปแล้วขอให้เล่นได้ทุกเกมเลยนะ สาธุ

ปล.ถ้าจะหาจริงๆอะนะ 2-3 พันกว่าเกมเอง นิดเดียว แต่ละเกมก็ความจำโคตรน้อย HDD พอก็ไม่ว่ากัน

- L.A. NOIRE : THE COMPLETE EDITION 13GB
- POSTAL III 11.7GB
- THE SIMS 3 ราวๆ 40 - 50 GB
- BATMAN ARKHAM CITY 14GB
- LOST PLANET 2 12.7 GB
- BATTLE FIELD 3 : LIMITED EDITION 15 GB
- CALL OF DUTY : MODERN WARFARE 3 13 GB
- ALIENS VS PREDATOR 2010 20 GB
- THE WITCHER 2 : ASSASSINS OF KINGS 14 GB

ยังไม่รวมเกมอื่นๆที่ขนาด 1MB - 12 GB ต่างๆนาๆ ถ้าไดร์ พอก็โหลดไปเหอะ