PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาคาใจกับไวรัส Usp10.dll ที่ผมเจอครับมันโดนCombo Fix ลบออกไปจากเครื่องผมได้ยังไง ลองเข้ามาอ่านดูหน่อยครับ ปวดตับ!!!!!จิงๆเหอๆ

Crowszerro 3
21st December 2011, 14:10
ตอนเดือนที่แล้วผมโดนไวรัสUsp10.dll แปลกน่ะครับผมใช้combo fix ในsafa mode แล้วมันจะจอนํ้าเงินค้างใช่ป่ะผมรอไป5ช.มมันยังทํางานไม่เสร็จเลยครับมั่ง น่ะเพราะมันขึ้นหน้าต่างนํ้าเงินค้างครับแต่ไฟฮาดดิสยังทํางานอยุ่ครับผมเลย ขี้เกียจรอครับรีสาตสเครื่องและเข้าวินโดว์ตามปกติ(ในใจคิดไว้ค่อยแสกนพรุ่ง นี้ล่ะกันว่างทั้งวัน)

คราวนี้พอเข้าวินโดว์ตามปกติปรากฏว่า ไวรัสหายเกลี้ยงเลยครับผมแล้วnod ผมก็จับได้5ตัวผมเลยใช้nodลบไวรัสออกปรากฏว่าไวรัสusp10.dll ไม่มายุ่งกะผมอีกเลยครับอีกทั้งเครื่องผมก็ปกติดีไม่มีโปรแกรมหรือไฟล์ต่างๆเสียหายอีกด้วยครับ

คําถามของผมที่????ปวดตับสุดคือ !!!!!!!!!!~ ทั้งๆที่โปรแกรม combo fix ผมยังทํางานไม่เสร็จแล้วผมรีสตาสเครื่องก่อนมันลบไวรัสออกไปได้ยังไงอ่ะครับ งงมากทั้งๆที่มันทํางานอยุ่หรือโปรแกรมนี้มันลบอัติโนมัติแบบไม่ต้องรอไห้ มันทํางานเสร็จอ่ะครับ จิงๆถ้ามันทํางานเสร็จมันจะขึ้นไห้รีเครื่องและเข้าหน้าวินโดว์โชว์log file ไห้ดูไม่ใช่หรอครับ ผมใช้ใน safa mode Network น่ะครับเพราะไวรัสตัวนี้มันมาจากอินเตอร์เน็ตครับต้องแสกนในนี้มีคนบอกมาครับ