PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Android app มีไหมที่สามารถลบเกมส์ ไฟล์ data ได้ด้วย

bleachgla
21st December 2011, 17:53
คือ ผมใช้ sumsung galaxy S2 แล้วลงเกมส์มา ไฟล์ใหญ่มักๆ
แต่พออยากลบเกมส์ มันลบไม่หมดข้อมูลมันยังไม่ถูกลบ ลบไปแค่ไอคอน -.- อยากถามว่าพอมีแอพที่มันสามารถลบโปรแกรม ได้สะอาดเอี่ยมไหม
หรือมีววิธีที่ลบได้สะอาดอยู่แล้วในระบบมัน แต่ผมหาไม่เจอ --.
ขอบคุณครับ

artmoshi
22nd December 2011, 02:35
ที่ผมใช้ก็เข้าที่ option อะครับแล้วเลือกที่ appication แล้วเลือก manage appcation อะครับ แล้วเลือกแอปที่จะลบแล้วผมก็กด clear data ก่อนแล้วค่อย uninstall อะครับลองดูนะเกลี้ยงหรือป่าวผมไม่แน่ใจนะครับแต่ผมลองแล้วพอลงเกมเดิมมันให้ผมโหลดดาต้าใหม่อะ ^^

xxxlnwjung1
22nd December 2011, 09:31
app 2 sd นี่แหละชื่อมันฟรีนะจ๊ะ

artlonely
23rd December 2011, 11:22
ใช้วิธีเคลียดาต้าไม่ค่อยได้ผลครับ ปกติถ้าลงเกมส์loft ดาต้าทั้งหมดมันจะไปอยู่ในโฟลเดอgameloftครับ พอเข้าไปก็เลือกลบได้เลย ส่วนถ้าเปนเกมปกติมันก็จะสร้างโฟลเดอของมันให้เราเหนเลยครับ ถ้าไม่เหนมันก็จะอยู่ในโฟลเดอที่ชื่อว่าandroidครับ ในนั้นดาต้าต่างๆก็เยอะอยู่ ส่วนโฟลเดอexternal sdก็มีดาต้าอยู่บ้างครับ แต่ล่ะappเค้าสร้างดาต้ากันเละเทะจิงๆ แต่ตอนนี้ผมหาวิธีใหม่ได้แระครับกดtask menagerขึ้นมาและเลือกที่แพ็คเกจกดunin ผมว่ามันลบดาต้าให้เราด้วยน่ะ ผมเช็คแร้วดาต้ามันหายไปจิงๆอ่ะ อันนี้เกิดจากการลองของผมเองน่ะครับ

bleachgla
23rd December 2011, 18:48
ใช้วิธีเคลียดาต้าไม่ค่อยได้ผลครับ ปกติถ้าลงเกมส์loft ดาต้าทั้งหมดมันจะไปอยู่ในโฟลเดอgameloftครับ พอเข้าไปก็เลือกลบได้เลย ส่วนถ้าเปนเกมปกติมันก็จะสร้างโฟลเดอของมันให้เราเหนเลยครับ ถ้าไม่เหนมันก็จะอยู่ในโฟลเดอที่ชื่อว่าandroidครับ ในนั้นดาต้าต่างๆก็เยอะอยู่ ส่วนโฟลเดอexternal sdก็มีดาต้าอยู่บ้างครับ แต่ล่ะappเค้าสร้างดาต้ากันเละเทะจิงๆ แต่ตอนนี้ผมหาวิธีใหม่ได้แระครับกดtask menagerขึ้นมาและเลือกที่แพ็คเกจกดunin ผมว่ามันลบดาต้าให้เราด้วยน่ะ ผมเช็คแร้วดาต้ามันหายไปจิงๆอ่ะ อันนี้เกิดจากการลองของผมเองน่ะครับ
ขอวิธีแบบกระจ่างๆหน่อยสิครับ --. แหะๆ เรียก task menager ตรงไหนหรอ