PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอคำแนะนำเรื่องซื้อ PSP หน่อยคับ

Hil2uMa
21st December 2011, 21:18
อยากได้ PSP แต่ไม่รู้จะไปซือ้ร้านไหนดี ขอคำแนะนำเรื่องร้านกับราคาหน่อยคับ

ถ้าจะซื้อมือสองก้อไม่กล้าซือ้เพราะดูไม่เปน ต้องดูยังไงและต้องสเปคไหนถึงจะดีอ่าคับ

skew
22nd December 2011, 01:19
อย่า Hamotogame พอครับ เจ้าเดียวกับ Hamotoconsole นะ

และก็ร้าน New game

แนะนำว่ามือ 2 ก็ดีนะ หา psp3000 FW 6.2 เสถียนดี ใช้ง่าย hen ไม่หลุด

Hil2uMa
22nd December 2011, 18:07
จิงจิงก้อยากได้มือสองอ่าคับ เรียน 1-2 ปีก้อเรียนจบล่ะคงไม่ค่อยได้เล่น มีร้านที่ขายมือสองแนะนำหน่อยไหมคับ

icecfc
22nd December 2011, 18:16
น่าจะรอดู PS Vita ก่อนนะคับ ถ้าแพงกว่ากันไม่มากก็เอาvita ดีกว่านะ แต่ถ้าราคาแพงเกินก็ PSP เลยคับ

Hil2uMa
22nd December 2011, 18:53
ผมกะจะเอา PSP ก้อพอแล้วคับ ราคามันต่างกันเยอะเลยอ่ะ รออีกซักพักราคา PSP น่าจะลง

guidekub
22nd December 2011, 19:28
ถ้าเอา PSP ผมว่าเอามือ 1 ไปเลยดีกว่ามือ 2 เดียวได้มาเผลอๆ ไม่มีประกันร้านเป็นอะไรมายุ่งปั่นคนเดียวอีกส่วนตัวผมว่ารุ่น 3xxx ดีนะผมก็ใช้อยู่ ไม่ต้องรัน HEN รันแต่ CFW

FW ผม 6.39 แต่รุ่นนี้ยังไม่มีบอร์ดสวรรค์เลย ถ้าเล่นก็ต้องระวังอย่าไปแก้ไฟล์ Flash0 ของเครื่อง(เวลาต่อคอมปรกติมันก็จะขึ้นไปที่เมมอ่ะครับเลยแทบไม่ได้แตะไฟล์ Flash0 เลย) ส่วนราคามือ 1 อยู่ที่ 5xxx อ่ะครับ ส่วนคนที่แนะนำ PSVita

มันก็ดีอยู่อะและครับแต่ถ้าเล่นแบบ ผ่านแมม หรือ ด่านมืด นั้นยังเล่นไม่ได้ต้อง UMD เท่านั้น และท่าทางจะแฮกยากด้วยเพราะ PSVita นั้นมีเมมแบบเฉพาะของเครื่องไม่สามารถแก้ไขข้อมูลผ่านคอมได้

เพราะฉนั้นรอกันอีกยาวๆอ่ะครับ ^^