PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลง window ใหม่!!!

imymeforyou
22nd December 2011, 11:09
ผมจะลง window ใหม่อ่ะครับ ไม่ทราบว่าจะต้องทำยังไงบ้าง
ลงโดยแฟลดไดว์ครับ ต้องทำยังไง

chikuva
22nd December 2011, 14:13
ก่อรอื่นโหลดไฟล์วินโดวส์ที่เป็นแบบ iso หรืออิมเมจไฟล์มาก่อน
จากนั้นใช้โปรแกรม UltraISO เปิดไฟล์นั้นขึ้นมา คลิกที่ bootable >write disk image
ตรง drive เลือก flash drive
คลิก xpress boot>write
เมื่อเสร็จแล้วคลิกที่ xpress boot>write new mbr>usb-hdd+

จากนั้นเก็บไฟล์สำคัญๆใว้ในไดร์ d รีเครื่อง ตั้งค่าให้ bios บูตจาก usb เสจ็จแล้วทำตามขั้นตอน

USED_JKG
22nd December 2011, 15:02
มีไดร์เวอร์ครบยังนู๋ ลงเสร็จก็จะติดจอดำอีก

Crowszerro 3
22nd December 2011, 15:51
ผมแนะนํามือไหม่ควรอย่าลองผิดลองถูกน่ะครับไห้ผู้รุ้มาทําไห้ก่อนครับแล้วค่อยๆศึกษาทีล่ะขั้นๆไห้ผุ้รู้สอนฝึกลงไปก่อนครับไม่แน่ใจตรงไหนก็ถามผู้รู้ก่อนก็ได้ครับ พอเป้น100000% ค่อยมาทําด้วยตัวเองดีกว่ามั้ยครับเดี่ยวพลาดไปเสียของแย่เลย!!!!