PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ต้องการความช่วยเหลือ [ด่วนๆ]

iSadter's
22nd December 2011, 16:59
ต้องการความช่วยเหลือ [ด่วนๆ]

คือผมเสียบการ์ดจอ HD 6790 ใช้สาย DVI ไปเสียบกับจอ ทำไมจอมันไม่ติด

สายไม่พัง

แต่ใช้สาย HDMI แล้วจอติด ซึ่งผมไม่ชอบ HDMI เพราะภาพมันไม่ชัด พอชัดก็ไม่เต็มจอ

หรือใครมีวิธีเซ้ตเต็มจอภาพชัดก็ บอกด้วยนะครับ

ผู้รู้บอกทีด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้า

Crowszerro 3
22nd December 2011, 17:09
มันรองรับกันหรือป่าวครับตัวกาจอกะสายที่คุณว่าน่ะลองถามท่านอื่นดู

blackeagel
22nd December 2011, 21:58
ต้องถามว่า DVI แบบไหนครับ

nakuno
22nd December 2011, 22:01

ถ้าบอกไม่ได้ก็ถ่ายรูปมาให้ดูก็ได้คับ

chikuva
22nd December 2011, 22:46
ลองแบบนี้นะครับ
ต่อสาย dvi ปรกติ
ตอนจะเข้าวินโดวส์กด f8 รั่วๆเหมือนจะเข้า safe mode จากนั้นจะมีหน้าจอให้เข้า safe mode แต่ไม่ต้อง ให้เลือกแบบ enable vga.... อะไรซักอย่างจำไม่ได้
เมื่อเข้าวินโดวส์มาแล้วให้คลิกขวา เลือก ccc(ตัวควบคุมไดร์เวอร์การ์ดจอ) มุมขวาบนตรง performance> restore factory default > ok แล้วลองรีเครื่องดูครับ

paripari
23rd December 2011, 13:25

ถ้าบอกไม่ได้ก็ถ่ายรูปมาให้ดูก็ได้คับ

ตาม 2 ท่านเลย แต่เอ...ผมงงปกติมันต้องมีหัวแปลง D-Sub ก่อนไม่ใช่เหรอ ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยสิ

iSadter's
23rd December 2011, 16:22

แบบนี้ครับสาย

DVI 1ข้าง VGA 1ข้าง

ลองแบบนี้นะครับ
ต่อสาย dvi ปรกติ
ตอนจะเข้าวินโดวส์กด f8 รั่วๆเหมือนจะเข้า safe mode จากนั้นจะมีหน้าจอให้เข้า safe mode แต่ไม่ต้อง ให้เลือกแบบ enable vga.... อะไรซักอย่างจำไม่ได้
เมื่อเข้าวินโดวส์มาแล้วให้คลิกขวา เลือก ccc(ตัวควบคุมไดร์เวอร์การ์ดจอ) มุมขวาบนตรง performance> restore factory default > ok แล้วลองรีเครื่องดูครับ

แล้วผมจะทำยังไงในเมื้อที่มันจอดำ - -*

หรือเสียบ HDMI แล้วปรับ

blackeagel
23rd December 2011, 22:02
ขอภาพทั้งหมดเลยซิ สายทั้ง2ขั่ว จากการ์ดจอ จากมอนิเตอร์

USED_JKG
23rd December 2011, 23:52
HDMI ผมไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย ภาพชัดกิ๊ก+เต็มจอ

iSadter's
24th December 2011, 16:43
HDMI ผมไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย ภาพชัดกิ๊ก+เต็มจอ

ท่านปรับยังไง ชี้นำด้วยครับ

จอผม 21 นิืว