PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ภาพบนจอกระตุก มีวิธีแก้ยังไงครับ

Lindz
22nd December 2011, 20:24
ถามปัญหาหน่อยครับ คือผมใช้ใช้การ์ดจอ GTS 450 แต่พอโหลด BF 3 มันบอก Driver ไม่ Support

ผมจึงไปโหลด Driver ตัวล่าสุดจากเว็บของ NVDIA มาลง ก็คือเข้าเล่นได้ปกติครับ ภาพคมชัด เล่นไม่มีกระตุก

แต่เวลาหลังจากออกมาจากเกมส์ หรือเปิดคอมทิ้งไว้ซักพักนึง 1-2 ชั่วโมง ภาพบนจอมันจะหน่วงๆ ครับ

ลากเมาส์ไม่ค่อยไป ภาพมันจะกระตุกๆ ผมเลยอยากทราบว่าเป็นที่ผมอัพเดตไดรเวอร์การ์ดจอหรือป่าว

เพราะก่อนอัพเดตไม่เคยเป็นอาการนี้ครับ

อันนี้สเปคคอมผมครับ

Win 7-32 Bit
P5QL PRO
Core 2 Duo 3.00 GHZ
Ram 4 GB
Direct X11
Geforce GTS 450

Lindz
23rd December 2011, 01:44
ไม่มีใครทราบเลยเหรอครับ

paripari
23rd December 2011, 12:43
มันก็อาจจะมีส่วนนะครับ ลองถอนการติดตั้งไดรเวอร์ออกแล้วก็เอาตัวเดิมหรือตัวใหม่ที่เป็นเวอร์ชั่นเก่าลองลงดูสิครับ
ถ้าไม่เคยมีอาการมาก่อนนี่ผมว่าอุปกรณ์บางอย่างอาจจะกำลังเสื่อมสภาพก็ได้เช่น HDD หรือ CPU(ท่าทางจะเก่าแล้ว อิอิ)

Lindz
23rd December 2011, 19:22
มันก็อาจจะมีส่วนนะครับ ลองถอนการติดตั้งไดรเวอร์ออกแล้วก็เอาตัวเดิมหรือตัวใหม่ที่เป็นเวอร์ชั่นเก่าลองลงดูสิครับ
ถ้าไม่เคยมีอาการมาก่อนนี่ผมว่าอุปกรณ์บางอย่างอาจจะกำลังเสื่อมสภาพก็ได้เช่น HDD หรือ CPU(ท่าทางจะเก่าแล้ว อิอิ)

ก็ใช้งานมาได้ซักระยะนึงแล้ว ประมาณ 3 ปีกว่า เข้าปีที่ 4 ครับ

ไม่เก่าธรรมดาแล้วละคับ เก่ามากๆ !! เปลี่ยนเหะ

ฮ่าๆๆๆ มันยังใช้งานได้ดีอยู่ เดี๋ยวไว้ตกรุ่นมากๆ ค่อยเปลี่ยนทีเดียว

nakuno
23rd December 2011, 20:39
ก็ใช้งานมาได้ซักระยะนึงแล้ว ประมาณ 3 ปีกว่า เข้าปีที่ 4 ครับ

ไม่เก่าธรรมดาแล้วละคับ เก่ามากๆ !! เปลี่ยนเหะ

Target
24th December 2011, 09:51
ปรกติครับ ที่เข้าแล้วออก มันจะหน่วงกว่าเดิมอีกอย่างต้องเป็นคอขวด ครับถึจะลื่น ของผมแต่ ก่อนจัด e5400 พอเล่นได้แต่เสียงนี้กระตุกติดๆเลยยิงนัดเดียวเสียปืนมา 2 3 นัด 555

USED_JKG
24th December 2011, 14:56
ปรกติครับ เล่นเกมส์เสป็คหนักๆออกจากเกมส์แล้วภาพจะหน่วงๆ เครื่องอืดๆ เป็นกับ win7 ผมก็เป็น

CPU กับแรม ก็ทำงานปรกติ

ก็เลยรีเครื่อง 1 รอบถึงจะหาย

เครื่องแรงๆไม่น่าจะเป็นนะอาการนี้