PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จอ Desktop หายหมดครับช่วยที

THE MIZ
23rd December 2011, 10:29
แบบว่าหน้า Desktop หายหมดทุกอย่างเลยครับช่วยทีคลิกขวาไม่ได้ปุ่ม Start หายหมด

UkuleleAlone
23rd December 2011, 10:34
เป็นอาการ ไวรัสสิแตก กด TAKS MANAGER ได้ไหมเอย...ถ้ากดได้ก็ไปที่ แถบ Processes หาคำว่า Explorer.exe ลอง END มันออกและก็ไปที่ FILE- RUN TAKS

เขียนคำว่า Explorer และกด enter ดูนะ วิธีแก้เบื้องต้นถ้าได้ไม่ได้ยังไงมาบอกด้วยนะ

THE MIZ
23rd December 2011, 10:47
เป็นอาการ ไวรัสสิแตก กด TAKS MANAGER ได้ไหมเอย...ถ้ากดได้ก็ไปที่ แถบ Processes หาคำว่า Explorer.exe ลอง END มันออกและก็ไปที่ FILE- RUN TAKS

เขียนคำว่า Explorer และกด enter ดูนะ วิธีแก้เบื้องต้นถ้าได้ไม่ได้ยังไงมาบอกด้วยนะ

ยังแก้ไม่ได้ครับผม ยังเป็นเหมือนเดิม

paripari
23rd December 2011, 12:53
ลอง ComboFix ดูก่อนเลยครับ จากนั้นใช้โปรแกรม kill process หยุดการทำงานของไวรัส(ถ้าเจอ)ตามด้วยใช้แอนตี้ไวรัสสแกน
สุดท้ายถ้าไม่หายจริงๆก็คงจะต้อง Format HDD เพื่อลง OS. ใหม่แล้วหล่ะครับ รึถ้าท่านอื่นมีข้อเสนอเชิญนะครับ
ปล.การที่เราจะปิดการทำงานของไวรัสได้จะต้องรู้ชื่อของมันก่อนเพื่อที่จะได้เข้าไปปิดมันใน Processes นะครับ

THE MIZ
23rd December 2011, 15:25
ลอง ComboFix ดูก่อนเลยครับ จากนั้นใช้โปรแกรม kill process หยุดการทำงานของไวรัส(ถ้าเจอ)ตามด้วยใช้แอนตี้ไวรัสสแกน
สุดท้ายถ้าไม่หายจริงๆก็คงจะต้อง Format HDD เพื่อลง OS. ใหม่แล้วหล่ะครับ รึถ้าท่านอื่นมีข้อเสนอเชิญนะครับ
ปล.การที่เราจะปิดการทำงานของไวรัสได้จะต้องรู้ชื่อของมันก่อนเพื่อที่จะได้เข้าไปปิดมันใน Processes นะครับ

ยังแก้ไม่ได้เลยครับ

Crowszerro 3
23rd December 2011, 15:54
ลงวินโดว์ไหม่ เป็นคําตอบสุดท้าย!!:sweat ท่าทางมือบอนน่ะเราโดนไวรัสขั้นเทพเลย

THE MIZ
23rd December 2011, 18:41
ลงวินโดว์ไหม่ เป็นคําตอบสุดท้าย!!:sweat ท่าทางมือบอนน่ะเราโดนไวรัสขั้นเทพเลย

เดี๋ยวลองหาวิธีแก้ดูก่อน ถ้าไม่ได้จริงๆจำเป็นต้องลงใหม่

iSadter's
23rd December 2011, 18:50
ท่านได้ติ๊กถูกที่ Show Desktop Icons หรือป่าว - -

C4C4C4
23rd December 2011, 19:14
ลงใหม่สถานเดียว

nakuno
23rd December 2011, 20:40
ตามน้ำไปคับ เพราะตัวนี้เทพเกินแก้ แล้วคับ

THE MIZ
23rd December 2011, 21:32
เจ๋งครับลงใหม่ไปแล้วแก้ได้ 100% ขอบคุณทุกๆคำตอบคำผม