PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : hackker

ผู้ตรวจสอบ
23rd December 2011, 17:51
ผมอยากรู้ว่าเราสามารถ hack เข้าไปในคอมคนอื่นได้ไหม เเล้วมีวิธีป้องกันไหมครับ

Emo
23rd December 2011, 17:58
พิมพ์ผิด นะ hacker ไม่ใช่ hackker

ผมไม่รู้เพราะผม ก็ เคย hack ของเพื่อน....อิอิ

nakuno
23rd December 2011, 20:47
ทำได้คับ แต่วิธีทำนั้นหาตามเว็ป hacker คับ มีเยะมากๆ มีทั้งสอนการทำและวิธีแก้ มีแจกโปรแกรมต่างๆในการhack ด้วย

ไม่สนับสนุนให้ทำในทางที่ผิด

ปล.หาเว็ปเอาเองนะคับ(เพราะผมไม่สนับสนุน)

mikeGLA
23rd December 2011, 23:25
เข้าคอมคนอื่นได้อยู่แล้วค่ะแต่ ยากสุดก็คงจะเป็นหา ไอพี อะแหละ วิธีป้องกันถ้ากลัวโดนยิงไอพีเหรอโดนเจาะก็ให้ใช้ proxy ค่ะ แล้วก็ลงพวกไฟร์วอลไว้ด้วย

ปล.ส่วนจะแฮกไม่แนะนำค่ะ:( พรบ.มันแรงนะ (แต่ทุกวันนี้ก็ยังทำซะเอง:sweat)

USED_JKG
23rd December 2011, 23:50
ติดคุกนะน้อง ทำเป็นเล่นไป

ผู้ตรวจสอบ
24th December 2011, 07:47
ที่ถามนี้ไม่ใช้ว่าผมจะเเฮกเองนะครับ
เเต่อยากรู้ว่ามันอัตรายเเค่ไหนเเล้วก้าวหน้าเเค่ไหนจะได้ป้องกันได้ถูก

Ekstemi
24th December 2011, 07:49
วิธีป้องกันก็ เปิดไฟล์วอล เปลี่ยนพร็อกซี่ เป็น ip ครับ แต่จะทำให้เน็ตเราหน่วงๆ

Target
24th December 2011, 09:44
เท่าที่เคยเรียนมาน่ะ มัน hack ไปนอกในวง ip เรายากมากครับแต่ ถ้าจะhack ภายในวง ip เช่น บ้านคุณ มี คอม 3-4 เครื่องแต่ละคนก็เล่นกันไป แบบนี้สามารถ hack ว่าเค้ากำลังทำอะไรอยุ่ได้ครับ

USED_JKG
24th December 2011, 15:01
ใช้อยู่ที่บ้านจะกลัวโดนแฮ็คทำไม หรือว่ากลัวใครมันจะมาเจาะเอาหนังโป๊ไป ใช้งานตามบ้านทั่วไปไม่ต้องกังวลหรอกครับ

คงไม่มีใครมันบ้าเอาเวลามาแฮ็คเครื่องเด็กๆหรอก นอกจากว่าจะโดนพวก spyware virus malware พวกนี้อะมันจะก่อกวนเครื่องเราจนน่ารำคาน

และมีสิทธิ์ที่ข้อมูลพวก อีเมล์ พาสเวิร์ดต่างๆรั่วไหลได้

การป้องกันน่ะมันไม่มีวิธีที่ป้องกันได้ 100%หรอก หากคนมันจ้องจะโขมยนะนะยังไงมันก็ต้องเอาไปจนได้แหล่ะ