PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามผู้รู้เกี่ยวร้านคอม&อินเตอร์เน็ตครับ

mintada
24th December 2011, 09:41
ร้านคอมนี้ อ่าสมมุติว่าผมมีเครื่องอยู่ทั้งหมด 11 เครือง นะครับ 10 เครื่องลง XP และอีก 1 เครื่องลง Window 7 อยากจะถามว่าถ้าเครื่องที่เป็นวินโดว์ 7 นี้ จะสามารถแรนหรือเข้าไปดูข้อมูลในเครื่องได้อยู่ไหมครับ อย่างเช่นแรนวอคราฟ เป็นต้น คือพอดีอยากลงวินโดว์ 7 เพื่อที่จะไปเล่นเกมส์ BF3 กับ NFS The Run นะครับ ขอบพระคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ

Target
24th December 2011, 09:46
ได้ครับร้านแถวบ้านผมก็มี windows 7 1 เครื่องเหมือนกัน เล่น Dot กันกระจาย แต่ส่วนตัวก็ลองแล้วครับ Lan 7 สู่ Xp (ส่งไฟล์หนัง)

USED_JKG
24th December 2011, 14:49
1.แล้วทำไมจะต้องสมมุติเป็นร้านคอมที่มี 11 เครื่องล่ะครับ ?????
2.ถ้าจะบอกว่าแค่อยากรู้ผมก็จะบอกว่าได้ เอาXP แชร์ win7 เข้าได้หมด แต่ถ้าจะเอา win7 แชร์แล้วเอา XP เข้าก็ยากหน่อย.......

CrYzTeX
24th December 2011, 14:58
ทำไมไม่เอา Windows 7 ยก Set ไปเลยหละ อย่าหาว่าอย่างนู้นอย่างนี้เลย มันจะสบายกว่าเยอะถ้า ทุกๆอย่างเหมืิอนกันหมด ยกเว้น เครื่อง Server ที่ต้องเปิดแช่ได้นานกว่าเครื่องลูก

แชร์...จะแชร์ไฟล์ทำไม...ทำไมไม่ซื้อ HDD พกพาแล้วไปต่อเอาล่ะพี่น้อง เปิดร้านเกมส์ทั้งที ตังไม่เหลือเลยหรอ...

นี้แต่สมมุติเฉยๆ จะทำจริงๆก็ได้ เพราะร้านเกมส์แถวบ้านผมก็เป็นแบบนี้ ใครจะเล่นเกมส์ offline ฯลฯ ก็จะลงให้ทาง HDD พกพา

chikuva
24th December 2011, 15:00
ขึ้นอยู่กับเครือข่ายภานในร้ายครับ ไม่เกี่ยวกับ 7 xp