PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Xbox 360 ใช้ Drive ยี่ห้ออะไร Flash ง่ายที่สุดครับ

gang246810
24th December 2011, 14:59
Xbox 360 ใช้ Drive ยี่ห้ออะไร Flash ง่ายที่สุดครับ
แล้ว BenQ กับ Lite-On ต้องใช้อุปกรเสริมอะไรในการ Flash ไหมครับ
แล้ว Lite-On มันต้องใช้รุ้นอะไรถึง Flash ได้ ละไฟล์ Firmware LTPlus v2.0
ทำไมมีหลายตัวจังครับ ต้องใช้ตัวไหนครับขอบคุณคับ

gang246810
24th December 2011, 15:33
แล้ว Drive LIte-On รุ่นไหนสามารถ Flash เป็น LTPlus v2.0 ได้บ้างครับ

joker
25th December 2011, 16:21
การ Flash DVD drive ภายในเครื่อง Xbox360 ผู้ Flash ไม่ได้เป็นผู้กำหนดหรือเลือกว่าจะใช้ DVD drive รุ่นไหนมา Flash นะครับ เพราะในปัจจุบัน การ Flash DVD drive นั้นจำเป็นต้องใช้ DVD Drive ตัวเดิมที่ติดมากับเครื่อง หรือเป็นรุ่นและยี่ห้อเดียวกับเครื่องเท่านั้นครับ จะใช้รุ่นอื่นหรือยี่ห้ออื่นมาใช้แทนกันไ่ม่ได้ (ทำได้แต่จะมีปัญหาเรื่อง Update ในอนาคต) สำหรับคำถามที่ถามตอบให้ดังนี้ครับ

:ask Xbox 360 ใช้ Drive ยี่ห้ออะไร Flash ง่ายที่สุดครับ
:answer ความยากง่ายไม่แตกต่างกันครับ หากผู้ทำการ Flash ทราบและรู้ขั้นตอนหรือวิธีที่ถูกต้อง

:ask BenQ กับ Lite-On ต้องใช้อุปกรเสริมอะไรในการ Flash ไหมครับ
:answer หากต้องการ Flash เอง ให้แกะเครื่อง Xbox360 ออกมาดูที่ตัว Drive ครับ แล้ว Flash ตัว Drive ที่ติดมากับเครื่องเท่านั้น ไม่แนะนำให้ไปหาซื้อ Drive คยละยี่ห้อมา Flash ครับ ส่วนอุปกรณ์ในการ Flash มีเพียง Connectivity Kit กับสาย Sata ก็น่าจะใช้ได้แล้วครับ

:ask แล้ว Lite-On มันต้องใช้รุ้นอะไรถึง Flash ได้
:answer ใช้รุ่นที่ติดมากับตัวเครื่อง Xbox360 ของเราครับ

:ask ไฟล์ Firmware LTPlus v2.0 ทำไมมีหลายตัวจังครับ
:answer ที่มีหลายตัวนั้นจะใช้สำหรับ Drive แต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อครับ

:ask Drive LIte-On รุ่นไหนสามารถ Flash เป็น LTPlus v2.0 ได้บ้างครับ
:answer ทุกรุ่นครับ