PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผิดไหมที่ทำแบบนั้น.........

kothkeo178
24th December 2011, 17:16
เรื่องมันมีอยู่ว่า แฟนเก่าผมบอกเลิกไปนานแล้วล่ะ (ซึ่งผมเคยตั้งกระทู้ไม่รู้ตกไปไหนละ) เขาไปคบกับอีกคน แล้วแฟนใหม่ของแฟนเก่าผมมันก็มาทักผมอ่ะนะตอนที่ว่าคบกันใหม่ๆน่ะ คุยไปๆมาๆเรื่องของแฟนเก่าน่ะ แล้วผมก็บอกเขาไปว่า ดูแลเขาให้ดีๆล่ะอย่าให้เขาต้องเสียใจและมีนํ้าตา ถ้าเกิดผมเห็นแฟนเก่าผมเสียใจหรือร้องไห้ผมจะตามไปจัดการกับมัน แล้วเมื่อ 2-3 วันนี้มันทำให้แฟนเก่าผมเสียใจ ร้องไห้ด้วย เพราะว่ามันเจ้าชู้ พอผมรู้ผมก็บุกเข้าไปที่บ้านเข้าไปอัดมันคาบ้านแล้วบอกว่า จำได้มั้ยที่เคยบอกน่ะ นายเคยสัญญากับเราแล้วว่าจะไม่ทำให้เสียใจ ตอนนั้นผมเป็นบ้าอะไรไม่รู้ โกรธแบบโครตๆ ทั้งเตะทั้งต่อย ทั้งจับเอาเก้าอี้ฟาด ต่อหน้าคนที่บ้านเขาเลย คือคุมไม่อยู่อ่ะ พอรู้ว่าแฟนเก่าผมร้องไห้ ผมถึงกลับไม่สนใจคำพูดใครเลย อัดไปได้ซักพักผมก็เริ่มเย็นลง ไอ้หมอนั่นมันก็ได้แต่บอกว่า ขอโทษๆ ผมก็เตะไปอีก 4-5 ที จากนั้นก็เดินออกจากบ้านไปเฉยเลย ทีนี้พ่อแม่เขาก็แจ้งตำรวจ เลยได้ขึ้นโรงพัก นั่งแก้ปัญหาอยู่ 2-3 ชม. ก็เสร็จแล้วแยกย้ายกันกลับ

ที่อยากถามคือผมทำถูกไหม ผมบอกต่อหน้าแฟนเก่าผมว่าถ้ามันทำให้เสียใจผมจะไม่เอามันไว้ แล้วผมก็ทำจริงๆ อยากรู้จริงๆว่าทำถูกไหม แล้วผมยังสงสัยว่า ผมทำไปเพื่ออะไร ผมยังไม่เข้าใจเลย :confused:

Seasonedz
24th December 2011, 17:21
ผมว่าไม่ถูกนะครับคุณคงยังลืมเธอไม่ได้ความรักในแต่ละคนผมว่าก็ต้องมีเสียใจกันอยู่แล้วละคุณคงทำไปเพราะคุณยังลืมเขาไม่ได้ละมั้งครับ

goffyjung
24th December 2011, 17:32
50/50 ในคำสัญญาของลูกผู้ชาย อันนี้นายไม่ผิด เเต่ผิดที่ให้ความโกรธมาเป็นนายเรา ถ้าเกิดมีใครสักคนมีอาวุธเเละมีการศูนย์เสีย
คนที่เสียใจจะไม่ใช้คุณเเละผู้หญิงเพียงเท่านัน

kothkeo178
24th December 2011, 18:16
50/50 ในคำสัญญาของลูกผู้ชาย อันนี้นายไม่ผิด เเต่ผิดที่ให้ความโกรธมาเป็นนายเรา ถ้าเกิดมีใครสักคนมีอาวุธเเละมีการศูนย์เสีย
คนที่เสียใจจะไม่ใช้คุณเเละผู้หญิงเพียงเท่านัน

คงจะถูกอย่างที่ว่าล่ะ ผมระเบิดโทสะออกมาแล้วควบคุมตัวเองไม่ได้เลย ส่วนเรื่องคำสัญญาเป็นเป็นคนรักษาสัญญาครับ เมื่อก่อนเคยสัญญาว่าจะส่งข้อความหาเขาทุกวันไม่ว่าจะในถานะใดก็ตาม ปัจจุบันนี้ก็ยังทำตามสัญญาเสมอ

Jizsy
24th December 2011, 18:25
คุณไม่สามารถกำหนดชีวิตคนอื่นไม่ให้ทำร้ายคนที่คุณรักได้หรอก
เรามันคนนอกคอยให้กำลังใจจะดีกว่าแล้วปล่อยให้คนในเครียกันเอง
ปล่อยวางมั่งก็ดีนะ :bye