PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : .:H.E.C.U HL2 Devalopment:.

dadvader
24th December 2011, 22:29
H.E.C.U(Hazardous Environment Combats Units)

Fanpage:https://www.facebook.com/pages/HECU-Hazordous-Enviorment-Combat-Units/144026562372567

Steam Gro

แหล่งรวมกลุ่ม(มั่วสุม)ของเหล่าประชาชนผู้ใช้ Source SDK:yes

ที่นี่ผมจะพูดถึง MOD นี้นะครับ ประเดี๋ยวเอาลง MODDB จะได้มีฝรั่งมาทำโมเดลปืน:)

H.E.C.UH.E.C.U คือ MOD ของ HL2 ที่ต้องการ Half life 2 ของแท้ในการเล่นครับ

แรงบันดาลใจ

คือผมเห็นว่า ยังไม่มีใครในเมืองไทยสามารถทำ MOD ของ Half life 2 ได้เลยครับ และอีกอย่าง ผมคิดว่าพวก H.E.C.U มันไปไหนหนอ ทำไมภาคสองอยู่ดีๆ Combine มาบุก ก็เลยอยากลองทำขึ้นมา โดยเนื้อเรื่องตอนนี้ผมคิดเสร็จละ ยกเว้นด่านเดโมนี่ล่ะ

เนื่อเรื่องล่ะ

เราชื่อ David Manson ทหารอเมริกายศจ่าสิบโทประจำการหน่วย H.E.C.U ที่แทนที่จะได้พักผ่อนหลังศึก BMS จบสิ้นลง แต่อเมริกากลับเรียกตัวกระทันหัน เพื่อปกป้องอเมริกาจากเงื้อมมือพวก Combine ภายใต้การนำทัพจาก Dr.Breen โดยความยาวตัวเกมนั้น ผมจะทำมันเป็นซี่รี่ย์ซะ คนรอจะได้ลุ้นว่า อะไรจะเกิดขึ้น :o

แล้วแต่ละภาคชื่ออะไรเนื้อเรื่องเป็นไงล่ะ

Demo only

H.E.C.U :Waterfall

เป็นการเปิดตัวด่านครับ โดยจะไม่ปรากฏด่านนี้ในเกมตัวเต็มครับ เนื้อเรื่องคิดอยู่

วันออกมาสู่สายตาสาธารณะชน

Pre Alpha : TBD

ต้องการเกมไรบ้าง

ตอนนี้เฉพาะ Half life 2 ครับ

ประกาศครับ :rtfm

ตอนนี้รับสมัครนักสร้างแมพหลายตำแหน่งครับ

คุณสมบัติ

1.ใช้ Source SDK เป็น
2.ขยัน

แล้วก็ ใครทำ Skin ปืนเป็๋นก็บอกด้วยนะครับ:yes

สุดท้าย ผู้เชี่ยวชาญ Photoshop เพราะจะให้ทำสัญลักษณ์ที่หัวมุมภาพว่า H.E.C.U ครับ แบบรูป Black mesa Source อ่ะครับ ประเดี๋ยวผมเอาลง MODDB ก่อนนะครับ

พิเศษครับ ใครใช้ Source SDK ไม่เป็น ดูนี่ครับ

http://www.thaigarrysmod.in.th/bbs/forum.php?mod=viewthread&tid=403&extra=page%3D1

Noname1
24th December 2011, 22:36
-*- คนไทยก็ทำครับ เช่น ผมนี้ไง ทำโมเดล,Map,Mod เสร็จไปหลายแล้วครับ แล้วตอนนี้ลิ้งก็สูญหายเป็นที่เรียบร้อย แต่ยังเหลือจำพวก Map

ผมดีใจนะ ที่คนไทย(ในบอร์ดนี้)หันมาทำอะไรๆแบบนี้บ้าง เดียวถ้าว่าง เดียวช่วยละกันลงชื่อไว้ก่อน ครับ(เอาชื่อไรหรอ Steam หรือ user ใน บอร์ด)

gafiled1
24th December 2011, 23:05
อยากทำด้วยนะครับเเต่ขี้เกียจอะ ช่วงนี้ bf3 งอมเเง่ม :sweat

Noname1
24th December 2011, 23:08
อยากทำด้วยนะครับเเต่ขี้เกียจอะ ช่วงนี้ bf3 งอมเเง่ม :sweatขี้เกียจทุกวันอะ --

gafiled1
24th December 2011, 23:18
ขี้เกียจทุกวันอะ --

map tf2 ที่ทำเสณ้จยังขี้เกียจเอามาลงเลย

gafiled1
24th December 2011, 23:39
คุณ dadvader ลองเอาเเบบ map มาหน่อยสิครับขอดูก่อน

ปล ผมเเก้ภาพตอนเริ่มเกมเป็นหน่อยๆๆนะครับจำไม่ค่อยได้เเละ

Minecraft
24th December 2011, 23:58
โห สุดยอดเลยครับ พวกท่าน :preved ผมเคยลองโหลดมาดูครั้งหนึ่ง ถึงกับเลิกเลย :D

dadvader
25th December 2011, 06:32
-*- คนไทยก็ทำครับ เช่น ผมนี้ไง ทำโมเดล,Map,Mod เสร็จไปหลายแล้วครับ แล้วตอนนี้ลิ้งก็สูญหายเป็นที่เรียบร้อย แต่ยังเหลือจำพวก Map

ผมดีใจนะ ที่คนไทย(ในบอร์ดนี้)หันมาทำอะไรๆแบบนี้บ้าง เดียวถ้าว่าง เดียวช่วยละกันลงชื่อไว้ก่อน ครับ(เอาชื่อไรหรอ Steam หรือ user ใน บอร์ด)

ชื่อ Steam ครับ หรือแถมชื่อเฟสก็ได้ครับ เพราะในเฟสผมสร้างกลุ่มไว้แล้วครับ

คุณ dadvader ลองเอาเเบบ map มาหน่อยสิครับขอดูก่อน

ปล ผมเเก้ภาพตอนเริ่มเกมเป็นหน่อยๆๆนะครับจำไม่ค่อยได้เเละ

กำลังทำครับเพราะว่าต้องศึกษา Black mesa จากหลายมุมมองหน่อย (ถึงขนาดต้องเล่น Opposite Force นั่นเทียว)

แต่ผมก็ไม่ค่อบว่างนักหรอกครับ ต้องเล่นวันเสาร์ตอนเย็นกับวันอาทิตย์แค่นั้นเอง ประเดี๋ยวจะรีบเร่งทำแบบให้เสร็จเร็วที่สุดครับ

Noname1
25th December 2011, 09:32
Rorokak ครับ ID Steam น่ะครับ ลงชื่อไว้ก่อนนะ

gafiled1
25th December 2011, 10:31
ชื่อ Steam ครับ หรือแถมชื่อเฟสก็ได้ครับ เพราะในเฟสผมสร้างกลุ่มไว้แล้วครับ

กำลังทำครับเพราะว่าต้องศึกษา Black mesa จากหลายมุมมองหน่อย (ถึงขนาดต้องเล่น Opposite Force นั่นเทียว)

แต่ผมก็ไม่ค่อบว่างนักหรอกครับ ต้องเล่นวันเสาร์ตอนเย็นกับวันอาทิตย์แค่นั้นเอง ประเดี๋ยวจะรีบเร่งทำแบบให้เสร็จเร็วที่สุดครับ

ครับงั้นผมจะรอ ปล ถ้าคิดจะทำ mod จริงๆ มันไม่ง่ายๆๆนะครับเพราะเเค่การว่างทางเดินของ al ซักกะเบือยันเรือรบ มันไม่ง่ายครับ เพราะเว็บที่พี่ให้ไม่ได้สอนด้วย

ลงด้วย gafiled1

dadvader
25th December 2011, 11:53
ครับงั้นผมจะรอ ปล ถ้าคิดจะทำ mod จริงๆ มันไม่ง่ายๆๆนะครับเพราะเเค่การว่างทางเดินของ al ซักกะเบือยันเรือรบ มันไม่ง่ายครับ เพราะเว็บที่พี่ให้ไม่ได้สอนด้วย

ลงด้วย gafiled1

อันนี้พอรู้ครับ เพราะว่าผมก็พออังกฤษได้อยู่ ดูผ่านที่ Valve สอนเอา ไม่ก็ถ้าลง MODDB แล้วฝรั่งอยากร่วม แล้วดันเก่ง ก็สบายขึ้นหน่อยครับ :D

gafiled1
25th December 2011, 11:57
อันนี้พอรู้ครับ เพราะว่าผมก็พออังกฤษได้อยู่ ดูผ่านที่ Valve สอนเอา ไม่ก็ถ้าลง MODDB แล้วฝรั่งอยากร่วม แล้วดันเก่ง ก็สบายขึ้นหน่อยครับ :D

ok ครับเเต่ถ้าเเบบ map เสร็จลองเอามาดูก่อนนะ

bank43465
21st September 2012, 22:30
ผมก็อยากเข้ารวมด้วยน่ะแต่เรื่องการใช้โปรแกรมนี้ผมต้องศึกษาอีกหน่อย เวลาว่างก็น้อยมีแค่จินตนาการที่คิดไว้ เคยคิดจะทำเป็นเกมส์เลยตั้งเป้าหมายไว้ตอนโต มีแต่ความคิดออกแบบทฟยเนื้อเรื่องและเรื่องรูปแบบอาวุธ เรื่องสร้าง map model ต้องศึกษาอีกมากเพราะไม่มีพื้นฐานมาก่อนยังเรียนไม่ถึงโรงเรียนยังไม่มีการสร้าง 3มิติ แต่ใจจริงก็อยากมีส่วนร่วมบ้าง

bank43465
21st September 2012, 22:43
ผมก็อยากเข้ารวมด้วยน่ะแต่เรื่องการใช้โปรแกรมนี้ผมต้องศึกษาอีกหน่อย เวลาว่างก็น้อยมีแค่จินตนาการที่คิดไว้ เคยคิดจะทำเป็นเกมส์เลยตั้งเป้าหมายไว้ตอนโต มีแต่ความคิดออกแบบทฟยเนื้อเรื่องและเรื่องรูปแบบอาวุธ เรื่องสร้าง map model ต้องศึกษาอีกมากเพราะไม่มีพื้นฐานมาก่อนยังเรียนไม่ถึงโรงเรียนยังไม่มีการสร้าง 3มิติ แต่ใจจริงก็อยากมีส่วนร่วมบ้าง

dadvader
22nd September 2012, 21:00
มาดัน แก้ไขนิดหน่อย เริ่มเป็นตัวแล้วนะครับ ไปดูได้ที่นี่ https://www.facebook.com/pages/HECU-Hazordous-Enviorment-Combat-Units/144026562372567

สำหรับคนออกแบบด่าน ตอนนี้เต็มแล้วครับ รอคนออกแบบอย่างอื่นทั่วไปอยู่ครับ (ต้องการชื่อเฟสครับ)

Noname1
22nd September 2012, 23:06
จะให้ผมช่วยเรื่องการ จัดฉากไหมครับ ถนัดด้าน จัดฉากและออกแบบฉาก หรือองค์ประกอบครับ ฮ่าๆ(แต่ขอโหลด โปรแกรมก่อน เพิ่งล้างเครื่องไป)