PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ที่ใส่แผ่นไม่ยอมออกมาครับ

purinatjr
25th December 2011, 08:43
ไม่รุ้เรียกถูกอ้ะปล่าว -*-
คือว่าไอเครื่องที่ใส่แผ่นอ่ะครับ
เวลากดแล้วมันไม่ยอมออกมา(งงเนอะ -*-)
ต้องไปงัด ๆ แงะ ๆ มันถึงจะออกอะครับ
ไม่ทราบว่าผมต้องทำยังไงดีครับ

ขอบคุณสำหรับทุกโพสนะครับ

USED_JKG
25th December 2011, 09:22
ซื้อเปลี่ยนใหม่เถอะครับ มันสึกหรอกตามอายุการใช้งาน หรือไม่ก็หาเข็มหรืออะไรเล็กๆเสียบเข้าไปในรูด้านหน้าที่ใส่แผ่นเอาอ่ะ

chikuva
25th December 2011, 12:45
สายพานมันเสื่อมครับ ถ้าเปลี่ยนใหม่ก็จะใช้ได้ปรกติ แต่สายพานมันจะหายากหน่อยเพราะแต่ละรุ่นขนาดจะไม่เท่ากัน
ส่วนวิธีแก้ขั้นต้นต้องใส่แผ่นใว้ตลอดครับมันจะออกมาง่ายหน่อย

SpSkBoy
25th December 2011, 12:53
ใช้เข็มหรือ คลิปหนีบกระดาษ หรืออะไรก็ได้ที่แยงสะดวกครับด้านหน้าตัว ไดรฟ์ มันจะมีรูปเล็กๆอยู่เสียบเข้าไปแล้ว ถาดก็จะเด้งออกมาครับ

nakuno
25th December 2011, 13:59
แนะนำให้เปลี่ยนใหม่ดีกว่านะคับ จะได้จบปัญหา และอีกอย่างถ้างัดแงะไม่ดีอาจจะทำให้อุปกรณ์เสียหายได้นะคับ