PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อึ้งกันทั้งประเทศ !!! UFO โผล่กลาง ประเทศรัสเซีย

Onmyway
26th December 2011, 02:02
ในคลิปวิดีโอก็ไม่มีอะไรมาก แค่ยานประหลาดบินบนท้องฟ้า เหมือนหลายๆคลิปที่ผ่านมา แต่ที่แปลกก็คือ

http://youtu.be/snLj2C_wbzY

มันมีถึง 5 คลิปด้วยกัน ที่ถ่ายเจ้าวัตถุลึกลับนี้ ต่างสถานณ์ที่ ต่างเวลา

ในคลิปเราจะได้เห็น วัตถุลึกลับ บินไปอย่างช้าๆค่อยๆเคลื่อนตัวไป "วัตถุลึกลับ" นั้นเหมือนกันมากใน 5 คลิปที่ได้ดู

"วัตถุลึกลับ" มีลักษณะคล้ายแสงเล็กๆ และมีกลุ่มควันปกคลุมอยู่รอบแสงสีขาว

หากดูในคลิป เราจะเห็นเจ้า "วัตถุลึกลับ" นี้ เคลื่อนที่ไปอย่างช้าๆ หากเห็นตอนกลางวัน เราจะดูได้ไม่ค่อยชัด หากดูตอนกลางคืน

เราจะเห็นมันคล้ายกับพระจันท์ดวงที่สอง ที่กำลังเคลื่อนไปที่ทางขวาเสมอ และมีลักษณะเหมือนเดิมกับทุกคลิป คือ

มีแสงเล็กๆ และมีกลุ่มควันสีขาว ปกคลุมอยู่รอบแสง...

เริ่มรู้สึกแปลกๆกับคลิปแต่ละคลิปที่เกี่ยวกับ UFO ซึ่งเราจะหาคำตอบได้ยากมาก หากอยากจะรู้ว่ามันจริง หรือแหกตาเรากันแน่

ส่วนคลิปนี้จากที่เชื่อ 60 % ก็กำลังจะเป็น 80 % เพราะก็อยากรู้เหมือนกันว่า กระแส UFO จะเป็นการทำขึ้นมาเพื่อหลอกคนอื่น

หรือ จะพิสูจน์ให้ได้ว่า UFO หรือ " มนุษย์ต่างดาว " มีอยู่จริง ...

| 5 Witness, UFO, Mysterious Lights in The Sky, Russia, Dec 23, 18:14. |

ชาว Jokergame ว่ายังไง " จริง " หรือ " หลอก " ?

อีกสองคลิป จาก NASA

http://youtu.be/WlLN_Jcg1pc
http://youtu.be/X-RPWhigpQg

| NASA's Alien Anomalies caught on film - A compilation of stunning UFO footage from NASA's archives |

| Aliens in the NASA Archives - More Stunning NASA UFO Anomalies Captured On Film |

apaofacep23
26th December 2011, 02:16
งืมๆมีจริงป่าวก็ไม่รู้ แต่ ufo คงไม่น่ากลัวเท่าใจมนุษย์หรอก

Sunshinekung
26th December 2011, 07:19
ผมเป็นคนนึงนะที่เชื่อว่าUFOมีจริง

yedgudi
26th December 2011, 09:51
เราเคยส่งดาวเทียมไปสำหรวจดาวหลายดวงในระบบสริยะของเรา แต่นี่เป็นดาวเทียมของเอเลี่ยนที่ส่งมาสำหรวจเรา ก่อนบุกโจมตี ฮ่าๆๆๆๆ ผมไม่ได้บ้านะ ฮ่าๆๆๆๆ

redfoottttt
26th December 2011, 10:21
น่าทึงมากเลยครับ

onese7en
26th December 2011, 10:27
โลกเรายังมีสัตว์ และมนุษย์เยอะแยะ แล้วที่โลกอื่น ในจักรวาลอื่น กาแล็กซี่อื่นๆ ก็ต้องมีแหละ ความน่าจะเป็น มันมีเปอร์เซ็นสูงง...

nvmpomza
26th December 2011, 10:48
ทำไม UFO ไม่บินลงมาเลยนะ แกล้งคนให้งงอยู่ได้ :D

kenjoje
28th December 2011, 00:39
ยังมีดาวอีกกี่ดวงที่เรายังไม่รู้จัก
ดังนั้นจงอย่าคิดว่าส่ิงมีชีวิตจะมีอยู่แค่ที่โลกเท่านั้น
เพราะพวกเขาจ้องดูคุณอยู่(พูดงี้รู้สึกเย็นหลังวาบเลย:sweat)

BloodWar
28th December 2011, 01:18
ในจักรวาลยังเกิดโลก และโลก ก็มีสิ่งมีชีวิตต่างๆเกิดขึ้นมากมาย แล้วทำไม จักรวาลข้างนอกโน้น จะมีสิ่งมีชีวิตอื่นเกิดขึ้นไม่ได้ และ สาเหตุที่ สิ่งมีชีวิตนอกโลก(หรือเอเลี่ยน มนุษย์ต่างดาวนั่นและ)ไม่ลงมาบนโลกหรือมาติดต่อกับมนุษย์โลก จากที่เคยอ่านเล่นๆของหนังสือเล่มนึง คนเขียนบอกไว้อ่ะครับ มนุษย์เราตอนนี่มันเลวเกินไป ทั้งฆ่าล้างเผ่าพันธุ์ แย่งชิงภูมิประเทศ ก่อสงครามมาตั้งแต่สมัยแมลงสาบเลยมั้ง จนปัจจุบันก็ยังมีสงครามอยู่ และบลาๆ ทั้งๆที่เป็นมนุษย์ด้วยกันแท้ๆ แต่กลับหันอาวุธเข้าห่ำหันกันอย่างเมามันส์เลย (ขอใช้คำว่ามนุษย์ต่างดาวแล้วกันนะครับ) มนุษย์ต่างดาวนั่นมีภูมิปัญญาที่สูงกว่าเรามาก มนุษย์ต่างดาวจึงไม่คิดพยายามจะติดต่อกับมนุษย์อย่างจริงจัง แต่ดูการดำเนินชีวิตของมนุษย์อยู่ห่างๆ และคงพบว่ามนุษย์ก็มีแต่ ความโลภ ความริษยา เกลียด โกรธ แค้น ไร้ซึ่งมนุษย์ธรรมล่ะมั้งครับ(คนเขียนนี่ยังกะเดาความคิดมนุษย์ต่างดาวออก) ประมาณว่า มนุษย์ไม่ดีพอที่จะทำให้มนุษย์ต่างดาวมาติดต่อด้วยอ่ะ
ปล.ความเห็นคิดเห็นส่วนตัวครับ และ เคยอ่านจากหนังสือของฝรั่งมานิดหน่อย อย่าหาว่าผมบ้าเลยนะครับ ฮาๆ

phacawit
28th December 2011, 01:32
มนุษย์โลก : เราพบสิ่งประหลาดบนท้องฟ้า
UFO : เราพบสิ่งมีชีวิตประหลาดบนพื้นโลก

kaslnosa
28th December 2011, 01:40
ในจักรวาลยังเกิดโลก และโลก ก็มีสิ่งมีชีวิตต่างๆเกิดขึ้นมากมาย แล้วทำไม จักรวาลข้างนอกโน้น จะมีสิ่งมีชีวิตอื่นเกิดขึ้นไม่ได้ และ สาเหตุที่ สิ่งมีชีวิตนอกโลก(หรือเอเลี่ยน มนุษย์ต่างดาวนั่นและ)ไม่ลงมาบนโลกหรือมาติดต่อกับมนุษย์โลก จากที่เคยอ่านเล่นๆของหนังสือเล่มนึง คนเขียนบอกไว้อ่ะครับ มนุษย์เราตอนนี่มันเลวเกินไป ทั้งฆ่าล้างเผ่าพันธุ์ แย่งชิงภูมิประเทศ ก่อสงครามมาตั้งแต่สมัยแมลงสาบเลยมั้ง จนปัจจุบันก็ยังมีสงครามอยู่ และบลาๆ ทั้งๆที่เป็นมนุษย์ด้วยกันแท้ๆ แต่กลับหันอาวุธเข้าห่ำหันกันอย่างเมามันส์เลย (ขอใช้คำว่ามนุษย์ต่างดาวแล้วกันนะครับ) มนุษย์ต่างดาวนั่นมีภูมิปัญญาที่สูงกว่าเรามาก มนุษย์ต่างดาวจึงไม่คิดพยายามจะติดต่อกับมนุษย์อย่างจริงจัง แต่ดูการดำเนินชีวิตของมนุษย์อยู่ห่างๆ และคงพบว่ามนุษย์ก็มีแต่ ความโลภ ความริษยา เกลียด โกรธ แค้น ไร้ซึ่งมนุษย์ธรรมล่ะมั้งครับ(คนเขียนนี่ยังกะเดาความคิดมนุษย์ต่างดาวออก) ประมาณว่า มนุษย์ไม่ดีพอที่จะทำให้มนุษย์ต่างดาวมาติดต่อด้วยอ่ะ
ปล.ความเห็นคิดเห็นส่วนตัวครับ และ เคยอ่านจากหนังสือของฝรั่งมานิดหน่อย อย่าหาว่าผมบ้าเลยนะครับ ฮาๆ
ก็ ตาม นี้ ละ คับ เค้า คิด ว่า พวก ชนชั้น ต่ำ และ วิวัฒนาการ ช้า ก็ เลย มา สัก เกตุ ตลอด ว่า วิวัฒนาการ ของ มนุษย์ จะ ทาง ลบ หรือ ใน ทาง บวก ถ้า ไม่ มี การฆ่า กัน ไม่ มี โจร พลมือง รัก กัน ดี มี ผู้ ปก ครอง ประ เทศ ที่ ดี ก็ อาจ จะ ลง มา เพื่อ ช่วย พัฒนา มนุษย์ ก็ ได้ ^^:cool:

jing30752
28th December 2011, 02:05
เหมือนกับว่าเราทำไม เราไม่ลงไปคุยกับ มด ล่ะมั้ง -*-
น่าจะอารมประมาณนั้น

l3abyROCK
28th December 2011, 02:16
อารมณ์ SPORE แหละครับ :)

ichiko
28th December 2011, 02:53
สงสังจะเป็น ชาวดาวนาเม็ก หรือ ดาวเคราะเบจิต้า นะว่ามะ

One2T
28th December 2011, 03:29
UFO หมายถึง วัตถุบินที่ไม่สามารถระบุได้ ฉะนั้น ถ้ามีอะไรที่อยุ่บนโลกที่บินอยุ่ แต่ไม่รุ้ว่าคืออะไร มาจากไหน เรียกว่าอะไร ก็ถือว่าเป็น UFO ทั้งหมด
ส่วนมากเดี๋ยวนี้ จานบินที่คาดว่าจะเป็นของมนุษย์ต่างดาว ว่า ยานต่างดาว

แต่ผมเชื่อ 100 % ว่ามีมนุษย์ต่างดาวจริงๆ แบะก็พวกหลักฐานที่ไม่ว่าจะเป็นรูปถ่าย หรือคลิป ที่คาดว่าเป็นยานต่างดาวก็เป็นของจริงมากกว่า 50%
อวกาศมันไกลแสนไกล ไม่มีทางเป็นไปได้แน่นอนว่าจะมีแค่โลกใบนี้ที่มีสิ่งชีวิต
ยืนมองไปที่ทะเลไม่เป็นปลา ไม่ได้แปลว่าในทะเลไม่มีปลา

SeeMaLotion
28th December 2011, 13:56

ถูกต้องเลยครับ มนุษย์ต่างดาว อารยธรรมเค้าสูงกว่าเราเยอะ :p

blnitw123
28th December 2011, 14:07
ในคลิปมี ตอนเขายิงใส่กันด้วยอะ
พวก เอเลี่ยนก็สู้กันหรอครับ เหมือนในหนังเลยแฮะ
แต่ของอย่างเดียว อย่ามาถล่มโลกเราก็พอ นั่นมันเป็นสิ่งที่ผมกลัวมาก
เพราะ คนเราสู้เขาไม่ได้หรอก

ปล.เขายิงกันแบบนั้นแต่ไม่ ยักกะโดนที่กล้องที่ถ่ายอยู่... หรือมันจะอยู่ไกลไป

shisaku
28th December 2011, 14:30
ในปัจจุบัน UFO ถูกทางการสหรัฐเก็บหลักฐานต่างๆเรียบหมดครับ ใครเคยดูเรื่องMIB ชายชุดดำนั้น มีิอยู่จริงครับ แต่จะไม่ใช่เป็นพระเอกเหมือนในหนัง จะมาแนวผู้ร้ายเลยหล่ะ ใครทีี่นำข่าวแบบนี้ออกมา ถ้าอยู่ในอเมริกา บอกได้เลยว่าไม่ได้ตายดีแน่นอน ลองไปหาข่าวจากgoogleเรื่องชายชุดดำดูนะครับ แล้วก็อีกเรื่องคือ Area51 นั้นมีอยู่จริง ก็ลองไปศึกษาหาข้อมูลดู
ส่วนถามว่าทำไมต้องปิด ก็คงมีเหตุผลหลายๆอย่าง ถ้าคิดในแง่ดี ก็คือกลัวว่าคนจะแตกตื่น แล้วไม่เป็นอันทำอะไร โลกจะเกิดการโกลาหล ถ้ามองในแง่ร้าย ก็คือ อเมริกา พยายาม ค้นคว้า้เกี่ยวกับวิทยาการของ นอกโลกอยู่

ก็แล้วแต่จะมองนะครับ คิดเอา

Pro_Hunter
28th December 2011, 16:32
ความคิดส่วนตัวผมนะ..
ถ้ามนุษย์ต่างดาวฉลาดหลักแหลมกว่ามนุษย์โลกจริง แล้วที่เค้ามาสำรวจโลก เค้ารู้ว่าเราทำไรอยู่ ทั้งๆที่เราไม่รู้ว่าสิ่งที่เราเห็นมันเป็นอะไร เป็นตัวยังไง เป็นอะไรกันแน่
เหมือนที่เราสำรวจศึกษาสิ่งมี ชีวิตใต้น้ำลึก สัตว์ทะเล อาจคิดว่าเราเป็น UFO หรืออะไรสักอย่างก็ได้
ไม่รู้ว่าเราเป็นตัวอะไร แล้วจะติดต่อกันได้มั้ย ไม่ได้หรอกมันคนล่ะการศึกษา
เอิม..ที่พูดมา ก็ เรื่องความฉลาดอ่ะครับ สิ่งที่ฉลาดน้อยย่อม ไม่เท่าทันในสิ่งที่ฉลาดกว่า
เพราะอย่างนั้นมันเลยติดต่อกันไม่ได้หรือปล่าว
บางทีเค้าอาจหาทางติดต่ออยู่ก็เป็นได้นะครับ
ผมคิดว่ามันอาจมีอยู่จริงนะ มนุษย์ต่างดาว เนี่ย

อันนี้ความคิดส่วนตัวผมนะครับ..:victory

newonline99
28th December 2011, 16:53
มันต้องใช่แน่ๆ

jokkasa123
28th December 2011, 16:56
ทรานฟอร์เมอร์รึป่าว

PEEIII
8th January 2012, 16:47
มายึดโลกซักที คนในโลกนี้จะได้ รักกันร่วมมือร่วมใจ กันกว่าที่เป็นอยู่ใน ทุกวันนี้

konu9001
8th January 2012, 20:45
ผมว่านะ UFOเค้าอาจะอยู่กาแล็กซี่อื่นก็ได้หรือ อาจจะอยู่ห่างจากโลกเราไปเป็นแบบว่าต่อให้ส่งจรวดไป 1000,000,000 ปีก็ไม่มีวันไปถึง

ที่ UFO มาโลกเราเขาอาจะไม่ได้มาแบบรู้หรืออาจะบังเอิญรู้จักปะ UFOเรายังไม่รุเลยว่าดาวเขาอยู่ใหนแล้วบ้านเขาเป็นอย่างไร แต่ ผมอยากเห็นอยากรู้ เขาอาจะมีแบบ ทรานฟอเมอร์ก็ได้ รถเป็นหุ่นยน

teng18009912
6th February 2012, 17:13
ผมว่านะ UFOเค้าอาจะอยู่กาแล็กซี่อื่นก็ได้หรือ อาจจะอยู่ห่างจากโลกเราไปเป็นแบบว่าต่อให้ส่งจรวดไป 1000,000,000 ปีก็ไม่มีวันไปถึง

ที่ UFO มาโลกเราเขาอาจะไม่ได้มาแบบรู้หรืออาจะบังเอิญรู้จักปะ UFOเรายังไม่รุเลยว่าดาวเขาอยู่ใหนแล้วบ้านเขาเป็นอย่างไร แต่ ผมอยากเห็นอยากรู้ เขาอาจะมีแบบ ทรานฟอเมอร์ก็ได้ รถเป็นหุ่นยน
ผมคิดเหมือนคุณ อาจจะมีufoในดาวที่โลกเราไปไม่ถึงครับ

starzerobenz
6th February 2012, 17:26
มันเป็นไปไม่ได้แน่นอนครับว่ามีสิ่งมีชีวิตอย่างเช่น "มนุษย์" อยู่ในดาวเคราะห์เล็กๆในจักรวาลครับ

Runningman
7th February 2012, 14:20
บางที่เขาอาจจะหายใจบนโลกไม่ได้เปล่า

แบบออกซิเจนเป็นอากาศหายใจของเรา แต่สำหรับเขาอาจเป็นพิษก็ได้

blackwax
7th February 2012, 15:15
มันคือ พระจันทร์เคลื่อนที่ ได้ :o

littlezz
7th February 2012, 23:05
มนุษย์โลก : เราพบสิ่งประหลาดบนท้องฟ้า
UFO : เราพบสิ่งมีชีวิตประหลาดบนพื้นโลก

โดน

ทำไม เอเลี่ยนต้องหน้าตา คล้าย ๆ คน มีสอง เท้า สองมือ ทำไมไม่หน้าตาแบบนี้

ทำไม UFO ไม่บินลงมาเลยนะ แกล้งคนให้งงอยู่ได้ :D

คิดเหมือนกันแฮะ จอดบน หอ ไอเฟล กะได้นะ

Ezero
7th February 2012, 23:13
UFO หรือ มนตด. ผมว่ามีจิงนะคับ เพราะถ้าโลกเราสามารถมีสิ้งมีชีวิตได้แสดงว่าโลกอืนก็ต้องมีได้ ส่วนพวก มนตด. นั้นคงจะเกิดก่อนพวกเราหลายล้านปีละคับ