PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยทีครับ IDM

tonnowww
26th December 2011, 08:38
คือผมจะโหลด BATMAN ARKHAM CITY - FULL REPACK อะครับ

โหลดแบบไฟล์เดียว 13.55 GB พอกดโหลดมันบอกว่าพื้นที่ไดร์วC เต็ม ไห้ย้ายพื้นที่โหลดแฟ้ม

ผมก็งงว่า ผมโหลดลง ไดร์ฟ D มีพื้นที่ว่างประมาณ 85.94 GB แต่ไดร์ฟ C มี 11.29 GB

มีวิธีเเก้ไหมครับ:p

Phenomenom555
26th December 2011, 11:05
ก็ปกติ IDM มันจะเซฟไฟล์ใน My Document/Download ซึ่งอยู่ในไดร์ฟ C จึงทำให้มันบอกว่าไดร์ฟเต็มแบบที่จขกท.บอก

ก็แค่เปลี่ยนพื้นที่เซฟไฟล์ก็พอแล้วครับ แค่ปรับตรง ดาวน์โหลด >> ตัวเลือก >> บันทึกไปยัง หรือ Download >> option >> save to (สำหรับ IDM ภาษา Eng)

ปรับตรงนั้นแหละครับจะมีให้เลือกว่าเซฟที่ไหนก็แค่เปลี่ยนไปเซฟในไดร์ฟดี