PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Suicide Silence แจกของขวัญคริสมาสให้เด็กๆ!!!!

superior
26th December 2011, 11:40
เป็นคลิปที่วง Suicide Silence ซื้อของแจกเด็กๆในวันคริสมาสครับ

http://www.youtube.com/watch?v=tVHZWdN37Dc

ผมดูคลิปนี้แล้วแบบว่า รู้สึกแตกต่าง ฝรั่งเค้าไม่ว่าจะเป็นวงแบบไหนดนตรีแบบไหนเค้าก็เปิดรับและให้โอกาสเสมอ

zodiacz
26th December 2011, 11:48
เยี่ยมครับ
ถึงภาพลักษณ์และแนวดนตรีจะออกแนวMetal แต่ก็ยังทำดี

akanent
26th December 2011, 11:59
สุดยอดครับประเทศไทยไม่น่าจะมีแบบนั้นหรอก:(

Philia
26th December 2011, 12:00
Suicide Silence เขาคอนโทรลไม่ได้ครับ :o

Maggots
26th December 2011, 17:15
นาย Mitch นายเลือกตุ๊กตาร์บ้าบี้ซะด้วย 555+

cancerzz
26th December 2011, 19:40
พูดถึงหลักความจริงนะครับ

ชาวเมทัลเฮดเกือบๆทุกคน เมื่อไม่ได้อยู่บนเวที เขาก็คือคนคนหนึ่งนี่แหละครับ ไม่ได้โหดร้าย ป่าเถื่อน ดูน่ากลัวเลยสักนิด แต่ภาพลักษณ์ของเพลงทำให้คนคิดเป็นแบบนั้น (ยกเว้นบางคนก็อาจจะมีนิสัยไม่ดี งี่เง่าบ้าง)

ไม่ต้องไปดูที่ไหนไกลครับ ชาวเมทัลเฮดรุ่นใหญ่ของบ้านเรา แต่ละคนนี่ใจดีมากครับ เป็นกันเอง ไม่หวงวิชา น่านับถือกว่าคนบางคนที่ภายนอกดูดีแต่ภายในเน่าเฟะเสียอีกครับ

นี่แหละครับ สิ่งที่ทำให้ผมรักวงการเมทัลไทย

~FeaR~
26th December 2011, 19:58
ใจดีมากๆเลยครับ ไม่รู้ว่าวงอื่นๆจะทำแบบนี้มั้งรึปล่าว โหะๆ

ANTONz
26th December 2011, 20:03

ชาวเมทัลเฮดเกือบๆทุกคน เมื่อไม่ได้อยู่บนเวที เขาก็คือคนคนหนึ่งนี่แหละครับ ไม่ได้โหดร้าย ป่าเถื่อน ดูน่ากลัวเลยสักนิด แต่ภาพลักษณ์ของเพลงทำให้คนคิดเป็นแบบนั้น (ยกเว้นบางคนก็อาจจะมีนิสัยไม่ดี งี่เง่าบ้าง)

ไม่ต้องไปดูที่ไหนไกลครับ ชาวเมทัลเฮดรุ่นใหญ่ของบ้านเรา แต่ละคนนี่ใจดีมากครับ เป็นกันเอง ไม่หวงวิชา น่านับถือกว่าคนบางคนที่ภายนอกดูดีแต่ภายในเน่าเฟะเสียอีกครับ

นี่แหละครับ สิ่งที่ทำให้ผมรักวงการเมทัลไทย

ตามนี้แหละครับ อย่าตัดสินคนแค่เพียงภายนอก ถ้าเรายังไม่รู้จักพวกเขาดีพอ :yes

BloodWar
26th December 2011, 20:06

อยากกด Thank you สัก ล้านครั้ง

duchyzaza
26th December 2011, 22:27

โครตโดนอ่ะท่าน ><