PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมเบื่อคำว่า " ma n"

Type-7442
26th December 2011, 18:42
ผมโคตรเบื่อเลยครับ พวกที่บอกว่า มา N หน่อย
พอทีมเราไป N ทีมมันดันเสิอก def

แล้วตกลงคือยังไงครับ ? ผมงง แล้วก็อารมณ์เสียด้วย
ปากบอกให้ N เกม แต่จะ DEF ทำไมครับ ? อยู่น้ำพุ ปล่อยให้พวกผม N สิ

ถ้าบอกว่า Spirit ไง ถ้า Spirit คุณจะบอกทำไมครับ ให้มา N ? บอกทำไม ?
ถ้าจะเถียงต่ออีกว่า " ก็พวกนายมัวแต่ฟาร์ม โหดๆๆ จะรอจนเวล 25 เลยหรอ ? "
ผมขอตอบคนพวกนี้ว่า ก็ถ้าไม่บอกให้มา N เวลาเราจะ All ไปก็ต้องไม่ประมาทดิถูกปะ ? ใครจะรู้ เราขึ้น base ฝ่ายตรงข้ามเสียเปรียบยืนพื้นอยู่แล้ว

ถ้าคิดว่าเสียเวลาก็ GG แล้วออกไปเลยครับ มันเสียเวลา จะได้เกมใหม่

เบื่อจริงๆ ปากบอกให้ไปจบเกมแต่ดันกันฐานหน้าตาเฉย..

VKneverdie
26th December 2011, 19:15
กันก่อน แล้ว ค่อยสวนมั้ง~ กะรวดเดียว จบไง 5 5 :p

Eryx
26th December 2011, 19:41
พวกนี้มัน เกรียนครับ

มันต้องมีบ้างแหละที่มันชนะไม่ได้

เลยล่อให้เข้าไป

อีก1ก็คงเพราะว่าคนที่พูด ก็คือคนที่ยอมแล้ว

แต่คนที่ยังไม่ยอมมันก็ต้องมีครับ เพราะฉะนั้นท่าจะเข้าไป N

ผมว่าระวังๆหน่อย เพื่อตัวเราเอง

waterc4t
26th December 2011, 19:42
หลอกให้มา N แล้วโดน all ตุ๋ยหลังก็มีเยอะแยะไปครับ

SixxTheRipper
26th December 2011, 19:51
พวกนี้มัน เกรียนครับ

มันต้องมีบ้างแหละที่มันชนะไม่ได้

เลยล่อให้เข้าไป

อีก1ก็คงเพราะว่าคนที่พูด ก็คือคนที่ยอมแล้ว

แต่คนที่ยังไม่ยอมมันก็ต้องมีครับ เพราะฉะนั้นท่าจะเข้าไป N

ผมว่าระวังๆหน่อย เพื่อตัวเราเอง

ที่พูดก็ถูกครับ บางทีคนบอก n กะคน def มันคนละคนกัน
หรือไม่บางทีจะลองสู้ไปงั้น ไม่มีอะไรทำ

maxninepower
26th December 2011, 19:57
มันเป็นสเต็ปหลอกล่อให้ศัตรูชล่าใจ แล้วตลบหลังเอาอีกที ฮิฮิ

kanoktuch2
26th December 2011, 20:05
รู้สึก จขกท จะบ่นผิดบอร์ด 5 5 5+ ( อ๊ะ ล้อเล่น )

ผมเล่น DotA ก็เจอบ่อย ประเภทนี้อ่ะนะ เสต็ปผมก็เล่นปกตินั่นแหละ

ยกพวกไป Kill แล้วก็กลับทำไปเรื่อยๆจนพอใจแล้วก็ตีบ้านแตก 3 ทาง ให้ Mega Creep จบให้โล้ด

[Mz]_Zero
26th December 2011, 20:09
มันคือเรื่องปกติ คือคนที่บอก เขาก็ยอมแต่คนที่เขาไม่ได้บอกก็กันไปเรื่อยๆ

เพราะถ้าเล่นทีมคือมาเล่นด้วยกันทั้งทีมถ้า GG คือเขาก็ยอมละครับ

kyokyosa132
26th December 2011, 20:11
ถ้าบอกให้มา N แล้ว Def มันก็ไม่ผิดหรอกครับ ไม่เกรียนด้วย เพราะ

ระหว่างที่ รอ N จะให้รอที่น้ำพุเฉย ๆ หรอ ผมว่า สู้ออกแล้วโดนด่าเกรียนดีกว่า

การที่เค้า def กลับ เพราะฆ่าเวลา ถ้า Hero ฝั่งคุณโหดจริง คุณก็สามารถ Kill หมดได้ และรีบ N จบ

ในกรณีที่คุณไม่ สามารถ N ได้ แสดงว่า เกมส์ สู้กันได้ ที่นี้ ฝ่ายบอก N อาจกลับ ดันจน N คุณก็ได้

มันเป็นสเต็ปหลอกล่อให้ศัตรูชล่าใจ แล้วตลบหลังเอาอีกที ฮิฮิ

มันเป็น จิตวิทยา อย่างหนึ่งเลยทีเดียว :)

bunpotrewq
26th December 2011, 20:15
จขกท. เซ็งเรื่องมา N แต่ผมเซ็งเรื่องพวกที่เล่น Hero ใหม่ๆครับ คือมันเล่นกันแล้วก็เล่นไม่เป็นอีกแล้วมาเล่นกันในเซิฟ TCG แทนที่จะไปทดลองสกิลที่ EM หรือนั่งเล่นคนเดียวก็จบพอโหดๆแล้วค่อยมาเล่นกับคนอื่น เล่นไม่เป็นกันก็ Out อีกผมเซ็งมากเลยครับ สงสัย เห่อ hero ใหม่กัน แล้วมาบอกว่า test สกิล ๆ อะไรไม่รู้เซ็งจัง

CrYzTeX
26th December 2011, 20:48
ถึงว่าทำไมผมเล่น ไม่เคยเกิน 35นาทีมันตีป้อมแตกหมดละ - -

Emo
26th December 2011, 20:56
ผมว่า ตามที่ผมเข้าใจมา....คงจะเก็บไว้ ฆ่า เล่น เพราะสู้ไม่ได้ ละ ท่าเรา สู้ได้ เขาอาจจะรีบ N เลย...เขากลัวแพ้....

คนไทยมีแต่จะเอาชนะ ชนะไปก้ไม่ได้ไรดี ขึ้นมาหรอก..... สิ่งสำคัญอยู่ที่ประสบการณ์ มากกว่า ชนะมาแค่ไหน เจอประสบการณ์เข้าไปก็ ร้อง แล้ว อิอิ

ChaDcHaN
26th December 2011, 21:23
ผมก็สงสัยอยู่เหมือนกันครับว่า......

ถ้าคุณไม่ End แล้วเมื่อไหร่จะเสด็จมา??
ถ้ามีคน Out แล้วเมพๆทั้งหลายไปด่าทีมนั้นทำไม ทำไมท่านไม่ตามไปด่าไอ้คน Out มันเองฟะ??
ถ้าพวกที่อยู่จน End ไม่เรียกว่าผู้ที่มี Spirit แล้วจะเรียกกว่าอะไร??

สุดท้ายบอกผมหน่อยได้มั้ย ThaiCyberGame หรือที่เด็กเปี๋ยงบางคนเรียกว่า TCG มันจะมีชาแนลไหนทีเล่นแล้วไม่ Out บ้างฟะ
ข้องใจอะไรกับผม ไม่พอใจอะไรผมมาเคลียกัน Em06 นะ [Free]-

SoNy009
26th December 2011, 21:25
ผมเบื่อ Out มากกว่า
กับพวกแบบว่า หาว่า Hack แล้วใช้โปร Kick

hight007
26th December 2011, 21:31
ไม่รู้สิ ผมเจอพวกบอกว่า Ma N ทีไร ผมก็หมั่นไส้เข้าป่าทุกที แล้วพอมันสวนกลับมา ผมก็ตอบกลับไปว่า Kor Out pai si

LOL ได้ผลทุกที รับรอง :o

ปล.บางทีมันก็น่ารำคาญนะ บอก Ma N แล้วตอนบอก ตูเลือดแดง ตูจะ N ไงฟระ ก็ต้องกลับบ่อก่อนสิ เดี๋ยวอีกทีมซื้อตัวมาตบผมร่วง พลิกเกมทำไง

ปล.2 ถ้าผมสู้ไม่ได้ ผมไม่มีบอกหรอกครับ มาองมาเอ็นเนีย มันเหมือนคนไม่มีใจจะเล่น ถึงสู้ไม่ได้ ก็หาทางแก้เกมสิ ไม่ใช่มานั่งบ่น Ma N ma N ถ้าไม่คิดหาทางสู้ แล้วเกมมันจะสนุกไหมอะ = ="

siraiwich2539
26th December 2011, 21:35
เค้าdef เเสดงถึงสปริทครับ

ไอ ที่บอก Ma m อ่ะ

ดีกว่าout หมดเเล้วกัน มา ma n เพราะรู้ว่ายังไงก็สู้ไม่ได้เเต่ def ได้เเน่นอน

เเต่ถ้าพวกout ละ กาก เลย ผมก็ใช่นะ ma n อ่ะ ไม่ N gu out

RAZORWIN
26th December 2011, 22:35
งงกับ N และ A และ GG

อะไรหว่า

godji001
26th December 2011, 22:38
ถ้าฝั่งตรงข้ามบอกให้ n game ผมก็ตีป้อมเล่นสามฝั่งทำMega creep แล้วออก - -

พอดีเล่นแบบAtmครับ = =

thaiemotion
26th December 2011, 22:42
ma end ในที่นี้ผมว่าเขาคงหมายถึงว่า รีบๆมา All แล้ว end สักทีจะได้จบๆเริ่มใหม่ แ่ต่ไม่ได้หมายถึงกับว่าึยอมก็แค่แบบว่าอยากจะ + + ให้ตายกันไปข้างทั้งๆที่รู้ว่าแพ้แล้วก็ยอมให้ end บ้านไป

Rchanglyl
26th December 2011, 22:43
จขกท. คิดมาก 555
ดีนะที่เขา def อย่างเดียว ถ้าดันก็อีกเรื่องนึงและ
เป็นผม ผมก็ def นะ เพื่อให้เกมมันเป็นเกมที่สุด นี่แหละถึงจะเรียก GG

แต่ถ้า บอกมา N แล้วทีมนั้นมาตุ๋ยหลัง ก็เหมือนเดิม ไม่ต้องคิดมาก มันเป็นกลยุทธ์คับ เพื่อพลิกเกม
เกมพวกนี้มันไม่ตายตัวอยู่แล้วนะ มีเสียเกมก็ต้องมีแก้เกมได้เหมือนกัน

khewinmin
26th December 2011, 22:59
พูดไปก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงหรอกครับ เล่นๆไปเหอะ ใครเกรียนไม่เกรียนปล่อยเค้าไป

fear5786
26th December 2011, 23:05
ไม่ได้ใช้โปรแกรมช่วยเล่น

ทำยังไงให้ชนะก็ได้ นี้แหละเกมส์

nat236919
26th December 2011, 23:08
nat236919 says: Ma n

nat236919 has left the game.

march258
26th December 2011, 23:13
เคยเจอไหมพิมพ์ B บ้านใครไม่รู้มันเท่ากับให้ + :eek:

WhiteWolfz
27th December 2011, 04:07
มันแล้วแต่ว่าเจ้าตัวเค้าอยากจะสื่อแบบไหนครับ แต่ถ้าตัวผม บอกให้มา n ในที่นี้คือ ให้รีบตีบ้านให้แตกซะ

แต่ตัวผมก็จะ def เต็มที่ เพราะบางกรณีมันมีพวกโรคจิตครับ ตีป้อมแตกหมด ทุกด้านปล่อยให้ครีพยกพวกขึ้นฐานหมด แต่ไม่ยอมมา n หนีกลับไปฟาร์มอีก

พวกที่มี สปิริตรอจนจบเกมเค้าจะเบื่อครับเลยบอกให้ตีให้จบๆไป

ปล.อย่าลืมครับ" End คือการจบ ไม่ใช่การยอมแพ้ "ครับ

Naowarat
27th December 2011, 08:56
งงกับ N และ A และ GG

อะไรหว่า

N = End (จบเกม)
GG = Good Game (เกมนี้*****เจ๋ง)

CycloneCutter
27th December 2011, 09:19
มันสื่อความหมายได้ประมาณว่า " มุงรีบๆมา ตูรอนานแล้ว "

ส่วนจะ def หรือ จะ ปล่อยแตก #ห้ะ
ก็อีกเรื่องนึง แต่ทางที่ดีก็เตรียมบวกไว้อ่ะครับ 55555

Cutto23
27th December 2011, 09:32
ผมว่ามา dif อ่ะ ดีแล้ว ดีกว่าไปนั่งรออยู่น้ำตกไม่ใช่หรอ?
ก็แบบที่นายบอก บอกมา n แล้วไม่รู้หายหัวไปไหนกันหมด มีมาดันอยู่ ตัว 2 ตัว ที่เหลือเข้าป่าหมด
*แล้วไม่คิดว่าอีกฝ่ายจะโหดขึ้นบางรึไง (ก็ไม่ดันให้มันจบๆ อ่ะ) พอเขาโหดแล้้ว โอกาศสวนกลับมันก็มีสูงไม่ใช่หรอ
ผมเคยเล่นนะ บอกมา n แล้วมันก็ไม่ยอมมา สุดท้ายเป็นไงละ ทีมผมก็พลิกเกมได้ซะงั้น
ถ้าจะให้ out ไปเลยก็ไงอะ ผมไม่รู้นะว่าคนอื่นเป็นยังไง แต่สำหรับผม ผมเสียอารมณ์ น่าจะเล่นกันให้จบๆ แพ้ชนะก็ไม่เห็นเป็นไรเลย
ผมก็ไม่เคยออกนะ ถ้าไม่สู้ก็รอให้มา n ทุกทีแหละ (เคยเน็ตหลุดแล้วมันเด้งออก)

Archios
27th December 2011, 09:38
ตอนแรกที่ผมอ่านชื่อกระทู้แล้วผมนึกว่าเจ้าของกระทู้เป็นเกย์ แล้วเบื่อคำว่า Man 555+

พอเข้ามาดูซิ อ่อ....เข้าใจแล้ว

montreepot
27th December 2011, 11:34
เหอะๆ ผมไม่สนใจหลอกครับ

ถ้ารู้ว่าแพ้ก็ออกไปเลยก็ได้ ปลงแล้ว

ก็ของมันยังโหดไม่พอที่จะเอาป้อมลงได้อ่ะ ก็ต้องกลับไปออกของ เก็บตังซิถูกปะ

ปากบอกมา N แต่ก็กันอย่าง จขกท ว่านั้นละ พอจะ N จริงๆมันก็ออก แต่ถ้าไม่ N มันไม่ออกหลอก

เพราะ พอกันบ้านปุ๊บ เงินขึ้นไง เลยอยากเล่นต่อ นิสัยคนไทยเป็นแบบนี้ทุกคน

ผมก็เป็นนะ 555 สู้ไม่ได้ก็บอก N เหอะ ไวๆ จะเล่นตาใหม่ กุจะไม่ ออกหลอก พอถึงเวลา มันมาก็ซัดมัน

ถ้าพลิกกลับได้ก็ชนะมันได้เลย หลายครั้งแล้ว เกมส์นี้มันอยู่ที่จังหวะจริงๆ จะแพ้แล้วกลับมาชนะ

ผมลงทุนเขา BT Fully ซื้อ รองเท้าวาปอ่ะ 55 วาปไปบ้านมัน อืม

สุดท้าย มันจะพิมบอกอะไรชั่งมันเหอะ เกรียนไทย มันอยากออกเดี๋ญวมันก็ออก เราไป N ไม่มีใครมานั่งโง่ รอดูบ้านตัวเองแตกหลอก

ไม่ต้องไปสนใจ อยากทำไรทำ มันออก เราก็ชนะ จบ!

jozo
27th December 2011, 11:39
จิตวิทยาไงครับ ทำให้การเดินเกมส์ของเราเสียกระบวน แล้วโต้กลับอาจโดนพลิกได้

nat236919
27th December 2011, 11:41
พวก Noob

olo

Darksoul43
27th December 2011, 12:13
เหอะๆมันก็มีหลายกรณีไอที่บอกมา n เนี้ยบางพวกของมันโหดจนสู้ไม่ได้ละแม่มก็ยังฟามเอาของอยู่นั้นไม่มา n สักทีจนเกมมันยืดไปเป็น ชม.ๆ
ผมเคยมาแล้วเป็นกับทีมผมนี้แหละดันป้อมแตกหมดละเหลือ barrack ไว้อันเดียวแล้วมันไปฟามไอแบบนี้อยากถามเหมือนกันว่าทำเพื่ออะไร
อีกอย่างที่่ จขกท. บอกให้ n ก็อย่ามา def อะถ้าทีมคุณโหดจริงๆก็ต้องสู้ได้อยู่แล้ว

SemIFaIL
27th December 2011, 12:21
เขาบอกให้มา N ก็ต้อง def เป็นธรรมดาอะคับ ถ้าจขกท.ได้เปรียบอยู่เอาแต่kill แต่ไม่ยอม N สักทีก็ต้องบอกเป็นธรรมดาจะไปด่าเขาทำไมคับ

Deathbringer
27th December 2011, 12:34
มันก็มีหลายสถานการ

แบบเค้าบอกให้ n แต่ก็ไม่ยอม all n ทั้งๆที่เวลา all สู้ได้อยุ่แล้ว แต่กลับปล่อยมาทีละ คน2คน ละก็ตาย ละก็บ่นจะ n def ทำไม บางเกมมันก็ปล่อยมาให้ฆ่าจนเกมกลับมาสู้ได้ - -

หรือบางที ปากบอกให้ n แต่ฮีโร่ ดันครีปได้ไว อีกทีมจะขึ้นบ้าน ก็สกิลที2ที ครีปไปหมด แบบนี้ก็ต้องเข้าใจนะว่า จะนานหน่อย

gsuhplyf
1st January 2012, 16:20
บอกตามตรง งง จังเลย+!

hades051
1st January 2012, 17:42
ปากไม่ตรงกับใจ

Dvl.Farworld
1st January 2012, 18:53
ผมพูด Ma N ตอน Mega Creep เท่านั้นเเหละครับ เพราะยังไงก็ต้านไม่ไหว
ผมก็เซ็ง พวกที่ จขกท. พูดเหมือนกันครับ
แล้วผมก็เซ็งพวกที่รอแต่ Kill Hero ใน ป้อมไฟ แต่ไม่ยอม N สักที

omobood4
1st January 2012, 21:33
ตอนแรกที่ผมอ่านชื่อกระทู้แล้วผมนึกว่าเจ้าของกระทู้เป็นเกย์ แล้วเบื่อคำว่า Man 555+

พอเข้ามาดูซิ อ่อ....เข้าใจแล้ว

นายครับเชื่อไหม เราคิดเหมือนกัน= =

ที่ๆผมเคยเล่นมาพวกdotaน่ะก็เป็นแค่atm ให้เค้าอ่ะ ไม่รู้ทำไม
ต้องโดนFB ก่อนคนแรกถึงจะเริ้มไล่ค่าเค้าได้
เล่นไม่เคยชนะบอทยังแพ้เลยครับ= =