PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ระหว่าง Nintendo 3DS กับ Sony PS Vita เอาไรดีครับ

ToshirO
26th December 2011, 19:07
พรุ่งนี้น่าจะได้ซื้อ 3ds อ่ะน่ะ แต่กลัวซื้อไปแล้วไม่คุ้มอะ หาข้อมูลมา เลยลังเลอะครับ
ใครมีความคิดเห็นดีดีช่วยบอกหน่อยนะครับ

BoomSuperNoob
26th December 2011, 19:14
เป็นผมผมเก็บตังค์รอ vita

pankfbi99
26th December 2011, 19:16
PS Vita อยู่แล้วครับท่าน

apipu1039
26th December 2011, 19:20
ผมเลือกVITAครับ

เหตุผลหลักๆเลยคือ ภาพสวย ไม่ล็อคโซน

ป.ล.3DSมันเล่นนานๆไม่ได้นะเออ มันจะปวดตา

Eryx
26th December 2011, 19:26
ผมก็ PS Vita อีกหนึ่งเสียง

แต่ท่าซื้อVitaตอนนี้อาจจะได้เกมมาไม่เท่ากับ3DS

เพราะมันแพง แถมเกมของVitaเป็นเกมที่คุณชอบหรือเปล่าก้ไม่รู้

แต่ท่าชอบเกมของPSPคุณสามารถโหลด(ซื้อ)เกมมาเล่นได้ผ่านระบบPSN

แล้วเอามาลงเครื่องPS Vitaได้

และไม่เเน่ว่ามันจะอัพเกรดให้สามารถเล่นเกมPS1ได้เหมือนPSP

แต่ตอนนี้PS Vitaคงพยายามให้ผู้เล่นได้ลองและได้ซื้อเกมใหม่ๆที่ลงให้PS Vitaก่อน

ราคาPS Vita มันคนละเรื่องกันกับ 3DSเลยนะครับ ณ ตอนนี้

NaZi_BF3
26th December 2011, 19:26
PS VITA อีกเสียงนะครับ

แต่แนะนำให้ซื้อโซน ASIA นะครับ มันจะไม่ล็อค เพราะถ้าเกิดล็อค เราซื้อแบบ 3G จะไม่ใช้ไม่ได้

PS VITA อนาคตเกมลงแพลตฟอร์มนี้เยอะแน่ๆเพราะถือว่าเป็นคอนโซลอีกเครื่องที่มีสเป็คที่แรงมากๆ

ToshirO
26th December 2011, 19:40
อา เป็นเอกฉันท์เลยนะเนี๊ย ลังเลเลยเหะ
คือ psp กับ nds มันก็บอกกันอย่างงี้ เริ่มระแวงแล้วเหะ
แล้วเรื่องปวดตานะครับ ผมไม่สนใจหรอกครับ เพราะมันก็ปวดทุกเครื่อง บ้านผมมี 3d cenima นะ ของ lg อะ
ผมนั่งดู 3 เรื่องติด ไม่เห็นจะปวด แต่เอาเถอะ ผมจะลองคิดแล้วกัน เห็นมีคนบอกว่า ถ้าอยากได้ภาพสวยก็ต้อง vita แต่ถ้าอยากได้ความสนุกละก็ต้อง 3ds 55+

Neotridagger
26th December 2011, 20:30
ปกติเครื่องเกมมือถือของ nintendo ไม่เคยทำให้ผิดหวัง

แต่ทำไม 3DS ผมดูแล้วมันแป้กๆยังไงก็ไม่รู้ ปู่นินมาผิดฟอร์มมาก

ความเห็นส่วนตัวผมให้ PSVita เหนือกว่านะ

boysakoa
26th December 2011, 20:59
มันแล้วแต่คนมากกว่านะ อย่างผมชอบเล่นโปเกม่อน ผมก็เอา 3 ds แหละ

<_lucifer_>
26th December 2011, 21:05
ผมเชีย PSVita อีกเสียงครับ :sweat

ผมติดใจของเค้าตั้งแต่ psp แล้วครับ ทุกวันนี้ยังเล่นรุ่น 2000 อยู่เลย ครับ :blush

boomth
26th December 2011, 21:05
ซื้อที่อยากได้อยากเล่นก่อน ละเก็บเงินต่อ สอย อีกเครื่องเลยดีไหมครับ มีทั้ง2เครื่อง เหมือนpsp กับ nds มันมีบางช่วงอะครับ ที่เกมน่าเล่นๆมันออกมา^^

nayza555
27th December 2011, 00:46
PSP VITA หนึ่งเสียงครับ

ถ้าคุณชอบเกมส์แนว กราฟฟิกหนักๆ ผมเชียให้เรื่อง VITA นะ แต่ถ้าชอบเกมส์แนวไม่ซีเรียสเล่นแก้เบื่อยามว่างอะไรยังงี้ ก็ 3DS

Kyonman
27th December 2011, 11:04
Vita ไม่มี Mem เปิดเกมไม่ได้นะ - -'' โซนี่ กวนติง เห็น บอร์ด Gcon กำลังมาม่าเลย

Eryx
27th December 2011, 11:23
ก่อนซื้อ ท่าเช็คดูดีดีก็จะรู้ครับว่ายังไงสุดท้าย ก็ต้องซื้อMemเพื่อเล่น

แต่Sonyไม่อยากทำPackageแบบมาพร้อมเครื่องเพราะMemมันมีหลายขนาด

4 / 8 / 16 / 32 Gig อยากให้คนซื้อได้ซื้อตามความต้องการไป

Package ที่แถมMemตอนนี้ก็มีแค่ 4GB+เกม 1 เกม (อย่าเรียกแถมเลยเพราะเราเสียเงินเพิ่ม)

ที่มันดราม่าน่าจะเป็นเพราะอยากได้ แต่ไม่ทำการบ้านอะไรเลยมากกว่า

อีกอย่าง1ก็น่าจะเพราะว่าไม่อยากเสียค่าเม็มเพิ่มนั่นแหละ

ผมว่าSonyเอาเปรียบเรื่อง ราคาMemมากไปหน่อย

RlucksN
27th December 2011, 12:43
จขกท อย่างเล่นเกมแนวไหนละครับ
ถึงตอนนี้3DSจะมีเกมแนวฮาร์ดคอเพิ่มขึ้น แต่เครื่องนี้จุดขายยังเป็นกลุ่มเด็กและผู้หญิงอยู่ดี
ถ้าชอบเกมแนวโหดๆดิบๆก็PSVเถอะครับ ผมเชื่อว่าในอนาคต3DSก็คงเป็นเหมือนDSนั่นแหละ ที่มีแต่เกมแนวแคชชวลเป็นหลัก

sathitsak
27th December 2011, 13:15
ผมว่านะครับเวลาจะเลือกซื้อเครื่องเกมส์นี้
ลองไปดูเกมส์ในค่ายของเจ้าของเครื่องว่ามีเกมส์ไหนที่ชอบๆ กับเกมส์ที่จะออกดีกว่า อย่าไปเลือกตัวคุณสมบัติเครื่องว่าสเปคเเรง ภาพสวย... เพราะสุดท้ายตัวเครื่องไม่ได้มีผลอะไรกับเกมส์ที่เราจะเล่นกับเกมส์ที่จะได้เล่น

whitebaa555
28th December 2011, 15:38
ตอน นี้ PSVITA มีคนหิ้ว มาขายอย่างเป็นทาง การแล้ว ในราคา 16500 บาท ร้านอยู่เชียงใหม่น่ะครับ มีเกมแถมมา กลับ กล่อง และ แถมเกม อีก 1 เมื่อซื้อแล้ว

slcuj
30th December 2011, 17:40
มันสนุกคนละแบบอ่ะครับ

เป็นผมถอย 3DS ก่อน รอสักพักมีเงินก็ถอย PS vita

ปล.เซ็งกับ 3DS มาก ล๊อคโซนทำแมวน้ำอะไรฟระ T^T~

NosFerLaTsu
30th December 2011, 17:46
ผมว่าลองหาเกมส์ที่เป็นแนวที่ใช้ก่อนดีกว่าครับ ถ้าอยากได้ เกมส์หนักๆ ก็ vita ที่หลายๆคนบอก อยากได้เกมส์น่ารักๆไม่ Hardcore ไรมากมายก็ 3ds ไม่ก็ลองเปิด youtube หา review เกมส์ดูก่อนครับเพราะแผ่นมันก็ไม่ใช้ถูกๆ ด้วย

guidekub
30th December 2011, 18:17
ผมแนะนำ Vita ครับแต่ต้องมีงบพอควร ไหนจะเรื่องแผ่น ไหนจะเรื่องเมมของโซนี่แถมราคาก็สูงยิ่งนัก = ="

แต่ถ้าดูราคาแล้วคิดว่ายังไม่พร้อมลาก PSP ออกมาแทนเลยครับเล่นรอจนกว่าจะแฮกได้ ตอนนี้ราคาคงลงบ้างแล้วละ

แต่ยังไงผมก็ไม่ชอบ 3DS อ่ะ (ความคิดเห็นส่วนตัว)

Kellidev
31st December 2011, 09:56
ผมเชียร์ PS Vita มากกว่าอะ แต่เพราะKH 3D มันลง 3DS เลยต้องรอดูก่อน ติดซีรีย์นี้ ฮ่ะๆๆ