PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครมี Fruit ninja iPhone/iPod แท้เป็นไฟล .ipa อยู่ในคอมมั่งครับ

banksbw
26th December 2011, 22:34
ขอหน่อยครับ อยากเล่นมากแต่ ไม่รู้หาจากไหน เครื่องยังไม่ jailbreak

อับใส่ เว็ปฝากไฟลทีครับ http://www.mediafire.com/

okorakot
27th December 2011, 13:37
ไม่เจลแล้วมันจะลงเล่นได้หรอครับ
มันต้องเจลก่อนถึงจะลงได้นิครับ

banksbw
27th December 2011, 16:40
ผมถึงขอของแท้นี่ไงละครับ จะเอามาลง

nomember
28th December 2011, 20:18
มันต้องโหลดจาก appstore โดยตรงเลยไม่ใช่หรือครับ(ถ้าเป็นของแท้)
jailbreak สามารถโหลดใส่คอมแล้วลงแอพใน iphone ผ่าน itune ได้ครับ
สรุป
ถ้าคุณยังไม่ jailbreak ทำให้ตายคุณก็ไม่ได้เล่นหรอกครับ

banksbw
28th December 2011, 22:12
มันต้องโหลดจาก appstore โดยตรงเลยไม่ใช่หรือครับ(ถ้าเป็นของแท้)
jailbreak สามารถโหลดใส่คอมแล้วลงแอพใน iphone ผ่าน itune ได้ครับ
สรุป
ถ้าคุณยังไม่ jailbreak ทำให้ตายคุณก็ไม่ได้เล่นหรอกครับ

เอ่อ ท่าน จะบอกไรไห้นะครับ สีแดงนั่นหนะ บางคนโหลดจาก appstore ในคอมก่อนแล้ว sync ลง iDevice บางคนก็โหลด จาก iDevice แล้วค่อย Sync ลงคอมมาเก็บไว้ก่อนทีหลังจะได้ไม่ต้องมาโหลด ใน iDevece ไหม่ มาถึง เสียบคอมแล้ว sync ลง iDevice ได้เลยไม่เสียเวลา ผมต้องการคนพวกนั้นและครับ พอจะมีในนี้บ้างไหมเลยมาถามดู ถ้าใคร ทำแบบที่ผมบอกข้างต้น บอกนะครับ ผมจะ ขอไฟลนั้นสักหน่อยลองทำตามนี้นะครับ ใครจะเอาไฟล

1 เข้า itune
2 ไปที่หมด Library แล้วกดที่ App
3 ตรงมุม ขวาบน ช่องคค้นหา พิมแอปที่อยากได้ไป ผมอยากได้ Fruit ninja
4 พอเจอแล้วคลิกขวา ที่แอปที่เราเจอแล้วเลือก Show in Windos Explorer
5 มันจะวิ่งไปหาที่อยู่แอปนั้นเอง
6 เอาไฟลที่เราเจอจากข้อ 5 ไปฝากไฟล แล้วโพลสไว้เลยครับ

สุดท้าย ถ้าไม่รู้จริง หรือสงใสอะไร ถามก่อนนะครับ อย่า สรุปมั่วๆ :sweat

Kyonman
28th December 2011, 22:46
เอ่อคือ.... ไม่ได้นะ ถ้าไม่ได้ เจล แล้วลง appsync ไว้น่ะ จะลง App ไฟล์แบบ ipa ใน iDevice ไม่ได้นะ ยกเว้น จะใช้ Apple id ของคนที่ซื้อ App นั่นๆมา แล้ว Authorisations ถึงจะสามารถ ลง App ได้

ไฟล์ใน itune ก็คือไฟล์ ipa เหมือนๆกับ โหลดมาจากที่อื่นนั้นแหละ เพียงแต่ไม่ใช้ชื่อของเรา(ที่ใช้ซื้อ) ถ้าไม่ เจลเบรค ก็ลง App ไม่ได้ครับ เพราะ มัน ต้อง ลงผ่าน itune อยู่ดี ถึงจะ ลากตัวไฟล์ ไปไว้ใน itune ได้ แต่จะ Sync ลง App ไม่ได้อยู่ดี

ข้อยืนยัน ถ้าไม่ jailbreak ทำให้ตายยังไงก็ ลง ไม่ได้ ถ้าผมเอาไฟล์ มาแจกนะ มันก็คือ ของแท้(สำหรับ ID ผม) ถ้าคุณเอาไปลง(เครื่องต้อง jailbreak) มันก็คือ ของเถื่อน

banksbw
28th December 2011, 22:48
ผมลองลงผ่าน ifunbox โดยที่ไม่ต้องเข้า itune อะครับลองแล้วได้นะ

basbas16
28th December 2011, 22:51
เอาง่ายๆนะครับเผื่อมีเกมที่ต้องการ เข้าAppStore แล้ว เข้าไปโหลด Appshopper มา แล้วลองหาเกมทีี่่ถูกใจดูนะครับ

Kyonman
28th December 2011, 22:52
ผมลองลงผ่าน ifunbox โดยที่ไม่ต้องเข้า itune อะครับลองแล้วได้นะ

ถ้ามันได้ ก็ไป โหลด ไฟล์ ipa จากที่อื่นมาลงเลยซิครับ เพราะก็ไฟล์ ดั่งเดิม เหมือนกัน

banksbw
28th December 2011, 22:54
เอาง่ายๆนะครับเผื่อมีเกมที่ต้องการ เข้าAppStore แล้ว เข้าไปโหลด Appshopper มา แล้วลองหาเกมทีี่่ถูกใจดูนะครับ

ไม่มีเกม ที่ต้องการหนะสิครับไม่ฟรีสักที

banksbw
28th December 2011, 22:55
ถ้ามันได้ ก็ไป โหลด ไฟล์ ipa จากที่อื่นมาลงเลยซิครับ เพราะก็ไฟล์ ดั่งเดิม เหมือนกัน

ไหนละครับ มีแต่เขาแจก ที่ crack แล้วทั้งนั้น อยากจะได้ไฟล ที่ไม่โดนแครกอะครับ

gecko
28th December 2011, 22:57
มันได้หรอ -*- ถ้าได้ก็ทำกันหมดเเล้วสิเนี้ย
ผมใช้ของ apple มาหลายปีก็เพิ่งรู้ว่า
เอาapp เเท้ที่โหลดมาเเจกให้คนอื่นไปใช้ต่อได้ =="
รู้เเต่ว่าต้องไปเเปลงเปง crack ถึงนำไปใช้ได้

banksbw
28th December 2011, 22:59
มันได้หรอ -*- ถ้าได้ก็ทำกันหมดเเล้วสิเนี้ย
ผมใช้ของ apple มาหลายปีก็เพิ่งรู้ว่า
เอาapp เเท้ที่โหลดมาเเจกให้คนอื่นไปใช้ต่อได้ =="
รู้เเต่ว่าต้องไปเเปลงเปง crack ถึงนำไปใช้ได้

App อยู่ในiDevice ไม่ต้องเสียบ itune ยังเอา ไฟล ipa ออกจากเครื่องยังได้เลยครับ