PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกมส์ไหนที่โหลดมาเล่นแล้วผิดหวังที่สุดครับ ???

paiwza555
27th December 2011, 08:52
ตามหัวข้อครับ คือ ผมอยากรู้ครับ จะได้ไม่หลงไปโหลดมาเล่น พร้อมบอกข้อเสียที่ทำให้ผิดหวังด้วยนะครับ

teennine123
27th December 2011, 09:02
Avatar ครับผมไม่ได้โหลดนะซื้อแท้มานี่แหละ ตอนนั้นอยากจะบ้าตายเล่นมายังพอรับได้

เพราะเราอุตส่าห์ถอยแท้มา แต่ไอตอนจบนี่มัน.......F_ck

nappapa
27th December 2011, 09:31
MW3..

เล่นไปmultiไป3ชั่วโมง

จับsingleแค่104นาที

UkuleleAlone
27th December 2011, 09:39
MW3..

แทงใจนะเนี้ย

เกมที่ผิดหวังหรอก็ BF3 ไงตอนจบคนยืนมุงเป็นอะไรที่เยี่ยมไปเลย - -

ปล.กระทู้นี้กำลังเขาสู่สงครามดราม่า

naibadboy2011
27th December 2011, 09:43
สำหรับผม nfs shift ครับ

RES_PAUL
27th December 2011, 09:44
เอ้าๆใจร่มๆไว้อาเฮียทั้งหลายคืออยากจะบอกว่าขโมยเขาเล่นไม่มีสิทธิมาผิดหวังหรอกครับ ^_^

eatrabyo
27th December 2011, 09:47
Battle L.A.ครับ:o

RapG-unit
27th December 2011, 09:49
Battle L.A.ครับ:o

เห็นด้วยครับ Battle L.A. ครับ
คือเกมทำได้แบบว่า....(ไม่อยากจะพูด)
เอาง่าย ๆ คือดูหนังสนุกกว่าเกมเยอะเลย

Rchanglyl
27th December 2011, 09:50
MW3
Battle L.A.

อันนี้ ป่วง มาก...
IRON MAN!!

Poringe
27th December 2011, 09:55
MW3 ผมก็ซื้อแท้ ผิดหวังเหมือนกัน แตะมัลติไปแป๊บเด๋ว ก็ย้ายไปเล่นมัลติ BF3 ละ

BentSSRU
27th December 2011, 09:57
Command & Conquer 4
Battle L.A.

Matizano
27th December 2011, 10:04
MW3..

เหมือนกันแต่ของผม ซิงเกิ้ล34นาที มัลติประมาณชั่วโมงครึ่ง สตีมก็ปล่อยช้า กว่าจะโหลดเสร็จ เล่นยังไม่ไดครึ่งเปิดเครื่องปล่อยสตีมโหลดเลย
โชคดีที่ผมสร้างไอดีใหม่แล้วแอดลงอันนั้น กันพลาดอยากขายจะได้ไม่ไปรวมไอดีหลัก ละก็จริงขายไปได้ 300 พวกต่อครึ่งๆเลย ดีที่ทำคิลเดทกะสถิตินิดๆหน่อยๆไว้ดี เลยขายออกไว

เอ้าๆใจร่มๆไว้อาเฮียทั้งหลายคืออยากจะบอกว่าขโมยเขาเล่นไม่มีสิทธิมาผิดหวังหรอกครับ ^_^

:cool: ถ้าโหลดจาก สตีม ออริจิ้น ฟรือพวก downloader ของพวกที่ขายเป็น digital DL ก็ว่าไปอย่าง

magabers
27th December 2011, 10:06
Might & Magic Heroes VI ครับ...

คอมค่อนข้างโกง...= =

ParinyaStarter
27th December 2011, 10:14
Mario nako ครับ
ด่านแรกก็แทบแย่แล้ว

BoatHaHa
27th December 2011, 10:20
MW3 ครับเล่น SP ไปรอบเดียวแล้วไม่อยากเล่นอีกเลย เทียบกับ MW2 นี่ึคนละเรื่่องผมเล่นจบเป็น 10 รอบก็ยังสนุก

SP BF3 ยังสนุกกว่าเยอะ (โดยเฉพาะมัลติ หึหึ มันส์โฮก)

[Mz]_Zero
27th December 2011, 10:21
แล้วแต่คนชอบละนะครับ

ส่วนตัวผมไม่ค่อยผิดหวังเท่าไหร่คือเลือกแต่เกมส์ที่น้องผมเล่น

ที่น่าผิดหวังก็น่าจะเป็น Avatar นะครับ หนังกับเกมส์ผิดกันลิบลับเลย

อยู่ที่ว่าคุณจะชอบเกมส์แนวไหน อย่างไร ???

ชอบแนวไหนก็โหลดมาลองเองเลยดีกว่าครับ

ความชอบแต่ละคนไม่เหมือนกัน

paiwza555
27th December 2011, 10:22
ขอบคุณที่บอกนะครับๆ :beee จะได้ไม่โหลดมาเล่นครับ

pea42622
27th December 2011, 13:19
MW3 ครับ ไม่ได้บอกว่าเกมไม่ดีครับ แต่จะบอกว่ามันทำให้ผมผิดหวังเล็กน่อยน่ะนะ

ปล.นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวผมนะ ใครสงสัย ข้องใจอะไร แอดสตีมมาคุยกัน :)

ถ้าเค้าคิดจะทำภาคต่อจริงๆ เนื้อเรื่องมันจะดีกว่านี้นะ สังเกตว่าตัวละครโดนตัดบทเยอะ อะไรอีกเยอะ บลาๆๆ

ประทับใจ mw กับ mw2 มากกว่าพอสมควร เนื้อเรื่องชวนให้จดจำ

ส่วนตัวแล้วไม่ค่อยชอบระบบ multi ของ mw3 นะ >> แมพเล็ก ปืนกับ perk ดูยังไงก็ยังไม่สมดุล

ยิ่ง kill streak นี่ ใครเล่น tdm, kill confirmed, domination จะทราบดี

ถ้าไม่ได้ใช้ perk assassin จะรู้สึกเหมือนกับโดน wall hack ตลอดเวลา ถ้าอีกทีมกด uav ทั้งเกม = =

ยิ่งเจอคนเล่นเกรียนๆจะยิ่งหมดสนุกไปกันใหญ่ คนที่เล่นคงน่าจะเข้าใจดี = ="

แต่ก็ยังเก็บไว้เล่นขำๆอยู่ ใครชวนก็เล่น ยิ่งไปเป็นปาร์ตี้เพื่อนคนไทยด้วยกันจะรู้สึกสบายใจกว่า

ใช่แล้ว เพราะ MP แบบนี้ผมเลย ตัดสินใจซื้อลำบาก

MW2 โหลด AIW มาเล่น เจอ kill streak โหดๆไป อยากจะร้องไห้ perk แต่ละอันบางทีมันก็ดูโกงเกินไปยังไงก็ไม่รู้ เล่นแบบเดียวเลยไม่แตะเลย

ที่ผมผิดหวังก็ ... CS กี่ภาค กี่ภาค gameplay เหมือนกันหมด แค่ปรับปรุงภาพ แต่เล่นกับเพื่อนก็ยังมันส์อยู่

ที่ผมตัดสินใจซื้อ mw3 มา เพราะแค่อยากลอง coop ดูเท่านั้นเองครับ แล้วก็กลายเป็นว่าจนบัดนี้ก็ยังไม่ได้เล่นซักที 55

เห็นด้วยครับ cs ถึงจะระบบธรรมดาแต่ก็ยังสนุกเหมือนเดิมไม่เปลี่ยน ผมเพิ่งได้ css มาเมื่อวาน แต่ยังแก้ปัญหา "หาเซิฟเวอร์ไม่เจอ" ไม่ได้ซักทีแหะ - -*

Gu Pai!
27th December 2011, 13:37
MW3 ครับ ไม่ได้บอกว่าเกมไม่ดีครับ แต่จะบอกว่ามันทำให้ผมผิดหวังเล็กน่อยน่ะนะ

ปล.นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวผมนะ ใครสงสัย ข้องใจอะไร แอดสตีมมาคุยกัน :)

ถ้าเค้าคิดจะทำภาคต่อจริงๆ เนื้อเรื่องมันจะดีกว่านี้นะ สังเกตว่าตัวละครโดนตัดบทเยอะ อะไรอีกเยอะ บลาๆๆ

ประทับใจ mw กับ mw2 มากกว่าพอสมควร เนื้อเรื่องชวนให้จดจำ

ส่วนตัวแล้วไม่ค่อยชอบระบบ multi ของ mw3 นะ >> แมพเล็ก ปืนกับ perk ดูยังไงก็ยังไม่สมดุล

ยิ่ง kill streak นี่ ใครเล่น tdm, kill confirmed, domination จะทราบดี

ถ้าไม่ได้ใช้ perk assassin จะรู้สึกเหมือนกับโดน wall hack ตลอดเวลา ถ้าอีกทีมกด uav ทั้งเกม = =

ยิ่งเจอคนเล่นเกรียนๆจะยิ่งหมดสนุกไปกันใหญ่ คนที่เล่นคงน่าจะเข้าใจดี = ="

แต่ก็ยังเก็บไว้เล่นขำๆอยู่ ใครชวนก็เล่น ยิ่งไปเป็นปาร์ตี้เพื่อนคนไทยด้วยกันจะรู้สึกสบายใจกว่า

ใช่แล้ว เพราะ MP แบบนี้ผมเลย ตัดสินใจซื้อลำบาก

MW2 โหลด AIW มาเล่น เจอ kill streak โหดๆไป อยากจะร้องไห้ perk แต่ละอันบางทีมันก็ดูโกงเกินไปยังไงก็ไม่รู้ เล่นแบบเดียวเลยไม่แตะเลย

ที่ผมผิดหวังก็ ... CS กี่ภาค กี่ภาค gameplay เหมือนกันหมด แค่ปรับปรุงภาพ แต่เล่นกับเพื่อนก็ยังมันส์อยู่

MahouKenshi
27th December 2011, 14:33
เกมออนไลน์ที่เข้ามาในไทยหลายๆเกมครับ โหลดมาเล่นกี่เกม กี่เกมก็ผิดหวังแทบทุกเกม ไม่รู้เพราะอะไร

rachchagar
27th December 2011, 14:36
Avatar อีกเสียงคับ หนังดีเกมรู้สึกจะแย่ไปนิด -*- (ในความรู้สึกผมหลายๆอย่าง)

เกมส์ที่โหลดมากับเล่นไม่ได้อ่ะครับ ผิดหวังสุดเพราะเน็ตผมแค่3mm โหลดตั้งนานแต่กับเล่นไม่ได้โครตเสียใจอ่ะ

เนตกระผม 2mb T^T (รู้สึกจะใช้อยู่รายเดียวละมั้งเดือนละ 490 ของ TOT - -) วิธีแก้ : แผ่นแท้สิคับ :cool:

tanatorn
27th December 2011, 14:41
MW3 ผมก็ซื้อแท้ ผิดหวังเหมือนกัน แตะมัลติไปแป๊บเด๋ว ก็ย้ายไปเล่นมัลติ BF3 ละ

เหมือนจะผิดหวังคล้ายๆกัน ดูเหมือนจะเดิมๆเกินไป multiplay น่ะ ด่านบางด่านแคบเกินไปยิงกันมั่วสั้วไปหมด แต่ single ยกให้เค้า อยากลอง BF แต่เครื่องไม่ไหว :cool:

berrygo60
27th December 2011, 14:43
อยากจะบอกเหมือนกัน แหละครับ

แต่ผมโหลดเถื่อน ไม่มีสิทธที่จะผิดหวังหรอกครับ

pcore2000
27th December 2011, 14:44
เกมส์ที่โหลดมากับเล่นไม่ได้อ่ะครับ ผิดหวังสุดเพราะเน็ตผมแค่3mm โหลดตั้งนานแต่กับเล่นไม่ได้โครตเสียใจอ่ะ

salerde
27th December 2011, 16:28
Dungeon Siege III เป็นเกมส์RPGที่เล่นแปปเดียวจบ ปุ่มบังคับยาก มุมกล้องก็เวียนหัว

Mercury
27th December 2011, 17:06
Avatar ครับ หนังกับเกมส์คนละเรื่องเลย ฝ่ายมนุษย์นี่เล่นง่ายแต่ให้เราบุกคนเดียวให้สู้กับ Avatar เกือบ 20 ตัว ฝ่าย Avatar ขอบอกเลยครับ ยากฉิบ นี่ฝ่ายมนุษย์ยังใช้กระสุนสู้หลายตัวนี่มันให้เราใช้อาวุธระยะประชิดสู้มนุษย์ 20 กว่าคนโอ้แม่เจ้าผมลบเลยหลังจากเล่นฝ่ายมนุษย์จบ

The Run
27th December 2011, 17:18
ของผมก็ึิคิดว่าคงไม่มีครับ ก็ไม่ไ่ด้เป็นคนตัดสินใจอะไรเร็วไม่ใช้ดูแต่ trailer แล้วจ้องจะโหลด
อาจจะดู Gameplay ระบบการเล่นต่างๆ นานาๆ ถูฏใจตัดสินใจดีสุดก็ึึึ่ค่อยโหลด : D ชอบแล้วติดใจก็ถอยแท้มาเล่นซะเลย แก้เบื่ออีกนึ่งระดับ

Princecoke
27th December 2011, 17:23
อันที่จริงผมก็ไม่เสียใจหรอกถ้าโหลดมาเล่น

แต่ถ้าให้มีผิดหวังก็มี

คือเกมส์ skyrim ไม่ใช่เกมส์ไม่ดีนะ

แต่โหลดมาแล้วมันไม่มีเสียงเอฟเฟค เลยต้องลบ

meknoi035
27th December 2011, 17:39
Tron Evolution กับ NFS The Run ครับ

แล้วก็ BF3 ด้วย ผิดหวังที่สเปคไม่ถึง เปิด All Low ยังกระตุกเป็นบางด่าน T^T

ไว้อัพคอมใหม่แล้วจะลงเล่นใหม่ จะเปิด All Ultra เลย -0-

boysakoa
27th December 2011, 18:13
ของผมเจอ COD BO ไปก็ไม่คิดจะซื้อ MW3 แล้วล่ะ เข็ดจนตาย ไม่น่ารั้นซื้อมาเลย