PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เก็บความสุขมาใส่กระเป๋า: Let It Be

maxninepower
27th December 2011, 09:50
LET IT BE

บางอย่างเราต้องปล่อยให้มันเกิดขึ้น
โดยที่เรากำหนดกฏเกณฑ์อะไรไม่ได้
ต้องปล่อยให้มันเป็นไป
ตามวิธีทางของมัน
WHAT EVER WILL BE WILL BE
อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิด
อย่าไปกังวลใจอะไรมากนักเลย
มองความเป็นไปด้วยความใจเย็น
และแม้ว่าสิ่งที่ขึ้นนั้นจะเป็นปัญหาให้กับเรา
เราก็ค่อย ค่อย มานั่งคิดแก้ปัญหากัน
ทุกอย่างย่อมมีทางออกเสมอ
ทำใจยอมรับสิ่งที่เกิดขึ้นอย่างสงบดีกว่า
ใช้สติ และปัญญา คอยกำกับหัวใจ
ปัญหาอะไร อะไร ก็น่าจะลุล่วง
ค่อย ค่อย ประคองใจไม่ให้หวั่นไหว
LET IT BE
ปล่อยให้มันเป็นไปบ้าง
บางทีอะไร อะไร อาจจะดีขึ้นเอง
คิดแบบนี้ และใจจะสงบขึ้นเอง
ไม่ทุกข์ไปจนเกินเหตุ
ความสุข ก็จะมาอยู่ใกล้ ใกล้ เราอีกครั้ง

ลองอ่านดูนะ ชีวิตคุณอาจมีความสุขขึ้นก็ได้ ;')

untimate
27th December 2011, 10:38
อยากให้นายคนนั้นอ่านจังเลย นายที่ต่อยกระสอบสายน่ะ 555555

Anti-cola
28th December 2011, 06:05
เพลงเปล่าเนี่ย :sweat

28th December 2011, 18:17
อยากให้นายคนนั้นอ่านจังเลย นายที่ต่อยกระสอบสายน่ะ 555555

กระสอบสาย -.-

เพลงเปล่าเนี่ย :sweat

ไม่ใช่นะ มันเป็นบทความที่จากนิตยสารเล่มนึงน่ะ คนเขียนเค้าใช้นามปากกาว่า "เจ้าคุณเอ๋"

peerawatp
28th December 2011, 19:02
จริงอยู่ที่ว่าอย่าห่วงเรื่องที่กำลังเกิดขึ้น แต่ถ้าเรื่องที่กำลังจะเกิดนั้นมันเรื่องใหญ่เกินจะรับได้มันก็ต้องห่วงอยู่ดีนั่นแหละครับ
ปล.อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด แต่บางที่อะไรจะเกิด มันดันไม่เกิดก็มี:rofl

untimate
28th December 2011, 19:05
กระสอบสาย -.-

ไม่ใช่นะ มันเป็นบทความที่จากนิตยสารเล่มนึงน่ะ คนเขียนเค้าใช้นามปากกาว่า "เจ้าคุณเอ๋"

อ๋อพิมพ์ผิด กระสอบทราย พอไม่ได้ใช้คำพวกนี้มันลืมเหมือนกันนะ 55

28th December 2011, 19:25
จริงอยู่ที่ว่าอย่าห่วงเรื่องที่กำลังเกิดขึ้น แต่ถ้าเรื่องที่กำลังจะเกิดนั้นมันเรื่องใหญ่เกินจะรับได้มันก็ต้องห่วงอยู่ดีนั่นแหละครับ
ปล.อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด แต่บางที่อะไรจะเกิด มันดันไม่เกิดก็มี:rofl

ถึงมันเป็นเรื่องใหญ่ แต่เราก็เลือกที่จะหันหน้าเข้าหามัน แล้วหาทางแก้ปัญหาผลที่เกิดขึ้นได้

ผมเชื่อว่า ถ้าเราใช้สติในการแก้ปัญหาสักหน่อย อะไรๆ มันอาจจะไม่ออกมาเลวร้ายเหมือน

ที่เราคิดไว้ก็ได้ - - ห่วงน่ะห่วงได้ครับ แต่อย่าไปวิตกจริตอะไรกับมันมาก ลองปล่อยให้มัน

เป็นเรื่องของอนาคตดูบ้าง