PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โฟม เจลล์ สครับ โทนเนอร์ ??? ล้างหน้า

joejoe0123
27th December 2011, 14:30
อยากทราบว่า ใช้ตัวไหน ถึงเหมาะกับคนที่มีหน้ามันบ่อยๆอ่ะครับ

เพื่อนบอกเขาใช้ โฟม + สครับ คู่กัน หน้าเขาก็ใสไร้สิวดีนะครับ

แต่ที่ศึกษามา ใช้ บ่อยๆ หน้าจะแห้งอ่ะครับ

แล้ว ใน 4 อย่างนี้ ใช้ยังไง ใช้อย่างไหนดีสุดครับ

ขอบคุณครับ

Xteam
27th December 2011, 17:32
เอิ่ม ... ผมก็ไม่ค่อยรุละเอียดมาก ,, แต่เห็นมีคนบอกว่า ''ถ้าหน้ามันให้ใช้ เจลล์ล้างหน้า'' ''ถ้าหน้าแห้งให้ใช้โฟมล้างหน้า''

ivy
27th December 2011, 21:33
ของเรานะใช้โฟมล้างหน้า Garnier Men Oill Control ทุกๆวันรู้สึกว่าสะอาดขึ้นนะ ไม่ค่อยมันเท่าไรแล้ว

communism
27th December 2011, 22:13
ตอนแรกผมก็ใช้ พอหลังๆมันไม่หาย ไปเปลี่ยนเป็นน้ำมะนาว ครึ่งเดือนสิวลด แบบชัดเจนมาก พอเดือนกว่าๆหายครับ ถ้าออกกำลังกาย+ทำความสะอาดหน้าพร้อมกับโฟมด้วย ให้สะอาด ส่วนหน้ามัน ผมก็ไม่แน่ใจ

kiwbino.ppalm
27th December 2011, 23:53
ถ้าผิวมันมีสิวด้วย แนะนำให้ใช้เจลค่ะ . เพราะเจลจะอ่อนโยนต่อผิวหน้าที่เป็นสิวและมันมากที่สุด
แต่ถ้าผิวหน้าค่อยข้างหนา(ล้อเล่น) . ไม่ค่อยมัน หรือมีปัญหาสิวแค่เล็กน้อย เช่นสิวเสี้ยน ก็ใช้สครับหรือโฟมค่ะ
อย่าใช้สครับถ้าสิวที่คุณเป็นนั่นเป็นสิวอักเสบแบบบวมแดง เพราะเม็ดสครับจะบาดผิว ยิ่งทำให้ผิวบางและเกิดสิวได้ง่าย
โฟมบางตัวก็มีแอลกอลฮอล ทำให้หน้าแห้งตึง แบบนี้สิวก็เกิดได้เหมือนกันค่ะ
แต่ถ้าอยากใช้โฟม ก็ควรเลือกแบบ oilfree หรือ acnea ค่ะ

DarkZone
28th December 2011, 00:19
ผมใช้สบู่สมุนไพร ที่ชื่อว่า ก๊กเลี้ยง อะไรเนี่ย ทำให้หน้าใสเนียน มากๆ เลยครับ ก้อนละประมาณ 32 บาทเนีย