PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วันนี้มีเรื่องที่ ร.ร. เกี่ยวกับอาจารย์มาเล้าครับ

soulexsosis
27th December 2011, 18:11
วันนี้ ผม ไป ร.ร. ในช่วงเช้าได้เข้าแถวเคารพธงชาติ พอเข้าแถวเสร็จอาจารย์ได้ปล่อยแถวให้เดินเข้าห้องเรียน
แต่มีอาจารย์ผู้ชายคนนึง เรียกผมไปหา ผมก็งง ไม่รู้ว่าทำไรผิด
พอไปหาอาจารย์คนนั้นผมก็นึกว่าจะให้เก็บขยะหรือทำไร ทีไหนได้ เอามือมาเคาะผมแรงๆ 2 ป๊อก แล้วพูดแรงๆกับผมว่าทำไมมุงไม่ตัดผมสักที
ในตอนนั้นผมแทบจะหันสวนกลับ แต่คิดได้ว่าจะจบ ม.3 แล้ว
ผมงงมากเลยในตอนนั้น คนอื่นผมยาวกว่าผมก็มี แล้วตอนเรียกผมนี่เรียกชื่อผมเจาะจงคนเดียวด้วย เพื่อนผม ผมมันก็ยาวเท่าผม
แล้วในวันศุกร์นี้ผมก็ต้องไปเรียนกับจารย์คนนั้น ไม่รู้จะทำไงดีครับ

ปล. ผมเรียนได้ผลการเรียน 3ขึ้น ไม่เคยโดดเรียนของวิชาจารน์คนั้น แล้วทำไมจารย์คนนั้นมันไม่ไปหาไอพวกโดดเรียน

ถ้าจบ ม.3 แล้วเกรดวิชาอาจารย์คนนั้น ไม่ได้เท่าเพื่อนหรือใกลเคียง ทั้งที่สอบอะไร ก็พร้อมเพื่อนทุกอย่าง ผมควรทำไงดี

ร.ร. ผม จะให้นักเรียนตัดผมพร้อมกันทุกสิ้นเดือน

blnitw123
27th December 2011, 18:15
ถึงจะผลการเรียนเยอะยังไง ถ้าผิดกฏก็โดนเหมือนกันครับ
พวกที่เขาเรียนไม่เก่งก็คนเหมือนกันครับ

กลัวไม่หล่อใช่มะ ตัดชิงหน้า อาจารย์ก่อน เชื่อผม
ถ้าให้ อาจารย์มาตัดเอง รับรอง ออกมาอุบาดแน่ ผมโดนมาแล้ว...
ยังไงก็หนีไม่พ้น

chawakon
27th December 2011, 18:16
ก็แค่ตัดผมตามกฎระเบียบเอง อาจารย์ว่า ก็ถูกต้องแล้วนี่ครับ

จะบอกว่า คนอื่นก็ผมยาวทำไมไม่ว่า ??
เหมือนกับว่าเด็กแวนส์ก็ไม่ใส่หมวกไม่เห็นจับ ทำไมมาจับผม??

F-A-I-L
27th December 2011, 18:18
สงสัยอาจารย์คนนั้นเป็นพวกขี้ป๊อด เจอพวกเกเรหน้าเถื่อนๆหน่อยก็ถอยละ (มั้ง) :sweat

Yothin35
27th December 2011, 18:19
ร.ร. จะให้นักเรียนตัดผมพร้อมกันทุกสิ้นเดือน
แล้วคุณตัดพร้อมนักเรียนคนอื่นหรือเปล่าล่ะ ถ้าตัดพร้อมก็บอกเขาไปสิ :bye

oniwaga
27th December 2011, 18:20
จารย์เค้าใส่ใจคุณ ก็ดีแล้ว

เค้าอยากให้อยู่ในระเบียบ ตัดผม ไม่ต้องเกรียนก็ได้นิ

SRMB
27th December 2011, 18:21
สวนเลยสิ....:dash

Thanakorn123
27th December 2011, 18:47
เก่งจัง จะสวน อารจารด้วยแหะ

Punch10sg
27th December 2011, 18:54
มันตักทุกสิ้นเดือนไม่ใช่หรอครับ....อาตารเกียนกว่าเด็ก อุุๆ

ผมขอเล่ามั่ง เช้าวันก่อน เพื่อนผมมันนั่งคุยกันแฟนหน้าห้อง ครูเดินมา บอกเย็นเจอกัน ให้ไปทำทันบน เพื่อนมันไม่ยอมเซ็นวันนี้เลยโดนด่าทั้งวัน

RES_PAUL
27th December 2011, 18:58
ใช่ตัดทุกสิ้นเดือนก็ไม่มีปัญหาไอ้พวกที่สะเออะด่าน่ะจับประเด็นไม่ถูก จขกท. อยากจะบอกคือทำไมโดนคนเดียวทั้งๆที่คนอื่นก็ยาว ถ้ามันเป็นจริงตามที่จขกท.บอกอาจารย์คงไม่เต็ม (สันนิษฐาน)

โห ไอ้วอก มุงก็ตัดผมไปเซ้
เป็นนักเรียนต้องอยู่ในกฏระเบียบ
แค่ตัดผม แค่นี้เรื่องก็จบ ไอ้พวกที่ไม่ตัดเดี๋ยวเค้าก็ทำโทษเอง
ไม่ีมีหรอก อ.ที่แกล้งตัดเกรดนักเรียนอ่ะ
มุงดูการ์ตูนญี่ปุ่นมากไปหรือเปล่า
ฮ๊า!!!!

ไอ้ กูๆ ***ๆ เนี่ยให้น้อยๆหน่อยอย่าห้าวให้มากนักน่ะใช่ให้มันถูกเวลาเขาแรงมาเราค่อยแรงกลับ

unsignmer
27th December 2011, 19:00
จบ ม3 เมื่อไหร่ ค่อยไปกระทืบไออาจารย์คนนั้นละกัน

wiriyapirat
27th December 2011, 19:09
เป็นเด็กเป็นเล็ก ก็ทำตามกฎระเบียบไปเถอะ

อาจารย์ท่านตักเตือนเพราะท่านเป็นห่วง ไม่ใช่เพราะท่านลำเอียงหรืออะไรเลย

BK0201s
27th December 2011, 19:25
ผมคิดว่า การที่ให้นักเรียนไปตัดผมเป็นสิ่งไม่ถูกครับ เพราะ

1.ทำให้เสียเวลาในการทำอย่างอื่น หากคิดว่า ใช้เวลา 40 นาที ทำอะไรที่มีคุณค่าจะดีกว่า
2.เสียตัง หากคิดว่า การไปตัดผม ใช้เวลา 40 นาที แล้วเอาเดือนที่ต้องตัดคูณเข้าไป ผมว่า เอาเงินนั้นไป ทำให้ประเทศชาติเจริญดีกว่า
3.ประเทศญี่ปุ่น นักเรียนเค้าก็ไม่ตัดผม ประเทศเค้ายังก้าวไกล กว่าประเทศเรา
4.หาก อ. คิดว่า การตัดผมทำให้ไม่มีระเบียบ แสดงว่า ถ้า อ. คนนั้นไป โรงเรียนญี่ปุ่น ก็เท่ากับว่า นักเรียนที่นั่นไม่มีระเบียบ

ViRuS|Benz
27th December 2011, 19:37
ถือว่าโดน เค(ร)าะ(ห์)

ไปแล้วกันครับ

ผมก็เคยโดนครับ บอกได้เลยว่า งงอ่ะ ทำไมคนนั้นผมยาวมากแล้วไม่โดน (ผมโดนคนเดียวซะด้วยสิ)

LollicakeXD
27th December 2011, 19:53
เป็นเด็กเป็นเล็ก เชื่อฟังอาจารเหอะ ตัดผม ก็เพื่อแสดงความเป็นระเบียบ... ไม่ได้เสียหายไรนิ จะสวนอาจารสิ บาปแน่ๆ

Cantaloupe
27th December 2011, 20:14
ตัดก่อน ยาวก่อน หล่อก่อน นะครับขอบอก :pleasantry

gsuhplyf
27th December 2011, 20:41
- - ของผมตรวจเดือนละครั้งครับ ถ้าตรวจเสร็จแล้ว ภายใน 1 เดือน ถ้าผมคุณยาวถึงเข่าก็ไม่เป็นไร 5555+

peamchery
27th December 2011, 21:55
หยาบคายเยอะกันจัง

soulexsosis
27th December 2011, 22:18
ตัดก่อน ยาวก่อน หล่อก่อน นะครับขอบอก :pleasantry

ก็จริง ยาวก่อน โดนก่อน(ทำโทษตรูอีก)

pintere
27th December 2011, 22:39
เผารถจารเหมือนผมเลย

phacawit
27th December 2011, 22:52
ถ้าไม่มีครูด่า ก็จะไม่มีครูที่เป็นที่เคารพ ยำเกรงของลูกศิษ

Pinchot
27th December 2011, 23:10
1.เป็นเพราะคนที่ยาวกว่าเขาออกเกเรๆปล่าว เลยไม่กล้าทำโทษ
2.อาจหมั่นไส้คุณ = =

Imloliz
27th December 2011, 23:16
ผมคิดว่า การที่ให้นักเรียนไปตัดผมเป็นสิ่งไม่ถูกครับ เพราะ

1.ทำให้เสียเวลาในการทำอย่างอื่น หากคิดว่า ใช้เวลา 40 นาที ทำอะไรที่มีคุณค่าจะดีกว่า
2.เสียตัง หากคิดว่า การไปตัดผม ใช้เวลา 40 นาที แล้วเอาเดือนที่ต้องตัดคูณเข้าไป ผมว่า เอาเงินนั้นไป ทำให้ประเทศชาติเจริญดีกว่า
3.ประเทศญี่ปุ่น นักเรียนเค้าก็ไม่ตัดผม ประเทศเค้ายังก้าวไกล กว่าประเทศเรา
4.หาก อ. คิดว่า การตัดผมทำให้ไม่มีระเบียบ แสดงว่า ถ้า อ. คนนั้นไป โรงเรียนญี่ปุ่น ก็เท่ากับว่า นักเรียนที่นั่นไม่มีระเบียบ

คิดว่าที่เด็กญี่ปุ่นตัดผมได้เค้าไม่มีระเบียบเท่าคนไทยรึเปล่าล่ะครับ? อย่าไปคิดว่าที่เค้าตัดได้เเล้วเค้าจะไร้ระเบียบเหมือนเด็กไทยนะครับ! 40นาทีหรอครับหลายเด็กไทยหลายคนถ้ามีเวลา 40 นาทีก็ยังไม่เห็นจะเอาไปทำอะไรที่มีประโยชน์จริงๆเลย ผมว่านะที่คนไม่อยากตัดผมสั้นกันมันก็เเค่กลัวไม่หล่อล่ะว๊า....เอาข้ออ้างที่ตามน้ำกันมาอ้างให้เสียเปล่าทำไม?

aotaspirine
27th December 2011, 23:17
กล้าสวนก็สวนเลยครับ ; ))

ok12345gogo
28th December 2011, 16:15
ปลวกจริง ๆ !! ก็แค่เรื่องผม ทำเป็นปัญหาใหญ่โต ตัดซะก็จบ

flukezuzayo
28th December 2011, 17:38
สงสัยอาจารย์คงถูกชะตากับคุณครับ เลยดูแลเป็นพิเศษ:)

LollicakeXD
28th December 2011, 17:43
ป๊อดเหรอ?? ไม่กล้าตัดผม?? กล้าสวนอาจารเหรอ บาปนะ

[Mz]_Zero
28th December 2011, 17:51
ก็ตัดไปเถอะ อีกหน่อยจะไว้ยาวขนาดไหนไม่มีใครว่าหรอก ทนเอาแค่นี้เอง

arabas
28th December 2011, 17:51
คิดในทางกลับกัน ไอ้พวกเกเรมันโดนเตือนไปตั้งแต่ปีมะโวก่อนหน้าคุณแล้วก็ได้ แต่ตอนพวกมันโดนเตือนไม่มีใครเห็น
แล้วไอ้กฏตัดผมมันเป็นกฏเกณฑ์เล็กๆน้อยๆที่น่าจะทำตามกันมั่งนะครับ เพราะมันเป็นการฝึกวินัยการรักษากฏเกณฑ์ วัฒนธรรมของนักเรียนไทยที่มีมานาน แล้วต่อไปพอโตขึ้นมาก็จะได้เคยตัวกับการรักษากฏ

poomzayo98
28th December 2011, 17:55
ก็ไม่ต้องตัดสิครับ เดี๋ยวเขาก็จะจัดทรงกระเเทกข้างให้เอง (รร. ผมนะ)

ปล.เดี๋ยวนี้กระทู้เกี่ยวกับการศึกษานี่เยอะขึ้นเนอะ :confused:

Archios
28th December 2011, 18:01
ผมว่ากรณีนี้มันสมควรแล้วนะคุณไม่ทำตามระเบียบ แล้วถ้าใช้คำว่า "มุง" ด้วยนี่แสดงว่าหลายครั้งละ คุณดูตัวเองมั่งรึเปล่าก่อนจะว่าอาจารย์ ผมก็เจอนะแบบนี้เพราะผมผ่านมาแล้ว.... แต่ผมไม่ได้คิดไรมากเลย
แล้วที่อาจารย์มาเคาะหัวคุณคนเดียวคุณแน่ใจรึ บางทีคนที่ยาวกว่าคุณมันอาจโดนเหมือนกันก็ได้

เผารถจารเหมือนผมเลย

อันนี้มัน Criminal Scum แล้ว

มีบางคนพูดถึงโรงเรียนญี่ปุ่น แล้วยังไงครับ เราต้องไปเลียนแบบเขาว่างั้น.....ทำไมต้องญี่ปุ่นครับ....เอาเป็นสหรัฐแทนไม่ได้เหรอครับ...

จริงแล้วผมก็ไม่ชอบการตัดผมแบบนั้นหรอก แต่มันทำให้เรามีจิตสำนึกในเรื่องระเบียบ..เพราะคนไทยมักแหกกฏกันเยอะ..แนวร้ายซะด้วย ไม่ใช่แหกกฏแล้วมีไรดีขึ้นเลยก็เห็นๆกันอยู่
กฏมีให้แหกก็จริงอยู่แต่ไม่ใช่การแหกกฏที่ทำให้มันเป็นความสบายส่วนตัว..แหกกฏต้องมีเหตุผลที่ดีที่จะแหกเพื่อส่วนรวม ไม่ใช่กุอยากแหกก็แหก.....อิสระเป็นสิ่งที่ทุกคนอยากได้แต่มีอิสระมากเกินไปมันทำให้โลกเสื่อมลง

hisawahiroki
28th December 2011, 18:02
นึกถึงตอน ม.3 เทอมสุดท้ายเลยหลายปีมากแล้ว ผมแทบจะไม่ได้ไป รร. เลยครับตอนนั้นหนีเรื่องนี้แหละ สุดท้ายก็ไปแก้วิชาที่ติด ขร. เอาแบบไม่ต้อง ตัด 55+
วันไปรับใบจบนี่ผมยาวสุดรากไทรไปเลย อ.ทัก "โหนี่ผมเหรอเนี่ย" << "เออก็ผมสิวะเห็นเป็นตูดเหรอไง" หลังจากนั้นผมก้ไป ต่ออินเตอร์ ด้วยผลการเรียนที่ดีขึ้นกว่าเดิม โดยไม่ต้องมาคอยหลบ เพราะอยากไปเรียนทุกวัน

เป็นกำลังใจให้น่ะครับ ขอให้เด็กไทยหลุดพ้นจาก "กฏทรงผม" สักที

BenzdezzS
28th December 2011, 18:32
ปกติครับโรงเรียนผมก็ให้นักเรียนตัดพร้อมกันทุกสิ้นเดือน
ใครไม่ตัด ... โดนไถ ส่วนผู้หญิงก็โดนขิบนิดๆหน่อยๆ(ผู้ชายโดนข้างหลังเป็นแผงยาวๆเลยล่ะ)

PassT_T
1st January 2012, 17:08
วันนี้ ผม ไป ร.ร. ในช่วงเช้าได้เข้าแถวเคารพธงชาติ พอเข้าแถวเสร็จอาจารย์ได้ปล่อยแถวให้เดินเข้าห้องเรียน
แต่มีอาจารย์ผู้ชายคนนึง เรียกผมไปหา ผมก็งง ไม่รู้ว่าทำไรผิด
พอไปหาอาจารย์คนนั้นผมก็นึกว่าจะให้เก็บขยะหรือทำไร ทีไหนได้ เอามือมาเคาะผมแรงๆ 2 ป๊อก แล้วพูดแรงๆกับผมว่าทำไมมุงไม่ตัดผมสักที
ในตอนนั้นผมแทบจะหันสวนกลับ แต่คิดได้ว่าจะจบ ม.3 แล้ว
ผมงงมากเลยในตอนนั้น คนอื่นผมยาวกว่าผมก็มี แล้วตอนเรียกผมนี่เรียกชื่อผมเจาะจงคนเดียวด้วย เพื่อนผม ผมมันก็ยาวเท่าผม
แล้วในวันศุกร์นี้ผมก็ต้องไปเรียนกับจารย์คนนั้น ไม่รู้จะทำไงดีครับ

ปล. ผมเรียนได้ผลการเรียน 3ขึ้น ไม่เคยโดดเรียนของวิชาจารน์คนั้น แล้วทำไมจารย์คนนั้นมันไม่ไปหาไอพวกโดดเรียน

ถ้าจบ ม.3 แล้วเกรดวิชาอาจารย์คนนั้น ไม่ได้เท่าเพื่อนหรือใกลเคียง ทั้งที่สอบอะไร ก็พร้อมเพื่อนทุกอย่าง ผมควรทำไงดี

ร.ร. ผม จะให้นักเรียนตัดผมพร้อมกันทุกสิ้นเดือน

-ก่อนอื่นผมก็เห็นใจนะครับที่อ.เล่นแรง แต่ขอให้คิดในมุมกลับ คนที่ผมยาวอ.อาจจะไม่เห็น หรือไม่ก็เค้าเห็นคุณก่อนก็ได้ ส่วนไอ้พวกโดดเรียนมันโดนประจำอยู่ แล้ว คุณอยากจะเอาอย่างพวกมันเหรอ
-ส่วนเรียนวันศุกร์ก็ไปตัดก่อนวันศุกร์สิครับ จะถามทำไม แล้วก็ไอ้ที่บอกจะสวนนั่นน่ะ ไม่ได้ทำให้ดูดีนะครับ ถ่อยไม่ได้ทำให้เท่นะครับ
-เรียนดีแต่ไม่มีวินัย มันก้ไม่ได้ต่างกันหรอกครับ เคยได้ยินมั้ย คนที่เลวแต่ฉลาดจะทำความ******ได้มากกว่าคนที่เลวแต่โง่หลายเท่า

1.แน่เหรอครับว่าได้เพิ่มมาแล้วจะเอาไปทำประโยชน์น่ะ แล้วเวลาเด็กเล่นเกมเป็น ชม.ๆ นี่มีประโยชน์มากเลยใช่มั้ย
2.แล้วค่าไฟที่ใช้เล่นเกม หรือใช้เน็ตเพื่อความบันเทิงล่ะมากกว่าหลายเท่าเลยนะครับ
3.ประเทศเค้าก้าวไกลเพราะคนของเค้ามีระเบียบวินัย รู้จักหน้าที่ของตัวเอง และขยันครับ ไม่ใช่เพราะไม่ตัดผม และถ้าการตัดผมเป็นระเบียบที่คนญี่ปุ่นต้องทำ เค้าจะไม่มาโวยวายแบบเด็กไทยหรอกครับ บังเอิญเค้าไม่มีเท่านั้น คุณเป็นประชาชนที่มีคุณภาพได้ขนาดนั้นหรือยัง
4.ตามข้อ3