PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามหน่อย

dewmilan
27th December 2011, 21:04
ร้าน joker มีหัวไดร์xboxขายหรือเปล่าครับท้ามีบอกผมด้วยนะ พอดีหัวไดร์เริ่มพังแล้วเวลากดแผ่นเข้ามันก็บอกไห้เอาออกตลอดเลย

joker
29th December 2011, 17:17
หากหมายถึง Lens ที่ร้านขายทั้งตัว Drive เลยครับ เนื่องจากการนำ Lens ใหม่ไปติดตั้งในเครื่อง จำเป็นต้องมีการปรับจูนหัวเลนส์ให้เข้ากับตัว Drive ด้วยครับ หากซื้อไปเฉพาะ Lens แล้วทำไม่เป็นจะใช้งานไม่ได้ครับ อีกอย่างนึงคือ Drive แต่ละรุ่นและละชนิดจะไม่เหมือนกันครับเช่น Lite-On, benQ, Samsung จำเป็นต้องใช้ให้เหมือนกับของเดิมที่ติดมากับเครื่องครั้งแรกครับ

dewmilan
9th January 2012, 16:10
แล้วราคาเท่าไหร่ครับ

joker
9th January 2012, 21:20
ราคา DVD drive ยี่ห้อ Lite-on 2,500 บาทครับ