PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากให้อ่านครับ

prakarn00777
27th December 2011, 21:48
สวัสดีครับ ชาวเว็บJokergameth ^^ ผมต้องขอแนะนำตัวก่อนน่ะครับ ผมไม่ได้เป็นสมาชิกของเว็บนี้มายาวนาน แต่ผมก็เข้ามาดู มาหาความรู้ในเว็บบอร์ดนี้ มาโหลดเกม อยู่บ่อยครั้ง
แต่ก่อนผมเคยเห็นเว็บบอร์ดนี้เคร่งมากในเรื่องของการใช้ทั้งภาษาไทย และเรทต่างๆ ผมแทบจะไม่เห็น รูปภาพวาบหวิว อาจบอกว่าไม่เคยเห็นเลยก็เป็นได้ ในเว็บนี้ อีกทั้งสมาชิกก็มีการใช้ภาษาอย่างถูกต้อง หากใครใช้ภาษาแบบผิดๆก็จะมีผู้มาเตือนแบบเอาจริงเอาจัง แต่ปัจจุบันนี้ ผมรู้สึกว่าเว็บนี้ไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้ว ผมเห็นอะไรหลายๆอย่างที่ไม่ควรจะเป็น เช่น ภาพของแถมที่เป็นรูปเซ็กซี่ๆ ถึงแม้จะไม่โป้ แต่ผมก็คิดว่ามันไม่ควรจะมาอยู่ในเว็บที่มีผู้คนหลายวัยเข้ามาเป็นส่วนร่วมในการใช้เว็บบอร์ด หรือแม้แต่ผู้ที่ใช้ภาษาไทยแบบผิดๆ พิมพ์อะไรก็ไม่รู้เรื่อง เต็มไปหมด แต่ก็ไม่ค่อยเห็นมีคนมาตักเตือนอะไรเลย ผมเลยสงสัยว่าเว็บนี้เป็นอะไรไปแล้วหรือ ผมไม่ได้ต้องการความสนใจ ผมเพิ่งสมัครสมาชิกเพื่อมาตั้งกระทู้นี้ หากว่าผมพิมพ์อะไรที่ทำให้บางคนไม่พอใจ
ผมก็ต้องขอ อภัยมา ณ ที่นี้ด้วย ผมเพียงแค่อยากรู้ว่าเว็บบอร์ดแห่งนี้ยังมีกฏเหมือนเดิมหรือป่าว หรือว่ายกเลิกกันไปแล้ว ??

JamesHeller
27th December 2011, 21:53
กฎมันยังเหมือนเดิมครับ แค่คนฝ่าฝืนมันเยอะ 555+ (- -)

thanakom03
28th December 2011, 08:28
ผมว่าเว็บนี้มี สาระดี เข้ามาอ่าน รู้ทันเคลื่อนไหว เรื่องภาษา นายก็อย่าไปจริงจังมาก ทำให้เคลียดป่าวๆการที่เราจริงจังกับชีวิตมากเกินมันจะทำร้ายตัวนายเอง

rjv9k9kp
29th December 2011, 17:09
เรื่องภาษาถ้าไม่วิบัติจริงๆก็พอรับได้ครับ แต่เรื่องของแถมนี่เห็นด้วยกับ จขกท. นะ มันไม่ควรที่จะมาอยู่ในบอร์ดนี้ครับ

Blazing-Heart
29th December 2011, 17:42
บอร์ดตอนนู้นพิมพ์ผิดคำเดียวเขามาเตือนกันเพียบตอนคืนชีพบอร์ดนี้ใหม่ๆก็ยังรณรงค์กันอยู่นะ แต่จำได้เห็นกระทู้หนึ่งที่มีเนื้อหาว่า คนที่พิมพ์ภาษาวิบัติเขาก็แยกแยะออกเหมือนกัน ถึงเวลาจะใช้ในราชการเขาคงไม่ใช้ภาษาวิบัติหรอก (ถ้าจำผิดขอโทษด้วย) จากนั้นก็ได้เห็นวิบัติยั่วเยี้ยจนถึงทุกวันนี้ :rofl

solowking2
29th December 2011, 18:28
ทำดีแล้วโดนด่าไงครับ อย่างเช่น
โดนด่าว่าอยากดังบ้างแหละ ชอบทำตัวเด่นบ้างแหละ เรียกร้องความสนใจบ้างละ
ทำดีแล้วหาว่าเป็น ไอ้พวกขี้เก๊ก เพราะแบบนี้ไง คนดีๆถึงได้มีน้อยนัก
เมื่ิอก่อนผมก็ตักเตือนคนอื่นอยู่บ่อยครั้งนะ แ่ต่พักหลังๆมานี่ เห็นบางคนที่ตักเตือน แล้วโดนด่า
ผมเลยไม่กล้าที่จะเตือนอีกต่อไปแล้วหล่ะครับ