PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำโปรแกรมสแกนไวรัส ที่ไม่ใช่ NOD32 ให้หน่อยได้มั้ยครับ

monsterope
27th December 2011, 22:47
พอดีผมซื้อคอมมาประกอบใหม่แต่ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย อยากรู้ว่า ใช้ตัวนี้ดี ไม่อยากใช้ NOD32 แนะนำให้หน่อยได้มั้ยครับ
แล้วติดตั้งง่ายมั้ย(เรื่องคอมผมไม่ค่อยเข้าใจ ขออภัยนะครับ)

Winchesters
27th December 2011, 23:03
ผมใช้ Avira Antivir (โลโก้ร่มแดง) อัพเดทง่ายเบาไม่กินแรม ไม่จุกจิก มีทั้งเวอร์ชั่นฟรี และ premium(ถ้า พรีเมี่ยมต้องหา KEY ทดลองมาใส่ ใช้ได้หลายเดือนแล้วต้องหาคีย์ใหม่ แต่ถ้าไม่อยากยุ่งอยาก เวอรืชั่นฟรีก็เพียงพอแล้ว อีกข้อดี คือ ถ้าไม่ติดไวรัสจิงๆ ไม่เด้งขึ้นเตือนให้อัพเดทจนรำคาญ

อีกตัวดีหน่อย แต่กินแรม Avast!

Kaspersky ไม่แนะนำแดกแรมพอๆกะ crysis2

นอกนั่นก็มียี่ห้อทั่วๆไป อยาก Macafee AVG แต่สำหรับผมแล้วขอแนะนำร่มแดง

nakuno
27th December 2011, 23:21
ส่วนตัวผมใช้ Nod32 แต่เท่าที่เคยใช้ โปรแกรมสแกนไวรัส มาหลายตัว Avira Antivir กินแรมไม่มาก แถมตัวใหม่ 2012 มี่การทำงานเที่ยบเท่า Nod32 เลยละคับ แถมกินแรมน้อยกว่า Nod32 ด้วยคับ

www.avira.com (http://www.avira.com/en/avira-free-antivirus)

key Avira Antivir 2012 มีแจกแล้วนะคับในเว็บต่างปท. หาดีๆคับมีอยู่คับ (ผมพึ่งหามาเมื่อกี้เอง)

chikuva
28th December 2011, 09:19
ตามลายเซ็นผมเลย แต่ต้องทำวินโดวส์ให้เป็นของแท้ก่อนนะ ^^