PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องตลก ประจำวันครับ (:

Folkza245
27th December 2011, 23:19
เห็นพักนี้เรียนกันเครียดๆเลยคลายเครียดหน่อย จะพยามอัปเดตเรื่อยๆนะครับ

นักหนังสือพิมพ์ปากจัดนายหนึ่ง
ถูกฟ้องร้องข้อหาหมิ่นประมาทเนื่องจากเขาไปเรียก
รัฐมนตรีท่านหนึ่ง (ไม่รู้รัฐบาลไหนเหมือนกัน) ว่า “ควาย”
หลังจากการไต่สวนหลายนัด
ศาลก็ตัดสินให้นักหนังสือพิมพ์มีความผิดตามฟ้องแล้ว
ลงโทษปรับ 5,000 บาทกับจำคุก 1 เดือน
โดยให้รอลงอาญาไว้ก่อน
นักหนังสือพิมพ์รับคำตัดสินอย่างไม่ยินยอมพร้อมใจนัก
“ถ้ายังงั้นถ้าผมเรียกควายว่ารัฐมนตรี
ผมจะมีความผิดไหมครับ”
เขาถามผู้พิพากษา
"อืม..." ผู้พิพากษาลังเล “ก็คงจะไม่ผิดอะไร”
นักหนังสือพิมพ์ยิ้มรับคำตอบอย่างพอใจ
ก่อนจะหันไปหารัฐมนตรีคู่กรณี
“ไงครับ? ท่านรัฐมนตรี!”

กับเรื่องสวดท้าย 5+5+5+

ทหารหนุ่มผู้หนึ่งต้องออกไปรบแดนไกล ทิ้งภรรยาสาวสวยไว้ที่บ้านนานเป็นเวลา ถึง 2 ปีเต็ม เมื่อได้เวลาที่จะกลับบ้าน เขาจึงรู้สึกดีใจมากที่จะได้เจอกับ ภรรยาสาวผู้เป็นที่รักยิ่ง แต่เมื่อกลับมาถึงบ้านเขาก็ต้องแปลกใจมากเมื่อ ที่หัวเตียงนอนของภรรยามีไข่ไก่วางอยู่ 3 ฟองและเงินสดอีก 2 แสนบาท ด้วย ความสงสัย เขาจึงถามภรรยาว่า

สามี: ที่รัก..คุณเอาไข่มาวางไว้ที่หัวเตียงทำไมครับ ?
ภรรยา: ฉันขอสารภาพตามตรงค่ะ..คือช่วงที่คุณไม่อยู่ฉันเหงาเหลือเกิน ฉันนอกใจคุณค่ะ ทุกครั้งที่ฉันนอกใจคุณ ฉันจะเอาไข่มาวางไว้ที่หัวเตียง เพื่อเตือนความจำว่าฉันทำผิดต่อคุณไปกี่ครั้ง

สามีได้ฟังก็รู้สึกเห็นใจภรรยามาก เขาจากหล่อนไปตั้ง 2 ปีเต็ม เธอนอกใจ เขาแค่ 3 ครั้ง เธอคงเหงาจริงๆ ถึงได้ทำลงไป เขาไม่ติดใจเอาความอะไร แต่ก็อด ถามถึงเงิน 2 แสนบาทไม่ได้

สามี: แล้วเงินสดตั้ง 2 แสนบาทนี่ล่ะ คุณเอามาจากไหนที่รัก
ภรรยา: อ๋อ..เงินนั่น....ฉันก็เอาไข่ไปขายได้มาไงล่ะคะคุณ...
สามี: &%$#???

เอาละครับมะรืนเจอกานวานใหนหว่าลืมละ ชั่งเหอะมะรืนเจอกานครับ

algorithm571
27th December 2011, 23:25
ขอบุคุณ มาก ครับ แต่ คุ้น ๆ นะ ครับ ทั้ง สองเรื่อง เลย

yedgudi
27th December 2011, 23:30
ฮามากครับ >>>ท่านรัฐมนตรี<<<

14752
28th December 2011, 06:51
ฮามาก...:rofl

dante1150
28th December 2011, 06:56
เอาไข่ไปขาย รวยยังไงหรอ งง

metalstock
28th December 2011, 18:12

ขายไปโคตรเยอะไงครับ

gameza2010
28th December 2011, 18:38
เสี่ย : เมื่อก่อนหนูทำงานอะไรหรอ
สาวสวย : เลี้ยงควายอยู่บ้านนอกค่ะ
เสี่ย : แล้วเข้ามาทำงานอะไรในกรุงเทพหรอ
สาวสวย : ให้ควายมันเลี้ยงค่ะ

Nikenaja
28th December 2011, 18:55

น่าจะเข้าใจนะว่าเอาไปขายจนมีเงินสด2แสนบาท

LollicakeXD
28th December 2011, 19:07

ฮาอันนี้อะ 555