PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหา 18+

ryobaman
28th December 2011, 16:53
เรื่องมีอยู่ว่า เพื่อนผมคนหนึ่งมีปัญหาเรื่องนอนกับแฟนครับ
ผมให้คำตอบมันไปไม่ดีนักเลยอยากมาหากับท่านอื่นบ้างคือ

เพื่อนผมบอกว่า มันจะมีกับแฟนอาทิตย์ละ 2-3 ครั้ง
มันติดเกมครับ แต่มันบอกว่ามีครั้งนึงก็ประมาณ 1 ชม.(ผมไม่เชื่อมันอะนะ)
แล้วบางทีก็ไม่มี ทั้งอาทิตย์

ผมแนะนำให้มันเลิกเล่นเกม แล้วนอนไวๆ หันมาวิ่งออกกำลัง
แต่มันบอกว่า "กุขิ้เกียจวะ"

จะแนะนำมันไงดีครับ

ballba
28th December 2011, 17:02
ขนาดเวลาออฟเด็ก หรือ SL ก็ตาม เขาให้ 45 นาที รุ่นใหญ่ๆบางที มันไม่ถึงเลย

แต่ 1 ชม. มันถือว่า ไม่แปลกหรอกครับ ธรรมดา ทำเรื่อยๆ หยุดพักบ้างมันก็ถึง แต่ถ้าต่อเนื่องมันเชื่อยาก

ผิดธรรมชาติ

แต่ตกลงปัญหาเพื่อนคืออะไร มันมีอะไรกับแฟน แล้วมันเกี่ยวอะไรกับเล่นเกมส์ครับผมงง

หรือปัญหาเขาคือแค่ติดเกมส์รึป่าว จะให้เลิกต้องลองหากิจกรรมอะไรทำ เช่นการออกกำลังกายอย่างที่นายบอกมันก็ถูกครับ

แต่เขาจะทำรึป่าวอันนั้นมันยากอยู่ เพราะถ้าคนมันไม่อยาก ยังไงมันก็ไม่ยอมทำครับ

จะมีใครยอมทำอะไร เพื่อเพื่อน ขนาดที่ต้องทำตามคำสั่งบ้างครับ ผมว่าลองบอกแฟนเพื่อนหรือพ่้อแม่เลยครับเหอะๆ

จริงๆเพื่อนชอบแบบไหนก็ปล่อยไปตามนั้น อย่าไปขัดใจเลย ชีวิตใครชีวิตมัน เป็นห่วงได้ครับ แต่อย่าเกินเลยมันมากไป

jinzo
ให้เพื่อนคุณดูหนัง 18+ เยอะๆครับ :preved

kothkeo178
1ชม. เวอร์ไปมั้ย ถ้า 20-30 นาที ผมเชื่ออยู่ ถ้าบอกให้เลิกเล่นเกมส์คงไม่ได้แต่ให้ลดผ่อนลงมาบ้าง แล้วเรื่องออกำลังกายก็ดีเหมือนกัน แต่ถ้าบอกเพื่อนนายอย่างเดียวคงไม่ได้ นายต้องเป็นตัวนำออกกำลังกาย ถ้าปล่อยไว้คนเดียวจ้างก็ไม่ทำ นายต้องเป็นคนพาออกกำลังกาย ผมว่ามันเวริกดี

millomew
28th December 2011, 17:21
ประเด็นเรื่องนี้คือ ต้องการบอกให้เพื่อนสนใจแฟนมันมากขึ้นหรือยังไง?

หรือต้องการบอกว่าลดเรื่องเกมบ้างจะได้มีเวลาทำอย่างอื่น

แต่มันก็ใกล้เคียงกัน จะแนะนำอย่างนึงจริงๆนะสำหรับคนมืแฟน

เล่นเกมเหมือนมีแม่มาบอกให้เล่นเป็นเวลา แล้วจะอยู่กับแฟนได้นาน ในกรณีที่รักกันจริงๆแล้วไม่อยากจะเลิกกันนะ

เราทำตัวดี แฟนก็ยิ่งทำตัวน่ารักใส่เรา

Aunatix
28th December 2011, 17:34
ถ้าจะเลิกติดเกมนี้ทำได้ครับแต่เลิกติดคอมนี้อยากอยู่
ขั้นแรก คอมต้องกาก สักพักมันจะเล่นเกมไม่ได้ ก็จะเบื่อเซ็งคอมแล้วสักพักมันก็จะไม่อยากเล่นคอมไปเอง

แต่ก่อนเล่นเกมถึงตี3ตี5ตื่นมาเล่นต่อแล้วไปเรียนอะครับ ตอนนี้เล่นเกมHONวันละแมตซ์ (เฉพาะเสาร์อาทิตย์) จันทร์ถึงศุกร์จะไม่เล่นเลย