PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แผ่นแท้ลงได้กี่ครั้ง

BeBoy2012
28th December 2011, 17:22
คือผมจะซื้อ Dead Rising 2 แผ่นแท้อะครับ
ลงเสดแล้วจะต้องเสียอะไรอีกไหม
และซื้อที่ไหน

unlocked
28th December 2011, 17:25
ถ้าเป็นเกมสืใน Steam ลงได้ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

ขอแค่แอดโค้ดเกมส์เข้าไปในไอดี

ตัวเกมส์มันจะผูกมัดกับไอดี

เราจะเล่นคอมเครื่องนี้ แล้วไปเล่นเครื่องอื่นก็ได้

แค่ล็อกอินไอดีสตีม เราก็จะสามารถโหลดเกมส์ที่เรามีในไอดีมาลงเล่นได้ไม่จำกัด

เพราะฉะนัน้ ไอดี Steam จึงมีความสำคัญมากกกก!!!

บางทีเราจะเห็นคนซื้อขายไอดี Steam กัน

BeBoy2012
28th December 2011, 17:29
ขอวิธีหน่อย
มีเว็ปซื้อเกมส์แท้ไหม

unlocked
28th December 2011, 17:37
ในส่วนพวกเว็ปซื้อขายKeyแท้ของเกมส์ อันนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ

ผมยังไม่เคยมีประสบการณ์ การซื้อแบบออนไลน์

ผมมีแต่ไปสั่งกับทางร้านแล้วรอของมาน่ะครับ ขออภัย = ="

ultramanbabe
28th December 2011, 17:44
www.zest.in.th
นี้ครับเวปสั่งซื้อเกมดีๆ

aM00DIEswedee
28th December 2011, 17:46
ถ้าเป็นแผ่นลงไม่ผูกกับสตรีม หรือเกมส์ทั่ว ๆ ไป ให้เต็มที่ 5 ครั้งครับผม

ถ้าของ EA จะจำกัดสิทธิ์การลงเเผ่นนึงให้ 5 ครั้ง ถ้าจะลบลงใหม่ต้องคืนสิทธิ์การลงใหม่ด้วย(ตัวเองก็ไม่เคยลองเอง) เเต่ถ้าเป็นเกมค่ายอื่น ลงไปเหอะครับ ลงได้ยันลูกบวช(ถ้าเเผ่นไม่พังก่อนนะ)(เเต่เห็นบอกต้องผูกสตีมด้วย)

ผมเคยอยู่ ๆ *-*
ถ้าแผ่นของ EA ถ้าตอนจะลบ ก็ให้เราทำเหมือนตอนลงใหม่ ๆ
ที่พอลงเสร็จต้องแอคทีฟคีย์ จะมีตัวโปรแกรมแอคทีฟที่ตัวลงเกมส์

แล้วถ้าจะจบก็เหมือนกัน กดโปรแกรมนั้นแล้วกดรี มันก็จะไม่นับสิทธิ์ครับผม
เคยล้างเครื่องแล้วลืมทำ โดนเหลือ 4 ครั้งหุหุ

UrAuZi
28th December 2011, 17:46
ถ้าของ EA จะจำกัดสิทธิ์การลงเเผ่นนึงให้ 5 ครั้ง ถ้าจะลบลงใหม่ต้องคืนสิทธิ์การลงใหม่ด้วย(ตัวเองก็ไม่เคยลองเอง) เเต่ถ้าเป็นเกมค่ายอื่น ลงไปเหอะครับ ลงได้ยันลูกบวช(ถ้าเเผ่นไม่พังก่อนนะ)(เเต่เห็นบอกต้องผูกสตีมด้วย)