PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องฟันผุครับ T T (ฟันแท้)

big14531
28th December 2011, 21:37
พอดีกินช็อคโกแลตนมอยู่ สักพักฟันแตก!!! มันแหว่งนะครับ แหว่งไม่มากไม่ถึงราก ผมเลยจะไปหาหมอฟัน ผมเลยส่องปากเครียดเลย:sweat:sweat ปากผมมีรู้ผุอยู่ทั้งหมด 9 รูได้ ทำไงดีไปดูคลิปอุดฟันแล้ว รับไม่ได้เลยเอาเหล็กมาแคะตรงรูนะ :sweat อยากถามว่า ผุ 9 ซี่+ฟันบิ่น หมอเขาจะถอน ฉีดยา อะไรกับผมมั้ย ผมกลัวหมอฟันยิง่กว่าหมอผ่าตัดอีก

(ฟันทั้งหมดที่ว่ามาเป็นฟั้นแท้และฟันกรามหมด หนักใจเลย) บอกล่วงหน้าจะได้เตรียมใจทัน

maxninepower
28th December 2011, 21:43
- - รีบไปทำดีกว่านะ ก่อนมันจะเกินเยียวยา

ฉีดยานิ อาจฉีดยาชานะ เพื่อระงับอาการปวดระหว่างทำ

ส่วนถอนนิ ถ้ามันเกินเยียวยาที่จะอุดจริงๆ ก็อาจนะ

berrygo60
28th December 2011, 21:55
ผมเคยถอนฝันครับ ฉีดยาเจ็บ จี๊ดๆๆ

แล้วหมอก็เอาคีม ดึง ออกไปตอนไหนก็ไม่รู้

พอกลับบ้านหมด ฤทธิ์ยาเท่านั้นแหละ

................

CanDiiZ
28th December 2011, 21:56
ถ้าฟันแตก หายไป ไปเติมฟันได้ครับ แต่ถ้ามันเหลือน้อยเกินเยียวยา ต้องถอนแล้วใส่ฟันปลอม (ไม่ใส่ก็โบ๋)

ฟันปลอมก็เลือกเอาจะเอาฟันปลอมธรรมดา หรือเอาแบบรากฟันเทียม

รากฟันเทียมก็อันที่ขันน็อตลงไปบนกรามเราอ่ะครับ แต่ติดหนึบ ไม่ผุตลอดชีพ

เรื่องฟันผุ ผมไม่เคยไปหาหมอฟันตั้ง 3-4 ปี ผุไป 6 รู ก็อุดปกติ ไม่ได้ฉีดยาชา

ถ้ากลัวเจ็บอยากได้ยาชา คุยกับหมอเขาดูได้ครับ เค้าไม่กัดหรอกหมอฟันน่ะ

net0419010
28th December 2011, 22:16
ไม่เป็นไรครับ เจ็บนิดเดียว เจ็บครั้งเเรกครั้งเดียวเเล้วก็อาจจะ

สลบไปเพราะเเต๋วเเตกเเละเค้าจะใช้คีมขนาดใหญ่ดึง และถ้าโชคดีถ้ายังมีสติ

อาจจะเป็นอะไรที่ทรมารที่สุด เค้าจะโยก ไปโยกมา โยกไปจนกว่านายจะร้อง

แล้วก็โยกไปเรื่อยๆ จนกว่าฟันจะหลุดยิ่งถ้าเป็นฟันซี่ใหญ่ๆ นั้นเเหละวันนั้น อาจจะเป็นความทรงจำเลวร้ายที่สุดในชีวิตที่ปากนายเคยได้รับ โชคดีน๊ะจ๊ะ

big14531
28th December 2011, 22:28
ผมผุ9ซี่บนล่างมีหมด - -* เจอกันยาวแน่:sweat:sweat:sweat

ฉีดยานี่เจ็บจี้ดดดดดด เลยเหรอครับ

PhraoBWS
28th December 2011, 22:30
ถ้าฟันแตก หายไป ไปเติมฟันได้ครับ แต่ถ้ามันเหลือน้อยเกินเยียวยา ต้องถอนแล้วใส่ฟันปลอม (ไม่ใส่ก็โบ๋)

ฟันปลอมก็เลือกเอาจะเอาฟันปลอมธรรมดา หรือเอาแบบรากฟันเทียม

รากฟันเทียมก็อันที่ขันน็อตลงไปบนกรามเราอ่ะครับ แต่ติดหนึบ ไม่ผุตลอดชีพ

เรื่องฟันผุ ผมไม่เคยไปหาหมอฟันตั้ง 3-4 ปี ผุไป 6 รู ก็อุดปกติ ไม่ได้ฉีดยาชา

ถ้ากลัวเจ็บอยากได้ยาชา คุยกับหมอเขาดูได้ครับ เค้าไม่กัดหรอกหมอฟันน่ะ

พูดซะไม่อยากทำฟันเลยเชียว

เล่นเอาน็อตมาขันในปากเรา อึ๋ยยยยยย.... คิดแล้วน่าหวาดเสียว:sweat

communism
28th December 2011, 22:31
ผมก็โดนแต่ไม่ใช่เพราะเป็น ผุน่ะ มันเป็นเพราะฟันใหม่จะขึ้นมาแทนทีแต่ฟันเก่าไม่มีทางทีจะหลุด มองเลยทำการ จับฉีกยาชา หลอดสีเงินๆ ใหญ่ๆ น่ารักมากๆๆ<<(เอาฮาใช่ไหม) แล้วหลังจากยาชาทำงานให้นายทำใจได้เลย มันจะดึงให้หลุดออกไป

ส่วนที่ ผุ ผมก็เคยแต่ไม่รู้เพราะอะไร มันจะถอนง่ายมาก แต่จะเจ็บช่วงฉีกยาชา ขอย้ำให้หลับตาอ้าปากอย่าไปมองตอนเขาเอาเข็มยาชามาละไม่งั้นติดตาจนวันตาย ไม่เจ็บหรอก(เจ็บโคตรๆ) แต่ก็หายไม่ถึงตายอดทนไว้ ฟันผุถอนแปปเดียวจบไม่ต้องรอนานแต่จะรอก็ให้ยาชาทำงานอะครับ

siraiwich2539
28th December 2011, 23:18
เหมือนผมเลย อุดหมดเเล้ว เหลืออีก 6 ซีก

มันจะผุอะไรหนักหนาวะขนาดเเปรฟันทุกชั่วโมง

- - ตอนนี้เหงือกบวมอีก

เซ็งๆ

bigspy77
28th December 2011, 23:34
ถ้าอุดแล้วมันจะเห็นฟันที่อุดเป็นสีดำแล้ว เราจะไม่ค่อยมั่นใจซักเท่าไหร่เพื่อนก็จะถามว่าฟันเป็นอะไร ถ้าฟันหักแล้วเราต่อฟันเราจะเห็นรอยต่อของฟันจากด้านในครับ